Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có nên phủ nano cho xe máy???

chicken_boy10
19/3/2013 9:54Phản hồi: 226
226 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các bác cho hỏi, phủ nano xong rồi tầm 1 năm sau mình đi sơn lại lun ko dc, nước sơn có ăn ko ? Vì mình định phủ nano cho đẹp xe thôi, chứ chống trầy chác ko thể rồi. Mình định phủ cho nó giữ màu đẹp, rồi 1, 2 năm sau xe trầy nhiều thì vác ra dặm tút lại sơn.
Nhưng đang sợ là phủ nano rồi ko dặm tút sơn lại được. Các bác nào biết trả lời giúp em phát. Thanks.
@tknoodark Dc mà bác. Lớp phủ nano nó mỏng xíu xíu đến mức mà không nhìn thấy luôn ý. Bác chỉ cần đánh bat phá loại mịn đã đủ bay luôn rồi. Mà khi sơn lại ng ta luôn fai làm bước đó mà. Ko mần ji đâu bác. Chiến vô tư đi.
Nếu phủ nano xong rồi dán keo lên thì có được không vậy mấy bác . Cứ gọi là double shiel
@0oRainyo0 làm chi nhiều, 1 cái thoy bạn, nếu mục địch chống trầy thì dán keo, còn muốn giữ màu sắc thì phủ nano 😃. làm 2 loại chi cho tốn kém.
Nếu đúng như mấy bác nói thì nano chống tia cực tím . Dán keo thì chống trầy . Nếu kết hợp 2 cái lại có vẻ tốt hơn . Lấp điểm yếu cho nhau . Em chỉ sợ dán keo lên nano không dính nên không nghe ai nói đến
@0oRainyo0 Dán keo lên nao hoàn toàn ok luôn bác ak. Làm như vậy chỉ sợ chi phí hơi cao thôi. Chứ bác thik thì có thể làm vậy. Ko có vấn đề ji luôn.
@0oRainyo0 Mà hơn nữa lớp nano khá trơ, ko bị xâm hại từ lớp kéo dính của miếng dán nilon như bề mặt lớp sơn bóng. Nên khi bóng lớp nilon ra xe đẹp và tươi tắn hơn rất nhiều so với dán nilon trực tiếp lên bề mặt sơn.
TQD.
TÍCH CỰC
9 năm
E mới mua con primavera. Sao người ta nói ko đc dán keo ??? H e phải làm sao vs nó ????
@Dung.5923 Xe mà khung hộp kim loại thì dán keo xẽ bị " bí nhiệt" hoàn toàn ko tốt cho xe bác ak. Cứ vậy dùng thôi, hoặc phủ nano ở chỗ uy tín. Còn để yên tâm nữa thì lấy nano về tự phủ cũng dc.
Chắc vì sợ ảnh hưởng đến lớp sơn xe, mà xe Vespa dán xấu lắm, nếu lo quá thì bạn dán phần chắn bùn thôi.
Sag mk ms mua xe..hih...chiu lỡ phu nano roi..jo len đọk lại hối hận..hựk...
Sag mk ms mua xe..hih...chiu lỡ phu nano roi..jo len đọk lại hối hận..hựk...
Phủ nano có nhiều tính năng, mình đã dùng thử thì thấy tính cách nước và chống ăn mòn thì phù hợp hơn. Đã dùng thử cho Kính ô tô và chống ăn mòn cho gầm thấy nhiều bác đánh giá ổn.
thucjotun
ĐẠI BÀNG
9 năm
dán keo hay phủ nano toi hết mấy trăm.Xe đi giữ kỹ một tí sau vài năm nếu trầy quá thì làm bộ áo mới,đẹp hơn nano nhiều.ko biết các bác nghĩ sao chứ E là như vậy đó.Một đời ta 10 đời nó mà,có con xe mà chăm quá làm gì.
@thucjotun Xe ms nen tiếk chứ p...thấy ngtar lm.nen lm theo...:v
@vu the anh 098 thế đi cậu =)) phũ nano xog đẹp , sáng , bóg hơn hẵn =)) ... lấp lánh nhỳn đã con mắt :3 ... mà xước thỳ vẫn xước... k tránh đc! tại e mới dắt xe vào nhà.... k để ý quẹt vào đuôi xe khác để trog nhà.... thế là bị xước... 😔 đau lòg...
e củg nano 400k .... sơn xong thấy xe sáng, bóng lên hẳn.. rất đẹp.... mà pảo k xước thỳ e éo tin rùi! e dắt xe vào nhà vô tìh đụg vào đuôi xe của ng nhà... thế là xước mất 1 miếg.. đag đau lòng đây 😔(
@Hàn Phi Tử Đừng tin bất kì vào lại Nano nào nhé, toàn quảng cáo thôi, ngoài tác dụng làm sáng bóng thì không có gì. Mình từng phủ rồi nên rõ mà, nano nó như cana đánh bóng thôi. Trầy thì có thể dùng cana để đánh cho mờ vết trầy. Mình tham gia topic này từ những bài đầu nên nhớ rất rõ những ý kiến hay của mọi người. 😃
@WesleyNguyen1411 cana đó ở đâu có bán bác, hay là em cứ để vậy chờ chạy cho nát vỏ ngoài rồi thay 1 lần luôn nhể 😁
@WesleyNguyen1411 Sước nhè thi dùng nano vẫn làm mất đi mà bạn..mình bị nè bữa mới đi phũ lại..còn nặg mà ăn vô sơn zin thi k làm gi được thật.
