Có thể chơi game PS3 trên Smart TV của Samsung mà không cần mua máy PlayStation

TDNC
9/6/2015 22:18Phản hồi: 78
Có thể chơi game PS3 trên Smart TV của Samsung mà không cần mua máy PlayStation
Sony vừa thông báo dich vụ PlayStation Now (stream game qua mạng) bắt đầu được cung cấp cho những người dùng Smart TV của Samsung (một số model của đời 2015) tại Mỹ và Canada, cho phép họ có thể chơi được hơn 100 game của PS3 mà không cần phải mua bất kỳ một máy PlayStation nào cả. Nhưng họ vẫn phải mua một tay cầm PS4, đăng ký gói dịch vụ 20 USD/tháng hoặc 45 USD/3 tháng và có một đường truyền Internet tốc độ từ 5 - 12 Mbps để chơi.

PlayStation Now là một dịch vụ stream game của Sony đã có mặt từ lâu trên các máy PS4, PS Vita và PS TV, một số Smart TV của Sony và đầu phát Blu-ray. Người ta có thể dùng dịch vụ này để stream game từ máy chủ của Sony về chơi mà không cần phải tải game trước hay mua đĩa về cài đặt gì cả. PlayStation Now sẽ được phát hành cho một số mẫu Smart TV đời 2015 của Samsung dưới dạng một app trong giao diện Smart Hub, bạn chỉ cần kết nối nó với tay cầm, mua gói dịch vụ là có thể chơi ngay các game PS3 hiện đang có

Xem danh sách các game đang có trên PlayStation Now: https://www.playstation.com/en-us/explore/psnow/rentals/?cid=ps3games-threecolumn-v6-us-02dec14

