Connect ad-hoc wifi trên android

sir_shady
10/5/2011 4:20Phản hồi: 274
274 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cam on ban sir_shady rat nhieu minh da lam thanh cong ngay 4/12/2011
có ai làm được trên galaxy mini không vậy?em dùng fw 2.3.4 không làm được,galaxy mini phải dùng fw nào mới làm được vậy?cảm ơn!
em cũng bó háng lun @@!HTC Sensetion XE làm sao vậy chỉ mình với
hết cách luôn.dùng virtual router wifi,connectify rồi tới cái này.hic.không được cái nào hết.bữa trước cũng cài cái file wpa này nhưng con galaxy mini cứ khởi động lại liên tục,phải up rom lại.có ai có cách hay thì chỉ dùm cái đi!thank...
tungjty
TÍCH CỰC
12 năm
Các bác xài HTC cài bản ROM RCMix3D runny 3.1 hay 4.0 thì có thể bắt ad-hoc bằng file zip này nhé, không cần Root Explorer để copy đè file hệ thống gì cả, vào recovery để install zip file luôn.

Link http://www.mediafire.com/?ddsdumx852cs4oe
Không làm được với xperia play 2.3.4 , laptop notebook khác vẫn thấy . Xperia play scan không thấy gì hết
MÌnh làm được rùi mà xài cách khác .
Ai giúp mình được không. Mình dùng Droid 2 thấy mạng ad-hoc mà nó không cho connect vào. Cái nút connect bị mờ đi không bấm được vào ấy 😔.
chandoi000
ĐẠI BÀNG
12 năm
kỳ vậy, trước mình xài con này connect ầm ầm mà, con này bắt wifi khỏe lắm. bạn đang dùng rom gì?
Đang dùng room venus rc 4 của ngocha

Vừa mình thử theo link này http://www.tinhte.vn/f217/connect-ad-hoc-wifi-tren-android-686522/ mà quên ko lưu file gốc wpa_supplicant rồi . Giờ toi luôn wifi. Bạn có file này ko up lên hộ mình với 😔
chandoi000
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bạn up lại rom là file wpa tự phục hồi àh. Trước mình xài rom miui chẳng cần đổi file wpa mà vẫn vào ad hoc ầm ầm.
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
của mình share 3g từ e63 iphone nhận được mà lenovo a1 của mình thì chẳng nhìn thấy 😔
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
OK thank bác chủ thớt nhé! 😆
Mình đã làm được rồi. Lenovo A1 rom 2.3.4 chạy ok nhé!
Bác dùng e 63 phát wifi cho lennovo a 1 được sao bác
E dùng x6 phát cho novo7 basic nhưng khong được bác làm thế nào chỉ e với a
binhminh76
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác phải root máy đã chứ. sau đó cài thêm rootexplode thi mới copy được vào hệ thống.
may tb tau novo7basic ics 4.01 co dung duoc khong bac oi
e lam the huong dan cua bac.nhung chep de file khong duoc. Goc trai co t/o va R/W. Nhung ko nhan r/o duoc. May e chua rood. Lam tnao bay jo a.
novo7b khong chay duoc các bac a
e da test. f
tettit
TÍCH CỰC
12 năm
rất hay ho
e root roi bac a.nhung khoi dong lai may.bat on wifi ma no khong do thay.
Check trên Milestone chạy MIUI (2.3.7). Sau khi máy copy file bị restart liên tục -> upROM lại 😔
@phamanhduc9c mình cũng vậy. copy đè xong. khởi động lại. restart liên tục. vừa sáng màn hình, hiện lên vài chữ khởi động, lại tắt. làm liên tục.
Nook Tab 8gb
ndtna972
ĐẠI BÀNG
12 năm
Test trên Galaxy 5: Set Adhoc không Pass thì conect lúc đc lúc ko, còn có pass thì nó cứ Obtaining IP suốt !chả hỉu nôi~
bac oi em lam tat đc các bước r nhưng mà lúc vào seting wifi nó ko có nội dung wps button connection thì phải lam sao....?
bác em dung lg p500 phien ban andoid 2.2.1 😔 hic hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019