Có nên phủ nano cho xe máy???

chicken_boy10
19/3/2013 9:54Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hỏi ông thợ sơn cho phủ nano không thì ổng bảo không nên vì thợ nó pha phụ gia tùm lum mình không rõ được. Cứ để y thế, lâu lâu đánh taplo là nó bóng lưỡng ngay :v Phủ thì bớt xước nhỏ th chứ trầy mạnh cũng tới thịt hà
@titanium22 Ko phải đâu bác. Phủ nano nó có tác dụng hạn chế xước 1 xíu nhưng đó ko phải mục đính mà ng ta phủ nano cho xe đâu ạ. Phủ nano để bảo vệ cho lớp sơn ko bị biến mầu, ngăn cách nó với môi trường để tránh bị ăn mòn hóa học, còn bác thợ sơn bác ý khuyên ko nên và suy nghĩ chủ quan của bác ý thôi, vì bác ý ko hiểu về nano, nói đồng vậy thôi. Còn về vấn đề họ pha tạp hóa chất lonh tih mih cug chẳng jam tham gia. Vì cug ko dành thị trường nano việt nam nó thế nào. Chỉ là co bản dung dịch nano đa phần chỉ có 2 thành phần chính hạt nano silica hoặc nano titan dioxit với dung môi là nước hoặc 1 vài dung môi hữu cơ độ hoạt động hóa học yếu thôi. Ko có ji đáng ngại cả. Nó ko làm hại lớp sơn khi bôi lên.
Có cách nào dán hay phủ cái vỏ xe cho nó khỏi dích đất cát hay dích bụi khi lăn bánh kg hả các bác, mình là mình muốn dán keo luôn cái bánh xe cho nó khỏi bị mòn!

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@xima63 Phủ nano hạn chế bám bẩn đó bác. Nhưng mà chỉ hạn chế thôi. Vì nano loại kị nước thì nó có tính chất kị nước. Phủ lên tạo dc góc tiếp xúc là 110 độ. Nước bẩn khi đi mưa bắn lên nó sẽ trôi bớt đi. Xe đỡ bẩn hơn. Để hoàn toàn ko dính bẩn trên thực tế cần có độ kị nước góc tiếp xúc của hạt nước với bề mặt sơn là >150 độ. Cái này cug có never wet của bọn mỹ. Nhưng mà phun lên thì nó lại tạo lớp mờ ko đẹp và độ bền ko cAo. Nên chỉ để phủ giầy, quần áo chứ xe thì ko hợp lý lắm.
Phủ để bảo dưỡng sơn + đỡ bẩn thôi chứ có phải là để chống xước đâu, trừ phi bọc inox toàn bộ xe.

Thánh là đây, bánh xe bám đường = mắt à?
Các bác cho e hỏi cái xe của e, ngoài phần nhựa bóng ra thì những chỗ nhựa mà nó nhám nhám ý có phủ nano được không ạ? nếu được thì phủ xong nó hết nhám mà bóng lộn lên ạ? hì, các bác thông cảm, e chưa có kinh nghiệm j nên hỏi hơi lẩn thẩn tí ạ
@meomeo6644 Hj. Chào bác.thực ra nếu ra tiệm phủ. Người ta ko phủ mấy chỗ nhựa nhám cho bác đâu, e nghĩ là thế. Đa phần họ chỉ phủ phần sơn thôi. Còn nếu bác mua nano về tự phụ vào phần nhựa nhám thì cơ bản là chẳng có gì khác biệt cả, nó vẫn nhám như thường, vì lớp phủ mỏng lắm ý bác ak. Nó chỉ làm bề mặt nhựa nhám đó sạch sẽ hơn, hạn chế bám bụi bẩn, và có bám thì rửa cũng dễ hơn. Chứ nó chẳng bóng lên, chẳng khó xước hơn đâu. Ak. Nó ngăn cách bề mặt nhựa với môi trường, cách nhiệt 1 phần khi xe ở trời nắng thì có lẽ là sẽ làm quá trình lão hóa nhựa chậm đi.
nhựa nhám chỉ đánh bóng + bôi bảo quản thôi. Nhưng chả biết người ta làm kiểu gì mà mấy chỗ nhựa đen như ống bô với chắn bùn sau của mình ít bám bẩn hẳn + bóng hơn thấy rõ 😁
@ThanHoaiAnh Nhám thì để nó nhám cho nguyên bản chứ đánh bóng làm chi vậy trời. Hjhj.
Nha minh dung dau thai cua xe may danh bong xe, xe sau 5nam su dung van nhu moi mua vay. nen it de xe cho nang, it rua xe ngoai wan
Nha minh dung dau thai cua xe may danh bong xe, xe sau 5nam su dung van nhu moi mua vay. nen it de xe cho nang, it rua xe ngoai wan
Dùng dầu thải xe máy đánh bóng, xe nhà mình 5năm vẫn như mới
duahau0402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hàng chất lương USA chính hãng nè anh em

SẢN PHẨM NANO SƠN iTEK

GIỚI THIỆU
Nano sơn iTEK là sản phẩm xanh, thân thiện với môi trường được sản xuất theo công nghệ nano
Nano sơn iTEK là bước đột phá công nghệ trong nghành công nghiệp nano tại Mỹ
Nano sơn iTEK là dung dịch thẩm thấu, không tạo màng, không độc hại, không chứa wax
Nano sơn iTEK có tác dụng phủ làm đẹp, tăng độ bóng, bảo vệ lớp sơn xe máy chống
lại các tác nhân gây ô xi hóa làm phai màu sơn,...

II. MÔ TẢ
Bộ sản phẩm Nano sơn iTEK gồm 5 chai được đóng hộp bao gồm:

1Car Wash Soap

Đây là sản phẩm xà phòng chuyên dụng dùng để rửa sạch bề mặt sơn xe. Car Wash Soap
có tác dụng làm sạch bụi bẩn, dầu mỡ, bụi,...trên bề mặt sơn xe

2Surface Cleaner
Đây là sản phẩm trám bề mặt sơn xe. Surface Cleaner có tác dụng làm bề mặt sơn xe trám
những vết xước nhỏ, tẩy những vết nám, vết ố, làm bề mặt sơn láng mịn, bóng đẹp như mới

3Tek Prep
Đây là sản phẩm thẩm thấu sâu xuống bề mặt sơn. Tek Prep có tác dụng tẩy sạch những vết
bụi bẩn, dấu tay, chất dư còn lại trên bề mặt sơn

4Clear Seal B
Đây là sản phẩm nano phủ bề mặt sơn xe. Clear Seal B có tác dụng thẩm thấu sâu xuống bề
mặt sơn xe, lấp đầy những lỗ rỗng dạng mắt lưới liên kết, tạo trên bề mặt sơn xe một lớp phủ
bảo vệ bề mặt sơn chống lại các tác nhân làm hư tổn bề mặt sơn : oxxi hóa, phai màu sơn,...

5Quick shine
Đây là sản phẩm có chứa 5% hàm lượng nano. Quick shine có tác dụng làm tăng bề mặt phủ,
tăng độ bóng cho sơn xe. Khi sử dụng Quick shine còn có tác dụng tạo lên trên lớp phủ nano một lớp phủ để bảo vệ lớp nano.
6Tek Microfiber Towels
Khăn sợi dệt từ sợi siêu nhỏ dùng để lau khô bề mặt mà không làm trầy xước bề mặt sơn

7Applicator Pads
Tấm xốp làm từ sợi siêu nhỏ dùng để trám bề mặt sơn và phủ nano mà không làm trầy
xước bề mặt sơn

8Nitrile Gloves
Bao tay sử dụng trong quá trình phủ nano

TÁC DỤNG PHỦ NANO SƠN XE iTEK

Nano sơn iTEK là sản phẩm thẩm thấu lấp đầy các lỗ rỗng bề mặt sơn xe, kết hợp đồng
đồng nhất các phân tử nano với bề mặt sơn theo kết cấu dạng mắt lưới. Do đó khi bề mặt
sơn xe máy được phủ bằng nano sơn iTEK sẽ :
1Bảo vệ bề mặt sơn chống lại các tác nhân gây hại bởi thời tiết, hóa chất,...
2Tạo hiệu ứng lá sen chống bám nước, dễ dàng chùi rửa những vết bẩn cứng đầu
3Chống tia cực tím, hơi ấm, hơi nóng, chống ăn mòn axit
4Giảm thiểu mức độ trên bề mặt sơn, giúp ngăn ngừa sự vỡ, nứt do va chạm,...
5Tăng độ bóng từ 15 - 30% sơn mới, 60 -70 % đối với sơn xe cũ
6Giữ màu sơn luôn luôn sáng bóng như mới
7Không thay đổi tính chất bề mặt sơn
8Đặc biệt có khả năng trả lại vẻ đẹp như mới cho những xe đã cũ

