[Computex 2015] Corsair Bulldog, khung máy barebone giá 399$ được thiết kế để chơi game 4K

Duy Luân
1/6/2015 23:0Phản hồi: 49
[Computex 2015] Corsair Bulldog, khung máy barebone giá 399$ được thiết kế để chơi game 4K
Corsair hôm nay vừa ra mắt một khung máy barebone dành cho những người nào thích tự ráp máy tính nhưng vẫn muốn sở hữu một thiết kế đẹp mắt. Với tên gọi Bulldog, thùng máy này có hình dáng tương tự như một chiếc console, nó được tích hợp bộ nguồn 600W SFX, có mainboard chuẩn mini ITX và hệ thống làm mát bằng chất lỏng Hydro Series H5SF của Corsair. Sau khi bỏ 399$ để mua Bulldog về thì bạn sẽ phải mua thêm CPU, card đồ họa, RAM, ổ lưu trữ, cộng thêm hệ điều hành mà bạn thích. Hãng nói rằng "Bulldog được thiết kế để mang trải nghiệm game 4K lên các máy tính để bàn" nên người dùng có thể yên tâm rằng máy sẽ chịu tải được khá nặng.

Cũng trong dịp này Corsair ra mắt thêm Lapdog, một chiếc bàn phím không dây tích hợp thảm lót chuột cũng như thiết bị giữ dây chuột, phù hợp để xài chung với Bulldog. Riêng phần thảm lót có kích thước là 17,78 x 27,94mm. Sản phẩm được thiết kế để chơi game ở mọi nơi, dù bạn đang ngồi trên bàn hay trên ghế sofa và đặt Lapdog lên đùi. Nó còn có thêm 3 cổng USB bên hông. Giá bán cho Lapdog là 199$.

lapdog_front3.png lapdog_front1.png lapdog_front2.png
Thêm ảnh bên trong thùng máy Bulldog

Nguồn: MaximumPC
49 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dg189
ĐẠI BÀNG
9 năm
NHìn là biết hàng khủng rồi
mod ơi, cho em hỏi là main chipset gì ạ? x99 hay z97...
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@P.Vincent Lê Z107 chạy cpu Skylake sắp ra.
Tiết kiêmk quá cơ
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
Barebone nào kỳ vậy trời? barebone là phải có main + cpu + psu sẵn còn RAM, HDD mới phải bổ cung, cái này có mỗi main + psu mà giá 400$ ~ 8.4 tr chỉ cho mỗi main, psu và 1 cái case chưa chắc ai cũng thích?
icklad
TÍCH CỰC
9 năm
@MrBach248 chính xác,chưa kể tản nhiệt nữa kìa.càng buil máy nhỏ gọn cấu hình cao càng đắt nhé.mấy con xử lý đồ họa,game này nọ yêu cầu về nguồn và tản nhiệt hơi cao đấy.mà linh kiện đắt bỏ xừ ra.
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@baodng Đúng là bb bình thường phải có sẵn nguồn, main, chip, nhưng con này cũng vẫn đc gọi là barebone nhé!
Giá 400 là bình thường. Tính ra 1 quả main, psu, tản nhiệt nước + vỏ case của Corsair = 399$ là giá rất hợp lý!
Kabm
CAO CẤP
9 năm
@baodng kèm tản nhiệt nước cho cpu nhé. Cái đó giá 2-3 triệu đó.
bkavpro2009
ĐẠI BÀNG
9 năm
@baodng Và những người thích thì mua, còn không thích thì cút, chứ bạn thắc mắc cái gì?
nhìn ngầu hơn con X51 của mình, chẳng lẽ tháo bộ đồ lòng nhét vô con này sao 😕
numita
TÍCH CỰC
9 năm
BB mà dùng trời 40 độ sê này chắc tui chớt @@
😁 hi vọng là 4k 3d thụ động mai sau sẽ thành chuẩn chung.
600W thì nếu lắp cái card R9 290x 2x thì phải thay nguồn mới rồi
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@nguyenthanhhieuthanson Case này chắc chỉ lắp mấy con card low-profile thôi.
@nguyenthanhhieuthanson em hỏi ngoài tí. R9 so với gẻoce thì con nào hơn hả bác? tầm giá ngang nhau R9 chạy 512 clock 5000 còn geforce chạy 256 bit clock 7100.
VO7T
TÍCH CỰC
9 năm
@Red_Skin Low profile thì chơi game bằng niềm tin á?

