Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Có pải lỗi trên Samsung Galaxy Note?

tom_14
24/2/2012 17:10Phản hồi: 33
Mình đang xài con Galaxy Note, mấy ngày đầu lúc mua về khi xài bình thường thì pin dung được gần 3 ngày. Nhưng bây giờ chỉ xài được khoảng hơn 1 ngày là hết pin rồi. Bác nào có kinh nghiệm thì giúp mình với...

Còn nữa, khi mình để nó ở chế độ khóa màn hình (màn hình đã tắt) thì lâu lâu thỉnh thoảng nó tự bật màn hình lên khoảng 2s rồi tắt....Điều này sẽ làm cho máy mau hết pin, vì màn hình của nó đến 5.3inch mà tự bật sáng như vậy làm khó chịu lắm.....Các bác giúp mình nhá....Thanks
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ashn2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
Còn tùy vào cách bạn dùng. Nếu bạn dùng nhiều phần mềm sử dụng mạng hoặc đồng bộ mạng liên tục thì sẽ tốn pin hơn.

Sử dụng kernel như Franco cũng giúp tăng thời gian sử dụng máy rõ rệt.

Cài phần mềm Juice Defender để nó tự động quản lý kết nối mạng cho máy.

Với Note, nếu bạn dùng tương đối thì hơn 1 ngày cũng là một kì tích rồi, còn nếu mà đến tận 3 ngày thì theo mình chắc chỉ để máy ở chế độ chờ nhiều mới được vậy 😃
jaychou_tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
-Bạn dùng note được 3 ngày chắc thỉnh thoảng lôi ra vuốt vuốt mấy cái rồi cất đúng không. 😆.
Dùng theo cách bình thường: lên mạng, lướt web, chơi game, chạy app, xem phim, download... không liên tục mà còn không đên 1 ngày. 2 quả pin nạp liên tục
=>Nói chung pin với máy không có vấn đề

- Vấn đề thứ 2 cũng có bác lập topic hỏi và đã được giải đáp rồi. Bác lần sau chịu khó search. Có phải bác dùng sim viettel đúng không?
Màn hình thỉnh thoảng sáng là do sim bác kích hoạt dịch vụ daily express. Hủy nó đi là xong.
=> máy không có vấn đề
Đã nhắn tin hủy dịch vụ Daily Express rồi, tổng đài 153 cũng gửi tin nhắn xác nhận đã hủy, vậy mà màn hình lâu lâu vẫn cứ sáng...hizzz...pó tay
Cám ơn nhìu nha bác...Tại vì mới xài nên chưa rành lắm...^^

còn 1 vần đề nữa là khi sar full 100% lúc 11h khuya, ngủ 1 giấc tới sáng 6h (trong khi ngủ thì đâu xài gì đâu), sáng thức dậy mất khoảng 18 - 20%...hizzzz

---------- Post added at 01:00 PM ---------- Previous post was at 12:51 PM ----------

Mình đã cài phần mềm Juice Defender rồi nhưng chẳng thấy khá khẩm gì hết...Khi sar full 100% lúc 11h khuya, ngủ 1 giấc tới sáng 6h (trong khi ngủ thì đâu xài gì đâu), sáng thức dậy mất khoảng 18 - 20%...hizzzz
watch2629
ĐẠI BÀNG
12 năm
@tom_14 máy em cũng thế không dùng gì cũng mất khoảng 20% dù đã tắt đồng bộ, wifi, 3g...hiz đến công ty thì con là mấy !
heliosy
TÍCH CỰC
12 năm
mới xài thì nó như vậy, pin ko ổn định đâu, 1 thời gian thì sẽ ổn định lại thôi, vả lại trước h có ai nói con này xài dc 2 ngày đâu :|
bạn có up rom k0, thử up rom xem sao mình sd darky 3.3 + franco v6. qua đêm mất từ 0->1%. pin khá ổn
Mình ko rành việc này, up rom này ntn hả bác?
ashn2k
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn tìm cài Juice Defender Ultimate nha, cứ search trên Google khắc ra, phần mềm có rất nhiều tùy chọn tinh chỉnh:
Mình khi dùng Juice Defender thường để tùy chọn ưu tiên WIFI>3G vì sóng WIFI ổn định, tốn ít pin hơn.
Để nó tự động tắt kết nối mạng sau khi lock màn hình, và chỉ tự động đồng bộ web các ứng dụng tầm 15 phút 1 lần.
Bật chức năng chuyển máy sang Flight+Silence Mode vào buổi đêm (ở trong phần Schedules/Night). Máy mình để qua đêm 7 tiếng không tốn % nào, thế nên bình thường một ngày thật ra bạn chỉ dùng ~16 tiếng chứ không phải 24 tiếng.
Tắt mọi chức năng Vibrate của các phần mềm trong máy vì rung rất tốn pin.
Sử dựng nền màu đen.
Và còn vô số các tinh chỉnh khác bạn cứ thử dần dần.
jaychou_tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
1.
Muốn tiết kiệm pin thì bác phải root. Root để làm gì?
-Root để uproom, kener khác tối ưu hơn,tiết kiệm hơn.
E dùng room chrach v13, kener franco

-Sau khi đã up room mới thì bác cài phần mềm Root explore hay các phần mềm tương tự để move các app không bao giờ dùng đến trog hệ thống: app kies, app weather, sync... app chạy ngầm (rất tốn pin). Đã có bài viết nói về những app nào nên xóa, app nào không trong forum. Nhưng khuyên bác không nên xóa, chỉ move vào thẻ nhớ thôi để đến lúc cần còn có.
2.
Tắt tất cả các kết nối khi không sd: wifi, bluetooth...
Bật Chế độ flight...
Nếu chỗ bác sóng khỏe nên dùng edge thay cho 3g.
3.
Dùng phần mềm set cpu để chỉnh tốc độ cpu, cho cpu chạy ở xung nhịp từ 200 - 1000 mhz.
4.
Chỉnh màn hình độ sáng min...
=> máy mượt, ít lag, qua đêm không mất %.
Dùng nhiều pin vẫn hết nhanh như thường thôi
5.
Cách này hiệu quả nhất, pin có thể trụ được 2,3 tháng: tháo pin, cất vào tủ 😆

