Converter các ứng dụng java có đuôi jar để dùng cho BB

phucdung3321
11/10/2007 5:58Phản hồi: 33
Em thấy trên diễn đàn đã có bác hướng dẫn cách chuyển đổi các ứng dụng java có đuôi jar thành các file có đuôi alx và cod để dùng cho BB nhưng lại không nói rõ và chi tiết nên em chả hiểu gì cả.😔 Vậy có bác nào biết và đã làm thành công rồi thì hướng dẫn chi tiết hơn để cho anh em cùng vọc.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hướng dẫn chuyển đổi Java cho Blackberry đời cũ

Làm theo hướng dẫn sau 100% thành công. Hơi mất công khi down các phần mềm hỗ trợ.
Java4Blackberry(v2).zip
vậy là phải có thêm file có đuôi jad thì ta mới converter được.nhưng nhiều ứng dụng java không có file đuôi jad mà chỉ có mỗi file đuôi jar thì ta phải làm thế nào mới converter được.
BearThang
ĐẠI BÀNG
17 năm
Sử dụng chương trìng JADMAker để tạo ra file JAD từ file JAR.
JADMaker.zip
Chào bác, mình có đọc và làm theo hướng dẫn của bác. Máy của mình 8700 nhưng mấy cái file whowaswho ko biết là lấy từ đâu và file mẫu mobireader.alx nữa, mình có down theo đường link của bác trong đó có 2 file whowaswho.jad và .jar, mình thử copy 2 file đó vào C:\Program Files... rồi làm theo cách của bác nhưng ko thấy File whowaswho.cod đâu. Xin bác chỉ giáo rõ hơn 1 chút để AE còn thực tập với, tks bác nhiều 😃
JadMaker

Vậy phải dùng cái JADMaker đính kèm theo để thêm .jad cho .jar.
JADMaker.zip
giờ em đã converter được và chạy ngon lành rồi😁 .Cám ơn các bác nhé.
monster2911
ĐẠI BÀNG
16 năm
tại sao tớ ko tài nào converter đc nhỉ?? đã gõ các lệnh trong "Command Prompt" chỉ toàn copy paste thôi, ko thể sai đc.Sao ko thấy cái file whowaswho.cod đâu cả nhỉ?? đồng chí nào làm rùi giúp với.
cho tớ hoit thêm con 7290 có cần phải converter để cài ko ?? sao tớ ko cài đc ??
em cu down ve de do da vi em chua kiem duoc cap noi may tinh. cam on cac ba that la nhieu

Lưu ý: Phải gõ Tiếng Việt có dấu trước khi post bài
tuannhabe
ĐẠI BÀNG
16 năm
mình đang sử dụng bb 8100 , nhưng làm hoài sao kg được có bác nào xin giúp hướng dẫn rõ hơn được khg ?
tomgk
ĐẠI BÀNG
16 năm
Cái hướng dẩn trên rất rõ rồi,bác phải thử 1 vài file khác(cú pháp xài trong DOS phải chính xác tuyệt đối mới được)
BB8100 thì không cần convert làm gì mất công bác !

Nếu bác có 1 ứng dụng nào dành cho đời BB8100 của bác mà có đuôi file là jar thì bác cứ chép nguyên file đó vào thẻ nhớ rồi chạy nó là nó tự động setup vào máy bác ngay !
kanth
ĐẠI BÀNG
16 năm
các a cho e hỏi tí a
em hơi zốt 1 ti' sao em down may cái trên về mà nó cứ có đuoi .php la sao a ^^"(dạ kái này cần fân mềm j' đê down dc các a cho e luôn đc o đừng chê e nhe' tại e zzốt ca máy tinh)
Bác dùng phần mềm download Orbit nên nó sẽ báo như thế đối với 01 số files
Bác cứ mạnh dạn bấm CANCEL và chờ một chút, khi đó máy sẽ báo Files download khi đó bấm Save và cứ thế nhập đường dẫn (Browse) để save files download về.
dpn277
ĐẠI BÀNG
16 năm
Các bác chú ý trong khi nhập lệnh ko được có dấu cách (space) trong tên file nhé. Nếu file có dấu cách thì phải edit lại bỏ đi thì mới chạy được. Có một ý kiến nho nhỏ các bác đừng cười!
Trong trường hợp đường dẫn hoặc tên file có dấu cách thì bạn chỉ cần bao tên file (cả đường dẫn - nếu có) trong cặp dấu " là ok mà!
bác nào có BB JDE 4.2.1 không cho em xin với em down mãi chẳng được
hay wa, chuong trinh nay tuyet day. cam on ban nhieu nhe
Với những máy có hổ trợ Java thì mình thấy không cần convert làm gì cho mất công , cứ chép file java vào máy rồi install là nó chạy thôi ...
em dùng LG TU500 có hỗ trợ java nhưng thể cài dc phần mềm j,kể cả những pm dùng cho nó,có cần phải có cáp usb ko?vì em copy trực tiếp vào thẻ nhớ.jup e với!!
Có cái RapcGo này convert jar sang alx nè bà con (của người ta và cũng nhìu người post rồi nhưng sẵn tiện post lại cho bác nào ko có thời gian để tìm kiếm)
link:http://www.4shared.com/dir/7263753/e8b65c32/sharing.html
Tạo được *.alx nhưng mà không cài vào máy được....hichic
Có cách cài trực tiếp từ file jar mà, đâu cần phải convert gì đâu?Mình xài 8700g cài dc hết áh!
thanks bạn nhé.
bạn có thể nói rõ về vụ này dc ko?😕
tui dốt về máy tính lắm:eek:
một lần nữa xin cảm ơn:eek:
Links
TÍCH CỰC
16 năm
Nhưng các máy đời thấp hơn ko cài trực tiếp đuôi jar được :no6xn:
Cho e hỏi

em đã download các file
j2sdk-1_4_2_18-windows-i586-p.exe
maxpda.com_BlackBerry_JDE_4.3.0.exe
cài file thứ nhất xong, ok, đến file thứ 2 nó đòi jdk, e down tiếp
jdk-6u7-windows-i586-p.exe cài xong thì cài được maxpda.

E làm theo đúng hướng dẫn của bác hacdaihung n không được, cái này chỉ áp dụng cho BB đời cũ hả bác, có cho con 8700G của e được không.

E cũng muốn hỏi các phần mềm e down trên có xung khắc nhau k.

E mới nhập hội BB được 3 tuần, còn non nớt mong các bác chỉ giáo :wink0st:
newcomedy
ĐẠI BÀNG
16 năm
Để mình down về test thử xem sao?
thank

thanks bác newcomedy trước nhé,
tiện thể bác nếu bác có key của datereminder cho e xin nhé
mrcodoc
ĐẠI BÀNG
16 năm
chưa thử.nhưng cũng thanks bác.