Thấy trong video giới thiệu nó có cả custom WC cho VGA, ko biết có kèm theo case hay ko? Nếu kèm 2 cái WC thì giá trên quá rẻ.
@nguyenthanhhieuthanson Mình nghĩ 600W Gold Rate là đủ chạy support hết rồi, miễn là một cpu vs 1 card thì ngon tất
Về VN chắc giá cũng trên trời !!!
barebone thường chỉ có case+main+psu....đâu ra có thêm cpu thế mà thanh niên la um sùm vậy. Google không tốn phí và kiến thức thì càng free nhé

mèn cũng sợ mình sai nên search lun cho chắc ăn
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Bạn nên cẩn trọng trước những gì mình nói, đừng tự đắc như vậy, có khi bạn đang nói với người đáng tuổi chú của bạn đấy. Cần thì vào xem lại chính cái link bạn đưa đấy, đọc thì xớn xác mà cứ hấp tấp, hiểu sao thế hệ trẻ giờ ít người cống hiến cho đất nước như thời trước, đến ngoại ngữ căn bản còn đọc ko xong mà làm được gì.
kh0ngcan8994
ĐẠI BÀNG
9 năm
E k biết về cpu của pc chỉ biết của laptop thôi, tiện đây bác nào cho e hỏi cpu cho pc cor i7 nào là ngon nhất ạ, kèm theo giá thì tốt quá ạ
Red_Skin
TÍCH CỰC
9 năm
@kh0ngcan8994 Bạn cứ chém bừa, nếu đã có tiền mua 980 TI thì hẳn là phải biết CPU bán ở đâu chứ?! Mà 980TI mới ra mắt hôm qua hôm kia mà :D
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@kh0ngcan8994 CPU này là mạnh nhất trong các dòng core i7 hiện nay.
http://tandoanh.vn/san-pham/3635/intel-core-i7-5960x-extreme-3.0ghz---haswell-e-lga-2011-v3.html
kh0ngcan8994
ĐẠI BÀNG
9 năm
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Có 35 củ ạ, kiểu j cũng fải làm cái nvidia 980tii 😁 nếu cái case kia mà về vn kiểu j e cũng xúc :D
kh0ngcan8994
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Red_Skin E có chém đâu, e k có time tìm hiểu toàn đọc báo thấy cái j mới ra mạnh là tìm hiểu, mà đúng lúc e muốn sắm 1 bộ chứ nói thật e chả biết cái mẹ j về thông số mấy cái đó cả, giờ ngồi tính toán ráp 1 bộ 35 của mất 2 ngày hỏi ng ta biết cho nhanh :D
Cu_Phuc
ĐẠI BÀNG
9 năm
nhìn ko đẹp lắm
thích mấy cái tản nhiệt nước quá, chưa thấy đèn đóm rực rỡ nhỉ
trungth1b
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chẳng biết tích hợp main gì nữa. Mình còn dư con r9 270x. Nếu socket 1150 thì lắp xeon e3, bộ kit corsair 16GB. Mấy bác thấy vậy ổn không ah.
@trungth1b em nghĩ h97 là hợp lý nếu bác muốn bền lâu hoạt động tác vụ nặng còn ko thì chắc b85 là vừa. còn cao cấp hơn thì z97 hoặc x99
thutrongvang
ĐẠI BÀNG
9 năm
đẹp mà đắt
Lý thuyết và thực tế sản phẩm nó bán ra lun giống nhau ư? Nếu có chơi barebone thì chắc Shuttle kô có gì xa lạ với bác đúng kô?
Không nhắc tới những hàng mới chát mình chưa đụng qua chứ bác có vào kho mua barebone ship từ mẽo với nhật về chưa, và nếu là dân kinh doanh thì nhắc đến barebone thì có những thành phần nào

Quay trở lại, link mình đưa thì trong dòng đầu tiên đã có câu:
và nó không hề có chữ "edit" để làm gì cả, bạn hiểu việc không có chữ "edit" nghĩa là gì không?
baodng
TÍCH CỰC
9 năm
@cardmanhinh.com Ko có chữ edit nghĩa là gì?
Kabm
CAO CẤP
9 năm
barebone thì có nhiều rồi, nhưng cái này đặc trưng là im lặng và mạnh để đặt phòng khách, có thể gắn card khủng vào (mà vẫn im lặng nếu dùng tiếp tản nhiệt nước cho card)
ultimatevn
TÍCH CỰC
9 năm
Thiết kế của đám Corsair không chê vào đâu dc, từ case đến tản

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019