Theo The Verge
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

jo0oker
ĐẠI BÀNG
9 năm
Thật không thể tin nổi !! 😃
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
Với cáp quang việt nam điều này impossible😔
tranthuan222
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nhokviet Đường truyền ở đây bạn phải tính là đường truyền khi kết nối với máy chủ của Sony. chứ ko phải đường truyền mà nhà mạng cung cấp cho bạn. Và đợi khi nào Sony có máy chủ ở VN thì may ra 😃
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
@tranthuan222 Còn ping nữa 😁
Chơi mấy game hành động mà ping 100 thì :D
nhokviet
ĐẠI BÀNG
9 năm
@tranthuan222 Mình thường down từ site nước ngoài vẫn đạt 1.5MB/s bạn ạ. 😃 Bạn có link gì ở Server sony ko mình test speed thử ^^!.
luuvy
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shinja89 - 5Mbps đâu có ba nhiêu KB đâu bác. là khoảng 300KB ah. Mạng FPT 12Mbps có 180-200 ngàn /1 tháng. Chỉ là khi dứt cáp thì khó mà chơi game mạng nước ngoài đc thôi
tiền mua 1 cái Smart TV + gói dịch vụ + 1 tay Ps4 + đường truyện mạng
vậy thôi ta làm 1 cái TV thường với 1 cái Ps4 luôn cho đỡ rối 😁
@BOMCLONE mua 1 2 game thôi, chơi chán rồi đổi đĩa khác mà chơi bác ơi 😁
@nguyenlinh712 nhưng nếu bác có Smart TV rồi thì ko sao 😃
em đang nói đến trường hợp chưa có gì cả :p
@Leo SanchEz Mua 1 cái đồng hồ đeo tay, 1 cái máy FM, 1 máy nghe nhạc, 1 điện thoaij cùi, 1 cái cuốn sổ nhắc việc hay MUA CÁI SMART PHONE?
mog
TÍCH CỰC
9 năm
Tương lai là thế, rồi các game console sẽ dần biến mất, người ta sẽ bán dịch vụ nhiều hơn. Sau này còn chơi miễn phí kèm quảng cáo...
@mog một cái tv 4k bán đắt nhiều so với ps 4
mua đời một bộ ps4 chơi cho tử tế, theo cá nhân e nghĩ vậy 😃
khoa_90
TÍCH CỰC
9 năm
Game PS3 giờ cũng ít đc hỗ trợ rồi, PS3 chừng 2 hoặc 3 năm nữa là ngưng hỗ trợ game rồi. Giờ toàn làm cho PS4 ko à, như cái pes 15 ấy, cập nhật ngon lành trên PS4 còn cái PS3 dở hơi lắm kiểu như làm cho có vậy thôi chứ ko bằng PS4, có cái PS3 Slim hack 320GB mà từ hồi mua PS4 tới giờ vẫnchưa mở nó lên
@khoa_90 Khi nào bác cần thanh lý thì hú !
NewSky11
ĐẠI BÀNG
9 năm
@khoa_90 để rẻ em cái ps3 nào bác 😁
Có thật ko vậy trời...! Em mới làm con sony smart cũng có game chơi được, mượt mà..!
45$ /3 tháng 0_o , 1 năm 180$ , ps3 12gb amazon 163$ . k biết 45$/ 3 tháng chơi đc tất cả các game mà k đóng thêm phụ phí thì cũng tạm chấp nhận đc , nhưng mua hẳn ps3 về tiện hơn .
Hình như PS4 chuẩn bị được phân phối chính hãng tại Việt Nam...! hóng
Từ từ nó cũng rẻ hơn thôi
Thế các bạn ko tích phí mua game ah? @@! ở Việt Nam toàn chơi game c*r*a*c*k mà các bác cứ so sánh!
@maithang215 Ps3 hacked chơi qua ổ cứng , hoặc game xịn us 30~50 $ 1 game , mua 3 game xong đổi , chơi xong đổi , tính ra mất 250 là cùng , dùng ps3 có nhiêu cái tiện hơn , game nặng thì mua đĩa , nhẹ thì tải digital nạp vào PSN mà mua game , discount , free trên psn k thiếu .
Njnh
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maithang215 xin lổi chứ h ở việt nam bắt đầu củng hình thành chơi bản quyền rồi nha . Và mong bác đừng có vơ đủa cả nắm nếu nói c r a c k thì riêng mỗi gì việt nam nước ngoài củng chơi c r a c k
Công nghệ dịch vụ phát triển, mình càng bị hút máu nhiều
thongpv
ĐẠI BÀNG
9 năm
Một ý tưởng tuyệt vời. Chúc thành công đến với sony
duo8
TÍCH CỰC
9 năm
Mạng VN chơi cái gì 😁
nero1801
ĐẠI BÀNG
9 năm
thế các bác ko tính tới phí mua game à, game PS3 cũng tàng tàng 1tr 1 game rồi 😃
Tưởng Sony cho cả Gow 3 lên, ai dè... thiếu, hì, chơi trên ps3 4 vẫn ngon hơn
"God of War 2
God of War HD
God of War: Ascension"
@huytoanpham God of War: Ascension đồ hoạ đẹp nhất đấy, chuẩn thứ tự theo cốt truyện thì God of War: Ascension > GOW 1> GOW 2> GOW3
maquan
CAO CẤP
9 năm
Cáp quang ở nhà em cũng ko chơi đc PS Now trên PS4. Đã test và đã failed (Tốc độ download bao giờ cũng tầm 10MB/s nên ko hề chậm) Để ngó thôi 😁
shinja89
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maquan Torrent là lấy dữ liệu theo giao thức chia sẽ p2p chứ ko trực tiếp từ server,bạn tìm hiểu thêm sẽ ko bị nhầm lẫn.Muốn biết rõ nữa cứ mượn 1 ps4 về cài playstation now beta về test bảo đảm 1000% là fail dù cho đang là cáp quang 20mbp (trích dẫn của 1 người đã thử qua và hụt hẫng khi biết mình ở đâu trên quả địa cầu)
khoisolo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@shinja89 Chinh xac, cap quang 15mb van fail voi playstation now. Moi nguoi toan tinh gia game dat, vd doi voi minh, co ps4 trong may toan 2-3 game mua, con lai la game plus. Tinh ra dau co bao nhieu tien. Plus 50$/ nam, tong cong it nhat la duoc 24 game ps4 free. Cho cac bac choi game nhieu di thi cung lam gi choi het 5-6 game / thang. Chua tinh toi flash sale cua sony, nhieu game giam gia rat da
maquan
CAO CẤP
9 năm
@khoisolo game PS4 free theo plus toàn game cùi bắp, thỉnh thoảng có 1, 2 game chơi đc thôi bác. Game free trên PS3 thì ngon hơn
khoisolo
ĐẠI BÀNG
9 năm
@maquan Cái này là do ps4 mới ra, nên game plus còn ít game ngon, ps3 đã ra 7-8 năm rồi bác, tất nhiên là đầu game phải nhiều hơn chứ bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019