[Công cụ] Telex Typing - Bộ gõ tiếng Việt cho Windows Phone

ioiokkkk
25/1/2013 15:10Phản hồi: 170
170 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
s nnghe nói mak ảm đạm thế nhỉ. Sym thì chán h nghe mọi ng kêu ka về wp nữa.
Chưa gõ được ở chế độ xoay ngang màn hình mà bạn đã vội công bố làm gì? Lại còn vô số lỗi mà các bạn khác đã phát hiện, sao không chịu khó chỉnh sửa đi cho hoàn thiện đã! Hãy xem bộ gõ tiếng Việt của Trần Kỳ Nam mà học tập!

Sent from my Lenovo P770 using Tinhte.vn
thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
tội ghê. Muốn chia sẻ cho dân mình sài mak. Đừng nói nặng bạn ấy thế chứ
anhlt
CAO CẤP
11 năm
Những cái tiểu tiết nhỏ thế này thằng apple đi trước vài năm rồi mà bọn này bây h mới nhăm nhe để có đc các bộ gõ các nước....đến bao h mới đuổi kịp đc hả giời????
thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
s k ai lấy bộ gõ của apple ui sửa lại cho wp nhỉ. Hay mỗi ng góp 500vnd mướn bác viết bộ gõ kủa android viết cho.
thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
s k ai lấy bộ gõ của apple ui sửa lại cho wp nhỉ. Hay mỗi ng góp 500vnd mướn bác viết bộ gõ kủa android viết cho.
@thanlongsd ioiokkkk
Thật ra mình cảm thấy bộ gõ WP rất tốt nên mình nghĩ nên dựa vào đó mà phát triển và chỉ cần tích hợp thêm 1 phím để chuyển đổi sang gõ tiếng Việt là đc. Mình ủng hộ kiểu gõ Talex. 😃
hay ta, mircosoft treo thưởng 100$ cho mỗi ứng dụng và game mới cho wp8 đó bạn, bạn đăng kí bản quyền đi để lãnh thưởng
Good. Mình luôn ủng hộ các bạn VIỆT NAM. Mặc dù ko xài WP nữa nhưng mình cảm thấy điều bạn làm là rất cần thiết. Xưa mình tìm mà ko có.
thao
TÍCH CỰC
11 năm
Anh MS quá bảo thủ, các nhà lập trình muốn nhúng sâu hơn cũng không được. Các giải pháp hiện giờ chỉ mang tính chất tình thế, chữa cháy không giải quyết tận gốc được.
C0ld8x
ĐẠI BÀNG
11 năm
MS muốn người VN thay đổi lại thói quen sử dụng bàn phím theo cách của mình, nhưng người vn thấy dùng telex là hợp lý rồi, giờ sửa lại thói quen này chả vào cái chuẩn j ! ghét >"<
promano
TÍCH CỰC
11 năm
Nói chung là vẫn phải copy paste thôi...
Dù sao cũng rất cảm ơn bạn đã hết mình vì anh em WP. 😃
thanlongsd
ĐẠI BÀNG
11 năm
chắc phải gưỉ mail đề nghị ms viết cho vn mình kái rồi
truonghaf4
ĐẠI BÀNG
11 năm
dùng tốt hơn viet keybroad, mình quyết định dùng telex typing để thay thế vì nó bỏ dấu thông minh hơn chút. Nhưng nếu có chế độ tự chỉnh dấu thì tốt hơn nữa.
Ví dụ: gõ "g u w o n g" >> hiện tại: gưong >>tự động chỉnh thành: gương
hoặc gõ "g i u w o n g f" >>hiện tại: giừong >>chỉnh thành: giường
Và nên đưa phần "nhắn tin, search, status" lên thanh tools bar thì tiện hơn là mất 1 thao tác kéo lên để sử dụng😃
Thanks
gagaxy
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bạn nhé! Cố gắng phát triển thêm nhiều phần mềm hay nữa nhé
meta99
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thằng MS đã đi sau rồi mà không rút kinh nghiệm. Giờ thì WP lởm, RT lởm, dịch vụ Internet (mail, map, search, social....) thì cũng lởm nốt. Giai đoạn xuống dốc rồi. Cách đây 10 năm thi Bill phát biểu là rất ân hận vì không nắm bắt cơ hội phát triển internet. Giờ chắc sắp kêu. Làm HĐH pocket PC với windows Mobile đến 10 năm không ai cạnh tranh nhưng chỉ thua sau 1 ngày. Nản. Dự báo: với tốc độ này đến 2015 là yếu hẳn và 2020 là thôi hết
dunglamthe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@meta99 Gia Cát Dự....khâm phục bạn.Bạn có tầm nhìn tận 7 năm cơ ah.Mình nghĩ họ có thể nhìn xa hơn bạn đó.
@meta99 Thánh nào nữa đây trời , MS nên tuyển bạn vào dc rùi đấy . Mình ko biết mấy cái kia thế nào ko dám chém chứ mail , map và search của MS cực ngon đấy
Mấy bố trên kia dc bao nhiu ng xài WP mà chém kinh thế , hay lại chỉ nghe ng ta nói rùi lại bầy đàn chém theo . Quả thật bản phím MS hơi khó gõ nhưng dùng chừng 1 tuần là mình lại thấy gõ bình thường lại ngay , thêm cái đoán từ càng dùng nhiều nó càng thông minh nên bây h gần như gõ dc chữ đầu là nó đoán nốt từ cần gõ ( dùng nhìu mới thấy cái này ) .
meta99
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nonameaibiet Mail trên WP và RT của MS không phải là Outlook. Bing map va search thì không thể so sánh với Google Maps và Search. Internet Explorer thì thị phần giảm rõ rệt so với Chrome và Firefox. Email outlook.com thì mình chưa thấy ai dùng 😔. Trong các dịch vụ của MS hiện tại thấy mỗi Skydrive là ngon vì nó rẻ hơn Google Drive.
Nói chung là MS cũng bước vào giai đoạn khủng hoảng rồi.