@vu the anh 098 Sước nhẹ thì nói làm gì. Mình phủ nano xong lấy móng tay cạ lên vẫn có vết mặc dù chưa vô sơn bên trong nhé. 😃
Thường là đều ăn vô sơn bên trong cả, vậy nên có phủ hay không cũng chả tác dụng gì ngoài làm bóng xe.
AQTLM
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình hỏi các bác có biết chỗ nào dán keo đắt mà ko bị ố vàng ko nhỉ? đi xe màu trắng nó ố nhìn chán đời quá
dán keo xe với dán nilong là 1 hả mọi người
@Truong185 Đúng rồi bạn.
@Truong185 Là 1 bạn ơi..vì khác là cái cách người ta gọi thôi.
Đọc hết 11# vẫn còn đang phân vân.... em chuẩn bị mua chiếc exiter 150 màu trắng ... thì các bạn nên tư vấn là dán keo hay phủ nano vậy..... chờ 6 tháng cuối cùng em ấy chỉ còn 46.9tr bản trắng RC
@thik vọc Dưới góc độ của người đã phủ nano, mình khuyên bạn không nên phủ nano, tác dụng của nó chỉ là làm bóng xe (cái này đi rửa xe vài lần là sẽ bớt bóng ngay). Không hề chống được trầy.
Bạn nên dán keo, nếu keo ố vàng thì bóc ra rồi dán mới, xe luôn mới. Lời khuyên chân thành dành cho bạn đấy, tin tôi đi. 😃
@WesleyNguyen1411 Cám ơn bạn ! Cũng đang phân vân vì có nhiều tác dụng phụ quá..... mình có chiếc wave 110 màu trắng luôn cũng dán mà thấy nó mau vàng quá... mà để ko thì dể trầy xước... thôi dán cho lành... thank you
cang1988
ĐẠI BÀNG
8 năm
Topic này thấy lâu lắm rồi
2 năm trước em mua con luvias fi, yamaha khuyến mãi phủ nano, em hốt luôn. Giờ vẫn lán o, dù em làm ở cảng petrosetco, nắng gió, hơi nước muối. Chỉ có tay vịnh xe đen đen ghê quá
Trầy vẫn trầy,nhưng màu sơn vẫn sáng đẹp
Chờ một ngày nắng đẹp, ra cửa hàng sơn làm bộ sơn bóng 2k. Pha theo tỉ lệ chất đóng rắn nhiều hơn hướng dẫn, theo hướng dẫn là 4 phần dung môi 1 phần đóng rắn, còn mình pha 4 phần dung môi 2 phần đóng rắn. Bọc thật kỹ các chi tiết không cần sơn và bắt đầu phủ bóng. Xe mình tự làm như thế khi mới mua bây giờ cũng hơn 3 năm rồi vẫn ngon lành. Nhưng chỉ dành cho bác nào thạo về sơn thôi, bác nào không biết sơn đừng có làm theo đấy nhé
anongle
ĐẠI BÀNG
8 năm
@Việt_Phùng_Bá vl chi cực rứa cha 😁. Mình thì vừa lên Head làm nano con xe xong, trong 1 năm hết bóng lên head nó bát lại phần nano mà. Hết 300k :D xe mình mới mua ít đi, nên công nhận là nano xong nhìn chả khác đéo gì thật :D Nhưng được cái xem như, 300k mua lấy công đánh bát rửa xe tại head, cũng đc. Head honda nó khuyên mình là anh đi xe về bẩn cứ ghé tụi em rửa free với cả dùng nước rửa ít kiềm, tốt xe mà anh cũng đở tốn tiền :D
kenbi0909
ĐẠI BÀNG
8 năm
phủ xong rửa xe vài lần nó bay mẹ hết, xe vẫn trầy xước bt, phí tiền ,dán keo cho lành, đừng nghe mấy chiêu trò giới thiệu dụ dỗ của bọn phủ nano
Mình đã sơn nano.nhưng giờ muốn tẩy nano để dán tem.bạn nào biết cách tẩy chỉ cho mk với
Khuyên các bác đừng sơn nano nhé vì nó chả được cái tác dụng gì ngoài cái giữ màu xe. E mua xe ở hồng hạnh e sơn nano sau khi bảo dưỡng lần 1 nó bảo e là "xe e không dán à" e ngạc nhiên vì đã sơn nano rồit hì việc gì phải dán hoá ra là nano chỉ giữ màu sơn thôi thế thì thế là e lại phải móc 400k để đi dán cái xe

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019