Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone

ioiokkkk
25/1/2013 15:10Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn chưa dùng Windowphone (đang đợi Lu 520), nhưng rất khoái vì đã có thêm người up ứng dũng gõ telex. Một like cho chủ thớt
cool này
HaiYuichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ủng hộ chủ thớt, ủng hộ hàng Việt Nam.
------
Đã qua WP sử dụng rồi thì đã là tìm hiểu kỹ về OS rồi, cớ gì cứ phàn nàn? Nó chỉ là một app tiện ích chứ đâu phải bản có thể thay thế được như bên android. Có cái để gõ là mừng rồi. Mệt...
Sẽ có nhiều ứng dụng hay mà. MS sẽ thưởng cho lập trình viên 100 $ khi viết ra 1 phần mềm hay trên store 😁. Nên các bác wp chớ vội thất vọng 😃

Sent from my GT-I9070 using Tinhte.vn
thánks bác rất nhiều
quy211
ĐẠI BÀNG
11 năm
Những ai muốn mua wp nên cân nhắc ki, hãy xài thử rùi đưa ra quyết định.
hpcomp
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hoàn toàn ủng hộ bạn. Một trái tim khối óc của người Việt Nam. Dù chưa có điều kiện để sử dụng wp, nhưng xin cám ơn bạn rất nhiều cho những đóng góp vì cộng đồng người Việt Nam chúng ta. Chúc bạn cùng gia đình luôn mạnh khỏe và hạnh phúc.
Mình dùng luôn bộ gõ của máy và thấy ổn rồi 😁
ttthanh14
TÍCH CỰC
11 năm
@cuhiep giống a Hiệp ^^ mình cũng dùng luôn bộ gõ của máy và thấy nó đoán từ rất đỉnh mà ?
MÌnh thì chỉ cần tích hợp vào danh bạ là ok. Nhưng cái của bạn mình tải về dùng thử không được thế là gỡ ngay. Hi vọng sớm được như Android hay IOS. Chúc bạn thành công.
không rõ bên kia đọc được không, có bị lỗi font không!
bên kia là bên nào ? bên hệ máy iOS Android Symbian xêri 60 -40 90UIQ, backberry , bada mego v.v...
anti-fan
TÍCH CỰC
11 năm
Có telex đảm bảo doanh số gấp nhiều lần, chứ thế này thì oải quá, đẳng cấp còn thấp hơn cả Symbian.
@anti-fan Bác lại chém. VN thì góp được bao nhiêu phần doanh số. Việt Nam toàn đại gia dùng Iphone thôi 😁
motkeo87
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tuyệt, rất ít chủ đề lý thú như thế nầy cho window phone. Cảm ơn bạn đã chia sẻ
Bạn có khả năng tích hợp telex vào wp ko? Và bạn làm dc ứng dụng khoá soay màn hình ko???
meta99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mỗi việc tích hợp bộ gõ tiếng việt vào WP8, Win8 RT ma MS không chịu làm. Quen thói bán HĐH ăn tiền rồi. Chẳng chịu làm gì cả. Phải như apple ấy. Tích hợp sẵn

----------------------------
Gửi từ Surface RT với bộ gõ Unikey 3.6 <COPY and PASTE>
@meta99 Đối với MS VN chưa đủ tầm quan trọng để họ phải chiều. Windows thì toàn xài ...... 😁
Nếu hỗ trợ chức năng đoán từ thì tốt quá.
levinhtin
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình thực sự không hiểu ms nó đang làm cái gì nữa.
@levinhtin Nó đang làm những việc như bao nay nó vẫn làm đó thôi. Cũng cấp phần mềm cho bao nhiêu vùng lãnh thổ, nó cũng biết nên ưu tiên đâu trước chứ.
kirimaru89
ĐẠI BÀNG
11 năm
như thế này quá bất tiện luôn. Thà gõ bằng bộ gõ mặc định còn hơn 😁
tuy không dùng...nhưng hoan nghên cho sự hữu ích và lòng nhiệt tình
k3aniem
TÍCH CỰC
11 năm
sao ko tích hợp vào bàn phím luôn như android nhi? =))
kunkitty
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vote cho bạn lấy tinh thần thôi,chứ ko tích hợp trực tiếp thì còn bất tiện hơn bàn phím của wp bây giờ.Dùng đoán từ một thời gian giờ quen thấy nhanh lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019