Gửi từ GT-N7000 của tôi đang dùng Tinh tế chấm vờ nờ
Bạn muốn qua đêm ko mất % pin thì tắt chế độ sử dụng dữ liệu đi. Không cho kết nối mạng ấy. Mình làm vậy qua đêm ko mất % nào. Để 3g thì 1 đêm mất 10%. Mình đang dùng rom stock 2.3.6
Mình lun tắt chế độ sử dụng dữ liệu ah, chỉ khi nào cần xài mới mở thoy, zị mà vẫn còn bị hao pin nữa.....haizzz
Bạn tắt hết wifi, bluetooth, đồng bộ đi. Nếu bạn ms mua máy thì dùng 1 thời gian pin ms ổn định đc.
Đã tắt dịch vụ Daily Express của Viettel bằng nhiều cách, tổng đài Viettel cũng xác nhận đã hủy vậy mà thỉnh thoảng màn hình con note của mình vẫn cứ sáng lên 4,5 lần rồi tắt. Bây giờ mình đổi sim Mobi vào thử cũng bị tình trạng tương tự...Vậy cái này là do máy oỳ....Các bác giúp mình dùm....
jaychou_tn
ĐẠI BÀNG
12 năm
nếu vậy bác thử reset factory xem. Lúc nãy đọc qua topic of bác nào cũng vấn đề tương tự và giải quyết đc như trên
Hiz...Zị là phải chịu mất hết dữ liệu trên máy ah...có cách nào backup lại hết ko bạn?
@tom_14 máy của bạn đã khắc phục đc bệnh tự sáng màn hình chưa? máy của mình cũng mới bị. Bạn làm thế nào có thể chỉ cho mình không? Cám ơn nhiều.
wiwiwinki
ĐẠI BÀNG
12 năm
con galaxy anycall m110s của mình cũng tự động bật sáng màn hình hoài, có ai biết cách khắc phục không vậy ????
Up room mới là đc. Bữa mình cũng bị, gây bực mình dễ sợ, thế là up room khác, chạy mượt mà k tốn pin^^
Các bạn vào Cài đặt cho người phát chuyển—>tỷ lệ hoạt ảnh cửa sổ —> Chọn—> hoạt ảnh tắt. Sau đó vào—> tỷ lệ hoạt ảnh chuyển tiếp— > chọn hoạt ảnh tắt. Máy mình cũng bị như vậy và mình đã làm như trên thì hết bị.

Gửi từ GT-N7000 của tôi bằng cách sử dụng Tinhte.vn
terran
TÍCH CỰC
12 năm
@lvp139 Mình cũng bị lỗi tự bật màn hình trên Galaxy Note, làm theo cách của bạn vẫn không có hiệu quả. Cuối cùng phải Factory Reset mới hết. Cũng may dùng GO Backup nên không bị mất gì, chỉ mất thời gian.
danghaianh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@terran Factory reset vào đâu để làm vậy bạn,máy mình cũng bị như thế.do mới mua nên hơi gà.bạn giúp mình với.máy mình là galaxy note
terran
TÍCH CỰC
11 năm
@danghaianh Bạn vào Settings > Backup and Reset > Factory Data Reset
danghaianh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@terran tks bạn nhiều mình đã làm được
nhmols
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này NHMOLS cũng bị và NHMOLS chỉnh như sau thì hết.

Vào Settíng rồi chọn DATA USAGE rồi bật chế độ MOBILE DATA lên là hết. NHMOLS hết bị từ 3 ngày nay rồi
terran
TÍCH CỰC
12 năm
@nhmols Vậy bác cứ bật 3G suốt thế à, tốn pin chết. Máy Galaxy S2 của vợ em sau mấy ngày sử dụng cũng bị, có lẽ là do phần mềm nào đó, Factory Reset thì hết.
nhmols
ĐẠI BÀNG
12 năm
NHMOLS đâu có dùng 3G. Bật lên cho vui thôi chứ SIM đâu có kích hoạt 3G
máy note của mình cứ hiển một ô vuông màu đó bao quanh màn hình máy khi mình ấn vào cuộc gọi để gọi là nó lại hiển lên rồi tắt ko hiểu mình đã cài đặt nhầm chỗ nào các bạn nào biết chỉ mình với
máy em cũng bi như vậy
Máy mình gần đây cứ hiện thông báo là cập nhật phần mềm, và mình down về và cài đặt nhưng lại,báo là máy cài ko thành công. Phần mềm cập nhật hơn 100mb, mình đang dùng 4.0.3, bạn nào biết cách cài chỉ cho mình với và đấy là cập nhật j vậy? Khoảng hơn 1 tuần nay rồi
terran
TÍCH CỰC
12 năm
@nam_ulsa Máy mình cũng bị như vậy, có lẽ root sẽ cải thiện được. Nhưng thôi kệ cứ dùng 4.0.3 vài tháng rồi đổi em khác, cần gì 4.1.
note của mình bị hiện tượng tự động kết thúc cuộc gọi. bấm gọi đi máy hiện đang gọi nhưng 1 2s sau thì tự kết thúc, nhiều khi phải gọi lại đến lần thứ 4 5 mới đc, có ai biết đấy là lỗi j ko ?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019