[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone

ioiokkkk
25/1/2013 15:10Phản hồi: 170
[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone
Tinhte_wp_telex typing_00.jpg

Chào các bạn, hôm nay mình xin giới thiệu với các bạn phần mềm Telex Typing do mình phát triển. Đây là phần mềm hỗ trợ người dùng Windows Phone 7.5/8 gõ tiếng Việt theo kiểu gõ telex. Phần mềm cho phép bỏ dấu tự do ngoài ra cũng giúp bạn thực hiện gửi tin nhắn, email hay đăng status lên fb và tìm kiếm trên google.

Với chức năng gửi tin nhắn, email thì phần mềm cho phép bạn chọn từ trong danh bạ, bạn có thể chọn nhiều người cùng 1 lúc cũng như lựa chọn số điện thoại/email của 1 người (trong trường hợp 1 người có nhiều hơn 1 số điện thoại/email).

Hi vọng phần mềm của mình sẽ có ích với các bạn 😃

P/s: Phần mềm của mình hỗ trợ tất cả các dòng Window Phone (tuy nhiên do điều kiện mới chỉ có thể test thực tế trên Lumia 920 😁)

Hiện tại bản 1.4.1 đã trên store:

Update Ver 1.3:
- Sửa lỗi bộ gõ
- Thêm chức năng tìm kiếm trong Danh bạ.

