Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cộng đồng Q-Smart S20 vào đây nào

tan512
7/1/2013 0:38Phản hồi: 6.829
6.829 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bạn ui, cho cái video wins7 đi, làm mãi mà ko hỉu
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@emyeumamtom Mình root cho thằng em xai con s20 này rùi cũng như bai viet doa vay
Ma ban biet backup rom không
backup rom ruiz lam tiep buoc 1 nhak
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Ak minh biet tai sao ban kô hỉu rùi
thứ 1: USB Debugging này nằm trong phần Cài đặt > tùy chọn nhà phát triển ấy
Thứ 2 : Device Manager này là ở icon Computer nhấn chuột phải là ra hộp thoại của Device Manager rùi để biet co driver kô xem phan +Other se co (or phan khác tương tự)
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Có bạn nào root đc chưa
Thông báo để lập Team Support
Hehe bua hôm qua nhieu ban còn đang sạc 8 tiếng
Bữa nay phải vọc đi nào
Vui lòng báckup rom dùm mình để còn đi BH nữa
Nhưng recovery của em này kô phải CWM nên cần port lại mới cài CWM đc đế share rom của nhau
Bạn nào rành rành công nghệ thì giải thích cho mình biết Cảm biến tiện cận, cảm biến gia tốc là gì vậy ? Thấy cái h k phon của thằng bạn chơi game đua xe lắc qua lắc lại vui ghê😁,lại còn trò cầm đt thổi nến nữa, em S20 này có được vậy ko mọi người ?
giang27t1
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có video làm theo dễ hơn 😁
Cam bien tiem can la khj khoang cach giua mat ban vs dt co mot khoang cach nhat dinh, no se tat man hinh de tiet kiem pin, s20 ko co cam bien tiem can nhe ban

Sent from my Q-Smart S20 using Tinhte.vn
@Jin.nguyen93 the cam bien tiem can minh co the cai dat voi room cook dc ko ban, bi jio ko co , nhung khi root dc , co dc cwm , co room cook moi thi co the thiet lap them tiem can ko , hay la mac dinh of no nhu vay ko the thay doi dc
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Hiện tại mình chưa làm đc video root do con S20 thằng em rinh đi thành phố rùi tới tết mới có về anh em nào pro làm dùm 1 cái video nhak
Thanks
Root thành công like 1phát ủng hộ nhak
* * * ROOT Q SMART S20! * * *
1. CÀI DRIVER S20 VÀO PC.
- KẾT NỐI S20 VÀO PC, CHỌN GỠ LÕI USB
- PC SẼ YÊU CẦU CÀI DRIVER, CỨ CHỌN CÀI CHẾ ĐỘ AUTO PC SẼ TỰ DÒ TÌM DRIVER TRÊN S20(WIN7 HAY XP ĐỀU NHƯ NHAU). NẾU CÀI THÀNH CÔNG CÁC BẠN SẼ THẤY PC NHẬN DIỆN S20 VỚI DÒNG '' Android Composite ADB Interface ''.
2. THỰC HIỆN ROOT S20.
- TẢI FILE: Root_with_Restore_by_Bin4ry_ v10.7z DƯỚI ĐÂY://runamux.net/search/view/archive/ntRQ9thI/root_with_restore_by_bin4ry_v1.html
- GIẢI NÉN VÀ CHẠY FILE RunMe.bat -> BẤM PHÍM 1 ENTER( CHƯƠNG TRÌNH SẼ CHẠY VÀ YÊU CẦU BẠN THỰC HIỆN KHÔI PHỤC CÀI ĐẶT GỐC TRÊN S20 '' chọn khôi phục trên điện thoại '', CHƯƠNG TRÌNH SẼ CHẠY TIẾP VÀ S20 SẼ TẮT MỞ VÀI LẦN. KHI KẾT THÚC BẠN NHẤN PHÍM BẤT KỲ CHƯƠNG TRÌNH SẼ THOÁT. VÀ MÁY BẠN ĐÃ CÓ '' superuer ''.

Cảm nhận S20 sau khi root:
- Rõ là QMooooo có ý lừa đảo, cấu hình máy không như quảng cáo ( Rom 2G mà quảng cáo 4G , Ram 300mb mà quảng cáo 512mb.
- S20 sau khi root chơi game nặng vẫn lag ( ko hơn gì s12). Nếu tạo Ram ảo không đúng càng lag bạo hơn.
Kết Luận: Ko như kỳ vọng và quảng cáo ban đầu.