-------------------------------------
Gửi từ Surface RT với bộ gõ <COPY and PASTE>
@meta99 Khủng hoảng cái gì khi HĐH của nó vẫn là số 1???? Nhìn mang mobile mà phán cả một tập đoàn sắp khủng hoảng. Đơn thuần cái bộ office của nó dành cho doanh nghiệp tới giờ chưa thằng nào qua. Mảng mobile có thể yếu chứ HĐH và phẩn mềm thì nó vẫn còn khỏe chán bạn ah
tiny.spirit
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng gần giống những bản khác. vẫn thích kiểu bàn phím tích hợp như android hơn. vừa chuyển qua wp nhưng không tích hợp bàn phím kiểu này chắc quay lại android. hic
@tiny.spirit cũng vì lý do đó mà mình chọn android sau 1 tháng dùng 900.=]]

Sent from my LG-F160L using Tinhte.vn
tất cả đều tốt nhưng mong bác cập nhật thêm phần chọn all sau khi nhập văn bản hihih
ioiokkkk
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fabregas.04 Bạn có 2 cách, sau khi soạn xong:
- Bạn chọn phím copy (nút ngay đầu trên taskbar - ở bản mới mình sẽ đổi icon cho dễ hình dung fhơn 😁) thì nó sẽ tự động copy cả đoạn
- Bạn vào cài đặt (ấn nút ... sẽ thấy) và tick vào tự động copy, sau đó thì cứ việc soạn khỏi cần ấn nút nào để copy nữa 😃
Bàn phím Tiếng Việt cho WP có vẻ hiếm nhỉ.
Cuối cùng cũng có bộ "unikey" ngon trên wp ,nhưng chưa có máy 😁
xyzmen
CAO CẤP
11 năm
nói chung cũng được, mất thời gian thêm khoảng 30s so với cách thông thường....nếu tích hợp vô bộ gõ thì quá phẻ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019