Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Copy hình ảnh vào iPad

mrqinfo
10/9/2010 2:1Phản hồi: 9
Chào các bác, cho tôi hỏi vấn đề ảnh ọt của iPad chút. Không hiểu sao trước tôi vẫn dùng iTunes để copy ảnh vào iPad bình thường nhưng gần đây thì chịu chết, không cách nào cho ảnh vảo được nữa, kể cả chọn All hay chọn từng thư mục iPad nó cũng không nhận, nhạc và film thì vô tư...chả hiểu sao. Nhờ các bác chỉ giáo
Xin lỗi có thể tôi hơi gà...:eek:
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu có mem nào bit, chỉ giáo tui với, cảm ơn nhiều nhiều
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Vấn đề của bạn có lẽ hiếm gặp dữ lắm nên anh em chưa có kinh nghiệm về vụ này bạn à. Bạn thử restore máy lại xem, hơi mất công nhưng cách đó hiệu quả
Trường hợp của bác giống vụ không sync apps vô iPad được, loay hoay mãi chưa kiếm được cách trị, toàn phải restore máy. Bác thử restart iPad + máy tính rùi sync lại xem, cách này hiệu quả không cao lắm nhưng vẫn còn vớt vát chút hy vọng.
1.tôi đưa đc ảnh vào ipad trở lại rùi. Tôi làm như sau: sau khi kiểm tra lại itune và vào mục Advanced -->Choose photo to share...--> Chọn đến thư mục ảnh mình muốn đồng bộ với ipad và chọn-->quay vào mục Photo và đồng bộ, vậy là nhận bình thường.
2.phát sinh vấn đề nữa : file .ipa mình không cài từ itunes mà cài từ Intallous, mỗi lần cắm ipad vào là itune nó đòi xóa các ứng dụng của tui, không để ý là nó xóa sạch luôn, ức chế quá, lại phải vào Intallous và cài lại từ đầu, lâu như ma. Bác nào có kinh nghiệm vụ này chỉ tui với, cảm ơn nhiều
louis213
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình nghĩ là, bạn nên cài những apps mới = itune, còn installous chỉ dùng để update thôi, và bạn nhớ vào setting ấn on cái sync app data đó lên thì khi cắm vào nó sẽ đồng bộ. Còn nếu cài game mới trên Installous thì chắc chắn cắm vào itune sẽ mất.
KevinXXX
TÍCH CỰC
14 năm
Kinh nghiệm là đừng cài bằng istallous trực tiếp trên máy mà hãy cài thông qua iTunes, như thế nó khi sync thì backup sẽ nhanh hơn rất nhiều và không sợ nó xóa bừa ...
linhmoitote
ĐẠI BÀNG
13 năm
Tôi vô itune nhưng không thấy mục photo thì copy ảnh thế nào hả các sư huynh?
cho em hoi truong hop cua em cung giong nhu anh Mrquinfo ah mà nặng hơn không Sync gi duoc lun ... mà độc 1 cái là ra tiêm thi lai cai duoc ... vay cho em hoi ipad em nó bị gì thế
Các bạn dùng Itools cho ipad Link download có cả Windows và Mac OS http://www.fshare.vn/file/CTOP6H4FDN/

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019