Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cộng cụ tương tác gợi ý những mẹo tiết kiệm pin cho điện thoại thông minh

bk9sw
22/10/2014 19:28Phản hồi: 39
Cộng cụ tương tác gợi ý những mẹo tiết kiệm pin cho điện thoại thông minh

Làm cách nào để tiết kiệm pin cho smartphone? Bạn có thể tham khảo những mẹo nhỏ được tổng hợp bằng một công cụ tương tác rất đơn giản dưới đây. Những gì bạn cần làm là chọn hãng sản xuất và model đang dùng. Các mẹo sẽ được hiển thị và bạn chỉ việc làm theo.

Công cụ được phát triển bởi nhà bán lẻ thiết bị điện tử trực tuyến liGo của Anh và nó hỗ trợ khá nhiều dòng điện thoại khác nhau từ iPhone, Android đến Windows Phone và BlackBerry. Như trong hình, mình đang dùng HTC One Max và công cụ đưa ra một loạt gợi ý như nên tắt chế độ rung phản hồi, tắt bớt các dịch vụ, thiết lập thời gian tắt màn hình ngắn hơn, giới hạn các ứng dụng chạy nền, tắt tự động đồng bộ dữ liệu, tắt chế độ GPS Accuracy, tắt Wi-Fi khi không dùng, đổi sang hình nền tĩnh, điều chỉnh độ sáng màn hình, tắt tính năng tự động cập nhật ứn dụng từ Play Store và đặt chế độ tiết kiệm pin.

Bạn có thể vào link nguồn để sử dụng công cụ này bởi nó dạng widget nên mình không thể đính kèm vào bài viết.

Nguồn: BGR
39 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁 Gợi ý là tắt hết để tiết kiệm pin
Nếu như vậy thì tắt lun cái máy cho đỡ tốn pin các bác ạ.
Rất hữu ích cho Smartphone.
tommyteen
TÍCH CỰC
9 năm
@tinnhanhvietnam Tắt hết thì còn gì là smartphone...
Nạp đầy pin sau đó tắt nguồn......
viso
TÍCH CỰC
9 năm
Trên máy Sony có chế độ Stamina nên khỏi cần quan tâm cái này 😃
@viso Cũng thường thôi làm gi mà ca ngợi dữ vậy . Chỉ là ngắt hết kết nối khi tắt màn thôi , giúp thời gian chờ lâu hơn thôi . Còn cái cần thiết là kéo dài onscreen thì vẫn thế.
@junying1607 vậy bác muốn chế độ tiết kiệm pin ntn mới gọi là ko bình thuờng. chắc bác chưa dùng sony bao giờ nhỉ!
@langtu434 Tôi dùng Z1 compact . Ok ? Tôi nói cái stamatia nó cũng bình thường thôi , không có gì phải ca ngợi . Bật nó lên nhưng phải set ứng dụng được mở mạng như Facebook , mail , zalo ... Thì cũng như không .
kant1522
ĐẠI BÀNG
9 năm
xài smartphone thì phải để nó thông minh chứ. tắt hết thì còn j` nữa.
vip_47
TÍCH CỰC
9 năm
Nói chung là tắt hết tắt tất tần tật thì sẽ ko bị hao pin nữa
cantho_
TÍCH CỰC
9 năm
@vip_47 Mình dùng lenovo s860 pin 4000mah nên ko quan tâm nó standby yhee quái nào mà cả đêm chỉ mất 1%, xài tẹt tẹt 2 ngày mới hết đc cục pin e nó, từ khi xì s860 mới bik sợ dong pin trâu của lenovo (xài hoài mà ko hết đc pin e nó😁) các bác xài sp cứ lo hết pin thì xài làm j cho mệt, trước đây mình bb z10 q10, lg g, sony u, sky 870, ss mage 5.8, ip4s, htc one.... Nói chung hãng nào cũng có xài từ tung của tới hàn xẻng rùi âu mỹ nhưng đến h fai công nhạn 1 điều là ko e nào qua đc cục pin 4k của le s860
chuoihot
ĐẠI BÀNG
9 năm
Công cụ có tên là gì, có trên CH Play không. Link không có nên không biết làm thế nào để có được phần mềm hay ho thế??
em xin chọn cách làm thủ công ạ
nguyên tắc cơ bản là tắt khi không sử dụng, cái này có thể áp dụng cho mọi thứ.
Kahny La
TÍCH CỰC
9 năm
Điều đầu tiên mà nó quên nêu là

"Use 1200 then you dont need to do following of these:"
tiết kiệm pin là phải tối ưu từ bên trong chứ cứ tắt này tắt nọ thì nghị :v
chỉ lm như thế khi sắp hết pin và chưa sạc đc ngay 😃
HTC Có hai chế độ tiết kiệm pin là chế độ tiết kiệm pin thường và chế độ siêu tiết kiệm pin. Và hai cái đã rất ngon rồi. Mình dùng HTC One, dùng nhiều thì cũng tới 6-7h tối là thông báo pin còn 20%, lúc đó máy tự về chế độ siêu tiết kiệm pin. Quá dư để mình đi đâu đó, chơi với bạn bè tới khuya về cắm sạc.
@windyboy_vteen Hehe vụ này samsung s5 trội hơn nhé! Siêu tiết kiệm pin vẫn vô face lướt web rầm rầm chỉ mỗi tội đen trắng! Theo mình cái nàu ngon 10% pin xài nghe gọi hơn 1 ngày
@annaphuong Mỗi hãng có chế độ tiết kiệm riêng. Samsung mà chuyển qua đen trắng thì tiết kiệm pin vô đối cho dùng màn amoled. Chế độ siêu tiết kiệm pin của HTC tuy không mạnh bằng samsung (không chuyển qua đen trắng được) nhưng mình sài 10% pin vẫn kéo được gần 1 ngày làm việc (do tối đó ngủ quên không cắm sạc, mà sáng đi sớm nên cầm theo đi luôn). Nói chung là các chế độ tiết kiệm pin của các hãng trang bị rất tốt và mình chả cần dùng những app tiết kiệm pin khác.
HTC Có hai chế độ tiết kiệm pin là chế độ tiết kiệm pin thường và chế độ siêu tiết kiệm pin. Và hai cái đã rất ngon rồi. Mình dùng HTC One, dùng nhiều thì cũng tới 6-7h tối là thông báo pin còn 20%, lúc đó máy tự về chế độ siêu tiết kiệm pin. Quá dư để mình đi đâu đó, chơi với bạn bè tới khuya về cắm sạc.
aphu1080
TÍCH CỰC
9 năm
@windyboy_vteen chuẩn cơm mẹ nấu,riêng vụ này HTC đi đầu. Fans HTC thích điều này 😁
travinhnho
ĐẠI BÀNG
9 năm
thanks , sao không thấy hãng ASUS nhỉ
Hay lựa con pin 4000 mà mua, khỏi lăn tăn
Độ sáng max 400 nit mà lại đi chỉnh thật thấp cho đui mắt, chip thì xài s800 mà lại bật chế độ giảm xung => hài
Chả có gì đặc sắc, pin chờ con nào chả lâu, để dùng ms nhanh hết
Cách tốt nhất để tiết kiệm pin là không dùng smartphone.chuyển sang cục gạch pin trâu xài thả ga.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019