Update Ver 1.4:
- Sửa lỗi bộ gõ
- Thêm chức năng tự động copy ko cần ấn nút

Update Ver 1.4.1:
- Hỗ trợ xoay ngang màn hình

170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

V2TV2T
TÍCH CỰC
11 năm
Thêm một ứng dụng gõ tv nữa nhưng cũng giống các ứng dụng kia thì phải 😁
@HoliCf Trước mắt gõ xong copy vào tinhte vậy, hi!
@Hungdunghcmc Bác reset lại IE10 đi....và khi đăng nhập tinhte bác hãy chọn chế độ telex tích hợp sẵn của tt...sau đó tắt bàn phím t.v của wp8 đi...rùi vào gõ telex trên tinhte ngon như ip luôn....! Mình đàng gõ telex nè...! Gõ cmt trực tiếp ko cần coppy pas làm j!
@blueseaN9 wp8 có gõ được đâu bác, hi! ah Pin 920 chờ bây giờ có firm mới nên ok rồi. cơ mà 3G thì vẫn tụt nhanh quá. hi!
@Hungdunghcmc Nản thế??? Vậy telex của tt tích hợp vào coi như bỏ đi ak??? Uhm công nhận bật 3g liên tục wp tụt pin ác! Nhưng tắt đi thì pin trâu rõ lên!
Vẫn không phải là bộ gõ tích hợp như android à. hix
daonhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
thế cái này có dùng cho winphone 8 được không bác, mình đang dùng lumia 920 nhưng gõ tiếng việt có dấu thì cứ phải làm theo đuổi hình bắt chữ nên nản quá.
Mong gõ text cho nhàn
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@daonhung Dùng được cho cả wp7 + 8 bạn ạ 😃. Bạn có thể lên store để down, mình đã update lên phiên bản 1.4 😁
@daonhung người ta đã bảo thử trên 920 rồi...bạn ko đọc bài à/ nhiều người hỏi rất ngớ ngẩn...
daonhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thử rồi, công nhận được nhưng vẫn chưa tiện bằng tích hợp sẵn vào winphone nhỉ? ông microsoft này chưa ưu ái cho việt nam mình roài.
như iphone cứ thế chọn gõ text là xong.
nằm chờ bản cập nhật hy vọng có
@daonhung Bạn dùng WP phiên bản mấy? mình dùng 8.1 và đang dùng gõ dáu telex mà ko dùng phần mềm gì cả. có sănc trên WP mà
daonhung
ĐẠI BÀNG
11 năm
người việt mình dùng mà chưa có phần mềm này chắc nản winphone nhỉ.
Tuandrc
ĐẠI BÀNG
11 năm
chuyển qua bàn phím của bạn bằng cách nào nhỉ
Nói chung là ko có tính năng mới nhỉ .
Sao thế mà cũng lên trang chủ
bilamsao
ĐẠI BÀNG
11 năm
1 điểm cho ứng dụng của bạn. Mình cài nhưng gỡ ra rồi. Vì nó chẳng có chút tiện ích nào cả. Thứ nhất không có chức năng đoán từ. Thứ 2 không tích hợp trực tiếp vào bộ gõ. Mỗi lần nhắn tin hay chat thì phải mở lên, đánh, copy, dán... lằng nhằng mì tôm. Mà mỗi lần đăng stt, sms, facebook.. thì mình chỉ viết vài câu, mà mấy câu đó bộ gõ chính đã đoán từ ra rất nhanh rồi. Nếu bạn tích hợp được vào bộ gõ chính như bộ gõ của tác giả Trần Kỳ Nam trên android và có chức năng đoán từ, tự học từ thì mới hơn được bộ gõ chính thức. Vẫn mong M$ sớm có bộ gõ Telex chính chủ cho WP8
hhhh1111
TÍCH CỰC
11 năm
@bilamsao cái này chủ yếu do wp, giống ios không có thay được bộ gõ của máy như android
@bilamsao đồng quan điểm với bác này (Y)
duykhang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có dùng được cho Windows 8 RT không bạn nhỉ?
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@duykhang Ko được bác ạ, nhưng surface có cách để cài unikey vào mà bác 😃
@duykhang bạn đọc cái p/s của bạn đó là bạn biết có dùng trên máy tính bảng hay không mà, nó chỉ chạy trên wp7+8, còn cái Surface nó chạy HDH window 8 pro hoặc window 8 RT mà
@duykhang bạn đọc cái p/s của bạn đó là bạn biết có dùng trên máy tính bảng hay không mà, nó chỉ chạy trên wp7+8, còn cái Surface nó chạy HDH window 8 pro hoặc window 8 RT mà
@thecuong_87 bạn ơi tạo bộ gõ cho surface RT được không bạn ? ngóng mãi mà không thấy bộ gõ tiếng việt đâu. hiicccc
ôi đang đợi em 520 mà cái cổ nó dài ra mấy cm rồi . Chắc lập cái Hội những người đợi 520 quá thấy anh em manh động lắm rồi
RedBull@
ĐẠI BÀNG
11 năm
ôi thik rồi đấy. mình sắp làm 1 em WP8 rùi, sẽ làm 1 em 620 😁:p
@RedBull@ Mua 620 ko bạn, mình để lại cho, màu đen, thẻ 8G, 01sac dự phòng, mua ở Pico. 4,5tr. Lh: 0977341199 Hà Nội
RedBull@
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nguyenhuuquan1986 TP.HCM cậu ah`, mh không bay ra Hà Nội để lấy cái Đt dc .😁. cậu mà ở TP.hcm thì ngon rồi
Mình toàn dùng bộ gõ mặc định đoán từ và rất hài lòng, bộ gõ này dành cho ai hay soạn thảo văn bản
leenoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
có mỗi cái bàn phím mà mãi k hỗ trợ cho người ta mình thích wp mà sau 2 con máy cũng dứt áo ra đi vì chán!
thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
@leenoo Bác kòn e nào k. ? Để lại e kon xài đi. Đam mê wp wá
leenoo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thanlongsd em bán lâu roài ;) dùng wp từ những ngày đầu thấy mãi chả phát triển mấy chán 😃 h mấy con wp gen 1 như focus hd 7 rẻ mà bác tầm 2m5 đến 2m8 đầy ra!
tetekh
TÍCH CỰC
11 năm
Chủ thớt có đc ms tặng tiền ko thế?
Chúc mừng bạn đã làm đc cái gì đó đẻ có danh gì với núi sông^^
jickjick93
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá hay và tiện đó, có luôn nút sao chép và mấy cái đăng lên trạng thái facebook tin nhắn. Cảm ơn nhé 😁
panda_88bk
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng bộ gõ mặc định trong wp quen thấy cũng tiện. Đoán từ tương đối nhanh. Nếu telex được tích hợp trong wp thì hay quá chứ như này thì cũng hơi bất tiện
HTP@87
TÍCH CỰC
11 năm
Bộ gõ của wp8 hơi chuối nhưng phần đoán chữ của nó rất tốt
ngày trước tom_codon có phát triển một bộ gõ tích hợp vào bàn phím, nhưng rất tiếc là nó chỉ có mặt trong ROM của tom_codon.
Vấn đề gõ tiếng việt là trái đắng cho anh em cho winphone 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019