QUY TRÌNH PHỦ SƠN XE MÁY BẰNG NANO iTEK

BƯỚC 1
Dùng Car Wash Soap : 1/4 Muỗng cà phê hòa với 1 lít nước rửa sạch bề mặt sơn xe máy. Sau đó dùng khăn Tek Microfiber Towels lau khô bề mặt sơn xe

BƯỚC 2
Dùng Surface Cleaner. Thấm một chút lên tấm xốp dùng tay chà mạnh lên phần sơn xe. Bước này có tác dụng loại bỏ những vết xước nhỏ, vết nám, ố, mốc trên bề mặt sơn. Sau đó dùng khăn Tek Microfiber Towels lau khô bề mặt sơn xe

BƯỚC 3
Dùng Tek Prep : Xịt Tek Prep dạng sương lên bề mặt sơn khoảng cách từ 15 - 20 cm so với bề mặt sơn xe. Khi xịt Tek Prep đến đâu dùng khăn Tek Microfiber Towels lau khô bề mặt sơn đến đó

BƯỚC 4
Tiến hành phủ nano Bước 1. Thấm một chút Clear Seal B lên tấm xốp, chà nhẹ bề mặt sơn từ trên xuống dưới, từ trái qua phải đan xen lẫn nhau. Phủ đều toàn bộ bề mặt sơn xe. Sau đó tiến hành phủ nano Bước 2

BƯỚC 5
Tiến hành phủ nano Bước 2. Tương tự như bước 1.

BƯỚC 6
Dùng Quick shine : Xịt Quick shine dạng sương lên bề mặt sơn khoảng cách từ 15 - 20 cm so với bề mặt sơn xe.Khi xịt Quick shine đến đâu dùng khăn Tek Microfiber Towels lau khô và đánh bóng bề mặt sơn đến đó

Không sử dụng lẫn lộn khăn và tấm xốp. Đánh dấu khăn đã sử dụng sản phẩm. Khăn và tấm xốp dùng cho sản phẩm nào, trong ngày chỉ xài sản phẩm đó. Cuối ngày giặt bằng nước sạch

Xem thêm tại
CUNG CẤP NANO ITEK PHỦ XE

TOÀN QUỐC

Hotline : 0932.06.36.06
CÔNG TY NANO THIÊN PHÚ
NHÀ PHÂN PHỐI ĐỘC QUYỀN CÁC SẢN PHẨM SƠN CÔNG NGHỆ NANO
Trụ sở: 32/4 Đường 22- Phường Phước Long B - Quận 9 – Tp.Hồ Chí Minh

duahau0402
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bộ Tool Kits nè
tool kít.jpg
theo tôi nghĩ khỏi dán keo khỏi nano chi mắc công; bạn cứ chạy bình thường kỹ tí xíu lấy cana lâu lâu đánh lên thôi. còn lại sơn cũ thì ra sơn lại là ok. đi xe + xài đt mà dán kep hết thì mua chi xịn rùi lfm như vậy xài như thế chả đã tay tí nào
tuantutinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Phủ vào va quệt xe thi vẫn trầy xước binh thường ,chẳng qua mới đầu xe mới nên tâm lý ai cũng muốn làm thôi
Tui thì ngược lại.. xe củ thì phủ, xem mới thì dán.. vì theo tui nghĩ khi xe cũ sẽ có nhiều vết trầy dăm mà ko thấy đc.. nó sẽ làm sư phản xạ ánh sáng bị lệch hướng nên nhìn xe không bóng (đoán z thoy).. Khi phủ nano, các phần tử trong đó sẽ lắp đầy các viết sướt dăm đó (kiểu như cái gương mờ ông nhiuễu nước lên các phân tử nước sẽ lắp đầy các chổ lồi lóm làm gương trong hơn) thì nhìn sẽ bóng hơn.. Nhưng chỉ sợ là lớp phủ đó ko bên nỗi với thời gian..
xe máy phủ làm gì tốn tiền các bác? zóng e chạy ex, dàn nhựa chưa đến 2 triệu, các bác phủ nano 1 lần nếu loại xịn cũng tầm 6-700k roài. mà phải kiêng cữ đủ thứ không may trúng tiệm đểu thì tiền mất mà tật mang. đã thế lỡ xước, hoặc các bác đi xe bị tai nạn, bị té, gãy thì các bác cũng phải thay! như e cứ để vậy đi! nếu cũ quá thì ta thay dàn áo mới! dàn áo cũ nếu còn tốt chỉ bị phai màu thì các bác dán tem phủ lên mất tầm 500k lại mới cứng! phủ nano thì cho những loại xe oto hoặc xe có dàn áo đắt tiền!
Hì, thấy các bạn đánh giá thì mình cũng xin góp ý như sau:
Phủ nano hay dán keo xe thì cái đó do khách hàng tự chọn để áp dụng cho xế yêu của mình. Mỗi cái có ưu - nhược riêng của nhau chứ ko đánh giá thiên về 1 phía là trầy xước, độ bóng, bong tróc...
Phủ nano nói thẳng ra chỉ có tác dụng làm bóng là chính, còn tác dụng chống trầy khoảng 3-5% vì bề mặt bóng giảm ma sát. Các xe màu trắng vẫn thích phủ nano hơn thì ko xuống màu như dán keo xe, tiếp nữa là có chi phí, họ chỉ cần bóng đẹp và lỡ xe nếu bị trầy nhiều thì đi sơn lại...Đơn giản như mua 1 xe 100tr mà sơn vài năm bỏ ra 1-2tr sơn lại thì ko đáng bao nhiêu với 1 người suy nghĩ thoáng.
Chúng ta ko nên so sánh giữa 2 dịch vụ này với nhau vì thật chất nó gần như hoàn toàn khác nhau xét về chuyên môn hay chất liệu thi công.
Sử dụng theo mục đích gì? Làm đẹp hay hạn chế chống trầy? Kinh tế bạn ntn? Cách suy nghĩ của bạn ra sao? Qua đó chọn 1 dịch vụ để chăm sóc cho xế yêu của mình.
decon
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tự dưng mất tiền oan nano cho mệt. Mua cana về khi nào rãnh rửa xe xong quệt lên lấy khăn lau qua là bóng lưỡng " rùi bay ngang qua đâm đầu vào chết tươi". Còn nếu kĩ hơn thì mua 1 chai đánh bóng sơn 3M giống hình dưới mình đang xài giá khoảng 350k sử dụng cả năm chưa hết, loại này thì chất lượng khỏi bàn.
@decon Ko tốt đâu bác. Cấu trúc lớp sơn gồm nhiều lớp, lớp ngoài cùng là sơn bóng ko mầu có tác dụng bảo vệ các lớp bên trong mấy cái cana hay chất đánh bóng đó sẽ mài mòn lớp sơn bóng để tạo thành 1 bề mặt phẳng bóng hơn, nhưng dần dần đánh bóng nhiều nó sẽ mỏng đi. Đừng nên lạm dụng quá. Đến lúc càng nhanh bị xỉn mầu và mất độ bóng sơn.
không nên bạn ah, toàn lừa tình thôi, nên dán keo trong còn hay hơn
dán
dán keo đc cái đỡ trầy nhẹ, khi bóc ra thì xe mới, nhưng lớp keo trong nhanh đục! và 1 thời gian sau lớp keo chết thì rất khó để bóc! ra tiệm nó lấy thêm tiền công bóc ra nữa! nói chung mềnh mua về cứ để thế đi thôi! cũ 1 tý thì thay áo! mà dàn áo nếu chăm kỹ thì tầm 3 - 4 vẫn còn mới!
em cứ dán keo ợ,xe trắng cũng vậy vàng thì mỗi năm dán lại 1 lần cho nóa địp 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019