Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Computex] Trên tay HP Envy 17 inch

sonlazio
4/6/2010 1:25Phản hồi: 41
Mới chỉ được HP giới thiệu đầu tháng 5 vừa qua nhưng Tinh Tế đã bắt gặp chiếc máy tính xách tay Envy 17 inch của hãng tại Computex 2010 nhờ vào "sự trợ giúp" của Intel. Cũng giống như các dòng Envy trước đó, chiếc máy này được thiết kế nguyên khối, khá đẹp và hiện đại. Vì là dòng 17 inch để thay thế máy tính bàn nên điểm số Windows đánh giá Envy 17 cũng thuộc loại "kinh điển", điểm thấp nhất là 7.0 cho CPU!

41 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhìn long lanh quá thích nhất thiết kế nguyên khối
Khủng bố thật >.<
yếu nhất là CPU mà cũng đạt 7.0 :eek:
17inch to thế nhỉ, chắc thay desktop cho gọn chứ mang đi đâu chắc mỏi chết, hehe

kết mấy e HP envy này ghê, thiết kế đã cải thiện nhiều hơn :p
HTP@87
TÍCH CỰC
14 năm
con CPU đc win 7 chấm 7.0 là khủng rồi. Thiết nghĩ cái giá cũng rất ư là khủng 😃
Mấy khuyết điểm như hàng fím shorcut bên trái đã ko còn, Touch pad đặt giữa fím spacebar.... Cool nhỉ 😃
Chán quá máy mình đc có 3.5 😔 , mà có đc cầm đâu mà trên tay , clip chưa đc 1phuts
chủ yếu máy xách tay bị mất điểm do perfòrmance aero. vơi một số máy bạn phần lớn lại bị dừng lâi do điểm ổ cứng ( hầu hết chỉ đạt 5.4)
vì vậy người dùng đừng nên đại khái hoá số điểm này vì nó dựa trên con số thấp nhất.
quan trọng là điểm của cpu, ram, gamming graphic.
con lap này đạt điểm 7.0 cũng không tầm thường .
Laptop nguyên khối là laptop có khung máy làm bằng nguyên một khối vật liệu bằng hợp kim nhôm hoặc hợp kim Mg, sau đó người ta "đục đẽo" khối vật liệu thành hình hài của máy và cuối cùng lắp linh kiện vào, ví dụ như Macbook, Hp Envy,..
gollum
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao máy mình đc có 6.0 😔
to quá, chắc phải nặng đến 4kg ấy nhỉ 😔
nhầm rùi bạn ơi
Envy dùng nhôm hợp kim nên nhẹ đi rất nhiều
17" chắc chỉ 2.1kg thôi :|
dòng cao cấp mà
Không đến 4kg đâu, dưới 3kg là chắc rồi. Con này coi như dùng thay máy để bàn. Không biết ở Vietnam đã có hàng chưa? Chip con này chắc i7, được chấm điểm là 7.0 mà.
doanhvuasce
ĐẠI BÀNG
14 năm
hy vọng là dòng này khắc phục được 1 nhược điểm "random blank screen" thì OK. mấy bữa trước bán 1 con Envy 15 mà xui gặp lỗi đó, khách sợ quá chuyển qua con sony luôn.:"( A E tinh tế có ai lụm thì review cái nhé . hehe
CPU 7.0 => Card màn hình > 7.0 (hình như là 7.2) => chơi game phê lòi 😃 . Giá chắc khó dưới 2000$ lắm 😔
galamco
TÍCH CỰC
14 năm
quan trọng nhất vẫn là cái giá rổ thôi
fine
TÍCH CỰC
14 năm
Con HP8730w của mình yếu nhất cũng là CPU 6.9
mrdanny
ĐẠI BÀNG
14 năm
ôi điểm Win 7.0
hjzzz con máy của em cài xong nó chấm có 4.5
cái này đâu phải "trên tay" nhỉ
đùa thôi chứ đẹp thật,nhưng mình thích 13 hay 15 inches hơn
máy này nhẹ lắm, ai nói nặng, máy mát lạnh luôn, hơn MBP rồi, có tiền là xúc liền
Máy nhìn ngon quá điểm 7.0 là hàng khủng rồi.
17 inch nhìn nó to khủng khiếp mà cấu hình khỏe thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019