Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex 2015] Trên tay bao da tích hợp 6 loa 5.1 Audio Cover cho tablet của ASUS

TDNC
2/6/2015 15:22Phản hồi: 31
[Computex 2015] Trên tay bao da tích hợp 6 loa 5.1 Audio Cover cho tablet của ASUS
Audio Cover là một phụ kiện đặc biệt dành riêng cho những chiếc máy tính bảng ZenPad mới của ASUS. Nó hơi dày bởi vì bên trong nó chứa tới 6 loa và tạo thành một hệ thống âm thanh vòm 5.1 giúp tăng cường chất lượng âm thanh cho máy. ASUS nói Audio Cover có tổng cộng 6 loa (gồm 1 subwoofer) và có thể tăng âm lượng gốc lên tới 6 lần.

So với các loại cover khác thì Audio Cover rất dày, nhưng khi nghĩ tới nó phải chứa tới 6 cái loa bên trong thì mình lại thấy nó mỏng. Chiếc cover đi kèm với một nắp lưng riêng cho máy nên khi gắn vào thì bạn phải gỡ bỏ nắp lưng cũ ra. Nắp lưng mới có một cổng tiếp xúc sẽ kết nối trực tiếp vào một chân cắm mà ASUS đã trang bị ở mặt sau của máy. Sau khi gắn vào thì âm thanh sẽ theo đó mà phát ra 6 chiếc loa.

Mặt trước Audio Cover có một cái rãnh để chúng ta có thể dựng đứng máy lên nhằm mục đích xem phim rảnh tay, toàn bộ loa được đặt ở phần phía trước rãnh. Cover được làm từ chất liệu giống như vải và có họa tiết sần giả da, bên dưới lớp vải là một lớp nhựa cứng khác.

Quảng cáo

Quảng cáo

31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cá nhân mình thì lại thích những cái bao da trông dày dặn thế này , nhìn chắc chắn
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
Mình cho rằng cái hiệu ứng 5.1 trên cái vỏ xíu xiu kia sẽ không tạo ra được hiệu ứng âm thanh vòm. 6 cái loa này không khác gì gắn 6 loa bình thường phát cùng lúc.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@chongao2k5 chưa dùng chưa biết đc bạn ơi, nói thế là ko đc. cái loa boomsound của HTC mà nó còn giả lập âm thanh vòm nữa à. cái này 6 loa chắc sẽ to hơn cái 2 loa chứ
chongao2k5
TÍCH CỰC
9 năm
@cuong642 Cái boomsound đâu phải giả lập âm thanh vòm nhỉ? Bạn mình có cái M8 thấy nó phát to mà ko rè thôi chứ ko thấy hiệu ứng vòm!
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@chongao2k5 trên m9 có đó bạn.
Cover là để bảo vệ, không hiểu dính nước có sao không, chưa kể bụi bặm bám vào vệ sinh chắc khó.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@cunatvechai lo gì bác, cái loa trên điện thoại bác bụi rồi nước vào sẽ ra sao, bác vệ sinh ra sao. nói chung dùng cẩn thận thì đừng hỏi mấy cái này
Steve Chu
TÍCH CỰC
9 năm
Với cái âm lượng con con thế này thì âm thanh vòm để làm gì cơ chứ? :eek:
Chắc cho người thính tai, còn tai như tui nghe cái này chắc tui chớt quớ..😁
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@trontu20 bác nghe mấy con 2 loa chưa, như HTC hoặc SONY chẳng hạn, làm con này 6 loa bác nghĩ nó có to hơn ko. 6 loa chả nhẽ lại thua 2 loa, chưa dùng đừng phán lung tung
giá bằng 1/4 cái máy thì gg lun
Mình thấy không khả thi lắm, mua cái loa bluetooth quả trứng của Sony là được rùi
kiểu loa cho to lên để nguyên đám cùng xem film Ma cho đã ấy mà =]]]]
6 loa mà để ngang hàng thế kia thì khác gì 2 loa 1 sub :eek::eek:
6 cái loa này lấy điện từ pin của tablet thì mấy mà hết pin. không khả thi cho lắm
SilverA
TÍCH CỰC
9 năm
Gọi là 5.1 cho sang chứ cũng không thể tạo hiệu ứng trái phải nhứ 2.1 full ý chứ. Được cái 6 loa vệ tinh, mỗi loa 1 tần số riêng nên sẽ to và ít rè hơn nếu chỉ bố trí 2 loa. 😃
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
Vòm là phải loa trước loa sau, thậm chí loa trên đầu. 6 cái đặt cùng 1 chỗ thì stereo L/R phân biệt còn khó nữa là đòi vòm.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio stereo mà khó phân biệt thì khá buồn đó bác. bác nghe mấy con loa stereo chưa, nghe phát là ra luôn. còn âm thanh vòm thì dùng mới biết đc. nếu mà với điều kiện lý tưởng mình nghĩ chắc nó cũng ra, yêu cầu nguồn film cũng hỗ trợ 5.1 nữa mới ra 😁
Eldimio
CAO CẤP
9 năm
@cuong642 Nếu 6 loa đặt túm tụm trong không gian tầm 20cm và bạn ngồi cách 50cm bạn có phân biệt được không? Đến loa laptop còn khó.
cuong642
TÍCH CỰC
9 năm
@Eldimio cái này cũng chưa rõ, nhưng chắc asus nó làm ra thì nó cũng tính toán cả rồi. với lại khoái cái vụ nhiều loa, công suất lớn, nghe hay là thích rồi 😁
tiamothao
ĐẠI BÀNG
9 năm
Khi nào bán tại Việt Nam nhỉ, tuyển em nó về nghe thử có vòm ko
ptd_0211
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trên tay thế này thì trên làm gì.. Chẳng có tí trải nghiệm nào
Cover dầy tiền mua cũng dầy chỉ có chất lượng mỏng manh thôi
Quá tuyệt vời, ko biết có dùng cho máy khác được ko bác mod ơi???
BLHT1111
TÍCH CỰC
9 năm
Anh asus này nhìu đồ chơi thế nhỉ😁
Hi vọng Asus sẽ phân phối cái này ở thị trường Việt Nam.
thích cover tích hợp pin hơn là loa
@Nguyễn Hùng Mạnh TM có cái tích hơp pin luôn bác
@vanthanhdcc cái ý mình biết rồi, hôm giới thiệu cũng có xem bài mà, xét về thiết thực thì cover pin vẫn hiệu quả hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019