Note: Các bạn nên tạo Ram ảo từ bộ nhớ trong của máy ( chạy khá mượt ), đừng tạo trên thẻ nhớ chạy lag lắm, và máy ì hơn.
- Để tạo Ram ảo trên máy dể dàng các bạn nên tháo thẻ nhớ khỏi máy.
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@bachduong_2011 Bác hỏi anh em nào từng xài LG Samsung Sony đi rõmgb còn lại đc bao nhiu
Ram 512Mb còn đc bao nhiu là biết thui
@tan512 Mình check bằng Memoryinfo &SwapCheck cho kết quả :
RAM : TOTAL- 350mb ,FREE -116mb
Phone: TOTAL - 1909MB ,FREE - 1626MB
Thế là có đúng không???
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@bachduong_2011 Total 350mb đó là khả dụng với đang xài rom mặc định cùi mía nên ram free cũng chỉ nhiêu đó thui
Mấy con Q này khó mở port để cài CWM quá
Neu có CWM (ClockWorkMod) thì dễ làm cook rom va chia se cho ae cung up qua recovery luôn
rom cook thi se đc root san cho ae
Con nay kô root kô toi ưu thi đừng mong chơi game ngon đc
@bachduong_2011 the luc dau moi mua may , chua lam root ban da co check ram , va rom cho no chua vay , sao it hon thong so no ghi toi 1/2 rom , gan 1/3 ram
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Vui lòng khi đọc thông số nếu ai rành hoàn toàn họ biết nó như thế nào rùi nhák
Đang chờ pro nào cook rom để giải phóng ram lên max là 473mb
hiện chỉ dùng Titanbackup để máy nhẹ hơn thui
Chip 2nhan mak ram có 120m it z thì chiến được game nào tời.thua ram 256 nữa.ram 256 ram tb dư khoag 130-150m.còn đằng này...haizzza.nản
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@soixam852 Android thông minh lém mấy bạn àk tiếu ram thì nó tu close 1 so apps không dùng đến
Chơi game vẫn mượt mà thui
1 kinh nghiêm xương máu
Lúc trc ham ram free nhiếu và có lúc máy mình free 300-350mb nhưng khi mở 1 game pikachu chờ gần 10phút và opera mobile thí mất gần 7 phút mới mở lên và rất lag khoảng 5 phút nó mới hết lag và ra xem ram free còn chi hơn 150mb thui và con mình xài là LG P970 nên từ bây h xem ram free nhiếu hay ít không quan trọng chủ yếu đừng cài mấy apps chạy ẩn để máy lag thui
neu co clip chj cach root thj hay, ko ranh ve root neu ma hu hong thi die, dt mua chua bao lau ma di bao hanh thj nan lam lun

@Jin.nguyen93 Ban root được chưa? Mình root no bi loi the này. Ai biết chỉ mình root voi.
Screenshot (2).png
Dung roi do ban. Cai ram va rom bi chiem dung con bao nhjeu do do.

Bác Tan512 cho mình hỏi, nếu root theo như cách của bác thì có phải là mình vẫn còn giữ cái room của anh Q đúng ko ? Và sau khi root mình sẽ có thể xoá một số app mặc định của nsx đúng ko ?
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Cách của mình có ai root thành công chưa
@tan512 hinh nhu bac duong ji do root dc kia ban
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Mobile-Love : Page 1 mình có lưu ý là backup rom trc khi root
Ban vao appstore*vn tai Rom manager rui vao Recovery cua may de backup lai rom
Sau khi da backup rom ban bat dau root nhak
Vi khi root no bat bạn phải khôi phục cài dat goc ay nên root xog nhung apps đa cai se mat het ve trang thai như moi mua ve
++Khi da root neu lỡ voc phá gì hư thì bạn vào recovery restore lai rom da backup luc nay la xog
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Khi đã rốt rùi bạn vào appstore*vn down TitaniumBackup ve và Accept cho apps dung quyen rôt
TitaniumBackup giup ban uninstall apps cua NSX nhưng mình lưu ý trc khi muốn tháo app nao ra thi nên chon Backup rui hay Uninstall de neu xoa ma bi loi thi ta vao titanbckup de backup apps vua xoa
chia buồn với anh em là con này nó là DEODEX vì thế nên ODEX nó mới chạy mượt được. ko thì lag lắm
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@hoangthanh_mobi Theo mình biết DEODEX là cách tạo rom cook thì phải
Vậy sao phải chia bùn vậy bạn
Vụ này kô rành lém
Vuanh0672
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em này dùng Pin được mấy ngày nếu nghe gọi bình thường. Các bác xử dụng qua rồi cho ý kiếm giúp. Cám ơn
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
@Vuanh0672 Nghe gọi max dép 1'5 ngày àk
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Mobile-Love : bac root đc chưa sao kô nói gì hết nhỉ
@tan512 Chưa mua bác àh,😁
tan512
TÍCH CỰC
11 năm
Bác nào pro bít cách mở port cài ClockWorkMod hướng dẫn cho ae với mình bó tay rùi vì kô có con s20 này
Rom Cook cho con này nữa mình kô rành cook rom cho em no nhưng pro nao cook rom tối ưu ram dùm với free tầm 200mb để test nua

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019