Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Copy chuyển tin nhan tu iphone 4s sang iphone 5 trên os 6

dangducnhut
1/12/2012 12:37Phản hồi: 21
mong các pro giúp đỡ giúp đỡ mình chuyển tin nhắn từ iphone 4s sang iphone 5 trên os 6
chân thành cảm ơn trước
21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Download iTools vào PC giải nén,cắm IPhone vào máy tính và mở iTools lên vào infomation contract hay messages backup ip4s sau đó cắm iphone5 re backup qua ip5.
Bạn xem cái này mà làm:
http://www.tinhte.vn/threads/1002733/
@dangducnhut Rút cáp cắm lại xem có lại kg bạn.
@Jean-Claude Van Damme không có bạn à,mình cũng là kĩ thuật nhưng sao dốt quá,mong sự nhiệt tình giúp đỡ của mấy bác
@dangducnhut Bạn khiêm tốn quá à.
Tìm tòi học hỏi lẩn nhau mà.
Xem lại tinh nhắn của bạn nó còn kg?lúc trước tôi cũng bị như bạn,tin nhắn và danh bạ trong máy thì đầy đủ nhưng kg hiểu sao iTools nó kg nhận,tắt mở iTools rút cáp cắm lại một hồi nó nhận.
Kg backup được là điều tối kỵ khi restore mà máy kg còn dữ liệu. Cố lên bạn,cùng lắm là down lại iTools xem sao.
@Jean-Claude Van Damme mình sử dụng nhiều itool rồi mà cũng vậy
mình sài itool lâu rồi nhưng phần import tin nhấn không hiển thị,không biết tại so nữa
ios 6
để back up tin nhắn
chỉ = itunes đc thui
chưa có cái PM nào làm ok cả
@vvvvvv để vào itune backup lại hả bạn,cho mình hỏi tí tại sao mình backupn bằng itune nhưng tên backup nó khác tên trên itune ,khi mình tìm file backup lại thì không thấy tên đó
vnnvn
TÍCH CỰC
11 năm
@dangducnhut Khi b.up bằng itunes, bạn để ý tên của thiết bị ở mục idevies, xem ngày giờ trên pc, đến khi retore file b.up thì nhìn tên iphone và ngay giờ để chọn cho đúng nhé!
@vnnvn minh kiếm lại tên cũ không được nó chỉ nhận có 1 tên itune à
dùng itune backup là ok
vnnvn
TÍCH CỰC
11 năm
B làm lại như sau: kết nối 4s vô pc bằng itunes, dưới ô devices, bấm phải chuột chọn backup. ghi nhớ giờ lúc b.up và tên thiết bị dưới mục devices. Sau khi itunes b.up xong thì cắm ịp vào, dưới mục d.vices, chọn restore from backup... Nó hiện ra bảng lựa chọn, thì bạn chọn đúng tên 4s và đối chiếu giờ lúc b.up 4s có đúng ko. Xong nhấn apply hay ok gì đó!
@vnnvn mình kiếm lại mà không thấy tên,nó chỉ nhận mỗi một tên à,máy iphone tên khác nó không nhận,mình bị này lâu rồi,không biết khắc phục sau nữa
Mở Itool và làm theo như bạn Jean-Claude Van Dam hướng dẩn là chính xác nhanh gọn,tiện lợi nhất hiện nay đó.
tuxedo075
TÍCH CỰC
11 năm
dùng itool thì phải jb ip5 chứ. mình nghĩ nếu thể chỉ có backup bằng itunes sẽ dễ hơn.
@tuxedo075 itune của mình chỉ nhận file backup duy nhất chỉ file tên là ( huynh
mobile) còn những điện thoại tên khác khi backup xong rồi nhưng khi tim lại thi không thấy file backup của điện thoại đó
lukebush
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng Itools backup thì được chứ Restore thì không xài cho 5.1.1 trở lên được nhé! Cho dù xài chức năng Import or Backup trong Itools đi chăng nữa, chỉ có cách là cắm vào Itunes, chọn backup, xong cắm IP5 vào và chọn Restore from Backup thôi nhé bạn!
mình v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019