Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Con trăn nó ăn con nhím và hậu quả là...

cuhiep
28/6/2015 8:50Phản hồi: 211
Con trăn nó ăn con nhím và hậu quả là...
Khi bạn ăn phải món ăn không phù hợp có lẽ bạn sẽ khó chịu. Một chú trăn ở Nam Phi dài 3,6m mét ăn phải một con nhím 13,8kg thì hậu quả là rất nghiêm trọng. Chuyện bắt đầu từ ngày 14 tháng này, một người đạp xe đạp quanh hồ Eland ở vùng
KwaZulu-Natal, Nam Phi có chụp lạ hình ảnh một chú trăn nuốt cái gì đó rất to trong bụng nhưng không biết đó là thứ gì. Sau đó anh này đăng những tấm hình đó lên mạng rồi trang fanpage của khu du lịch hồ Eland đăng lại và nhiều người cũng muốn đến xem con trăn đó như thế nào. Đến ngày 20 tháng 6 thì nhân viên của khu du lịch phát hiện ra con trăn đã chết gần đường đạp xe.

Chú nhím mà con trăn này ăn nặng 13,8kg. Hình ảnh trên Fanpage của hồ Lake cho thấy người ta đã mổ con trăn ra và lấy con nhím còn nguyên ra (dĩ nhiên là đã chết). Con trăn bị tổn thương nặng do các lông nhím đâm vào. Có vẻ như lúc nuốn vào thì xuôi, nhưng khi co bóp để tiêu hoá con nhím thì con trăn đã không thành công.

211 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trăn ăn nhím thì bình thường bác ơi. Có điều chắc nó gặp chuyện gì định nhè con nhím ra để tẩu (loài này thường làm vậy). Quả nhè này mới là đòn chí mạng cho nó. Khổ, nuốt trôi nhưng nhè ko xong.
@nguyenquang1005 Đúng rồi .... có đọc bài báo này ở đâu đó quên rồi, chuyên gia họ nói Trăn ăn Nhím là bình thường .... Bác cuhiep đăng tin lại bị thiếu thông tin :oops:
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
@nguyenquang1005 Mình cũng nghĩ vậy, nhè ra sẽ đi ngược lại làm lông dựng lên lại nên nó đâm tứ lung tung, vả lại con này cũng to quá khổ
grandboy88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyenquang1005 Mình nghĩ tại ông đi xe đạp đứng lại chụp hình rồi thì mấy ông facebooker tò mò săn tìm. Bản năng cảnh giác của loài trăn trỗi dậy nhè con nhím ra vô tình giết chết nó
rosejaooh
TÍCH CỰC
9 năm
Tin này có lâu rồi boss ơi 😁
giangkc
ĐẠI BÀNG
9 năm
vui nhể 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
boymummim
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cái này mới xem trên Haiivl xong,giờ Tinh Tế còn trên tay cả món này nữa!hay thật!
mymemory87
ĐẠI BÀNG
9 năm
@boymummim Cho dia chỉ trang đi bạn
kz_se7en
ĐẠI BÀNG
9 năm
😆 chắc là đau đớn lắm :v khổ thân con trăn
macpro87
TÍCH CỰC
9 năm
@kz_se7en Con nhím bị ăn thịt sao bác ko nói khổ thân con nhím ^^
quocphu67
TÍCH CỰC
9 năm
đùa. Tinh tế hết cái đăng rồi à... 😔
kết luận vấn đề khoa học gì ở đây nhỉ ? ko nên nuốt những thứ ko nên nuốt hay tương tự ko nên cố ráp linh kiện máy ko tương thích hả 😆, nghệ thuật ẩn dụ hả :p
có gì đó k liên quan tí gì về nội dung công nghệ trên tinhte 😃
Immet
ĐẠI BÀNG
9 năm
Tinh tế có bài đưa chậm cả tuần...nhiều khi thấy không liên quan :v ...có bài thì lại đưa nhanh hơn các trang khác ...đc cái mấy bài review thì chi tiết hơn một số trang... 😃
Diễn đàn khoa học và công nghệ đây sao? 😆. Cũng vui phết mặc dù max nhảm
hthmobile
TÍCH CỰC
9 năm
Tin cũ, lá cải vì không liên quan đến những vấn đề của tinhte.
và cả 2 cùng chết hết phim
Lâu lâu cho ace bớt căng thẳng ấy mà 😁
Nhìn khá là thốn
888.888
TÍCH CỰC
9 năm
Những chuyện nhỏ nhặt như thế này một member như mình có lẽ không nên nói ra chứ.....anh Hiệp ơi. Trước khi nhấn nút đăng bài. Chân thành mong anh kiểm tra chính ta và câu văn cái.
Cảm ơn.
Có gì xúc phạm anh thông cảm
@888.888 Chính tả ??? :rolleyes::rolleyes: 😁:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D
Toni Teo
TÍCH CỰC
9 năm
Đồ nào ăn thì ăn, đồ cúng ra đồ cúng...mấy thým ăn tạp cẩn thận nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM