Công ty thiết kế cho Ferrari làm chiếc xe đạp giá $11,000

Nam Air
30/10/2014 22:54Phản hồi: 69
Công ty thiết kế cho Ferrari làm chiếc xe đạp giá $11,000
Screen Shot 2014-10-31 at 4.07.59 PM.jpg

Hãng thiết kế Pininfarina là đối tác thường xuyên của Ferrari, ngoài thiết kế siêu xe, hãng này còn làm nhiều thứ, trong đó có cả xe đạp. Bài viết này giới thiệu chiếc Pinifarina Fuoriserie, ta có thể tạm gọi là một chiếc "siêu xe đạp" bởi giá bán của nó là từ 7,500USD cho tới 11,300USD.

Chiếc xe này được làm thủ công với số lượng giới hạn 30 chiếc, khung xe bằng thép được bọc gỗ walnut, tay lái và yên bọc da đan thủ công, qua hình chụp ta có thể thấy được vẻ đẹp rất cổ điển nhưng vẫn rất hiện đại nhờ vào những điểm xuyến như là đèn led, máy phát điện ở đùm xe. Phiên bản mắc nhất còn có mô tơ trợ lực đạp.

Pininfarina thiết kế xe, còn phần thi công xe được đảm nhiệm bởi 43 Milano, là hãng chuyên sản xuất xe đạp cao cấp.

Mời bạn xem hình xe rất đẹp (nếu có 11,300$ chắc em mua mô tô chứ không mua xe này 😁)

IMG_1976_verge_super_wide.jpg IMG_1970_verge_super_wide.jpg IMG_1958_verge_super_wide.jpg IMG_1943_verge_super_wide.jpg Fuoriserie_Pininfarina_bike1_verge_super_wide.jpg Fuoriserie_Pininfarina_bike2_verge_super_wide.jpg Fuoriserie_Pininfarina_bike3_verge_super_wide.jpg

Theo 43 Milano
69 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngồi chắc gù lưng mất @.@ với > 7k usd mua dzì chắc lộng kính triễn lãm chớ dám chạy ở VN đâu
@isa bác này là mod bên voz day mà
@isa
@nguyenhai712 chạy rồi mới ko thích kiểu này @.@
@isa ý mình ko phải là hiếm, ý mình bây giờ xh ko an toàn để dùng nó :v
Saclay
ĐẠI BÀNG
9 năm
đi xe đạp này ở VN là bị cướp chắc
bamzz18
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Saclay thành phần ăn cướp nó ngu lắm biết xe ntn đâu mà thèm lấy
xuandu1712
TÍCH CỰC
9 năm
ko có đánh số thứ tự ah!
11300 USD thì mua moto đi cho nó nhàn
Thươg hiệu giá chát vãi
@Canon100is Lâu rồi không gặp bác! Hội 808 pureview
@annaphuong Mình vẫn chơi ảnh. Giờ múc A7 của Sony và sinh hoạt ở Câu lạc bộ nhiếp ảnh Hải Phòng rồi ^^
hanpihoon
TÍCH CỰC
9 năm
Làm con moto mà đi,xe này để khoe của thôi.
thenao29
ĐẠI BÀNG
9 năm
em nghi là lắp ráp thủ công chứ có anh nào lại làm bằng tay được cái xe kia ???
vice car lone chim éng bay lượng
xe dát vàng à
Naruto007
TÍCH CỰC
9 năm
giá chát, không ham 😃
VN cũng có vài con (20.000$) 400-500tr đang chạy nhong nhong ngoài đường đó !
Loại 10.000$ đổ lại thì nhiều lắm !

Đa phần các bạn bây giờ chưa chú ý đến xế độp lắm !
Con này so giá với mấy con Road tham gia đua tại các giải lớn trên thế giới thì cũng ở mức độ bình thường ở VN thì coi là hạng sang thôi chứ chưa tới mức siêu sang !

Ếch ngồi đáy giếng ! :v
@Nokfev anh thông cảm cho
em quanh năm cày bừa có bit gi dau
@clickeveryday Đi troll ít thôi ! Troll nó cũng phải hay troll như ccc mà cứ thích thể hiện !;)🆒
chỉ là cố gắng tinh xảo chứ tông thể hok có đẹp
@Sơ mi nam Nhật Bản
@Sơ mi nam Nhật Bản Pininfarina mà phải "cố gắng" mới "tinh xảo" đc sao 😁
N.E.M
CAO CẤP
9 năm
đồ sang mắt tiền hầu như chỉ do danh tiếng và đc ráp từ nguyên vật liệu mắt tiền, chứ tính năng chả có gì hay, như mấy cái đt vertu, hên là giờ lên đc android chứ như mấy năm trước thì vẫn là nghe gọi nhắn tin
Có 11k mua con này chứ không mua moto hay xe hoi gì hết... Kakaka... Đừng chửi em.. Em mê xe đạp lém...
bad_child88
ĐẠI BÀNG
9 năm
@rongxike nhưng mà bác mua moto cơ hội cua gái của bác cao hơn gấp 10 lần =))
laoshu
ĐẠI BÀNG
9 năm
Xe đẹp>> giá cũng đẹp luôn á.
Ở VN mình đã có vụ nào bị chặt tay vì đi xe đạp hạng sang như này chưa các bác?
Mấy chú nghiện chắc vẫn đang để ý tới xe tay ga thôi.
@laoshu xe kiểu này khó làm ăn gì được lắm, nếu có ăn cắp cũng khó bán lắm bạn ak, không đụng hàng khó xơi lắm. cơ mà chạy xe này đi làm (nhà gần) cũng ngon phết chứ nhỉ, tiếc là khó chở ghệ theo, hok lẽ ngồi trước, hahahhaha
đáp ngay vào thùng rác cho nhanh số tiền đó gửi ngân hàng
chuot2411
ĐẠI BÀNG
9 năm
mua về mà ngắm hả.dành tiền mua oto
Chưa thấy chiếc xe đạp nào xấu hơn chiếc này.
@@ xe ko có chắn bùn, sên líp để thế kia thì còn gì là quần áo. Con này mua về trưng bay hoặc chạy trong vườn chứ làm được gì??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019