Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

copy video nhạc, phim vào iphone 3Gs

thuong1041987
3/10/2011 12:52Phản hồi: 17
Mình mới dùng con IP 3Gs. mà sao cop video nhạc hình vào khổ thế, toàn phải đổi đuôi sang mp4 hay cái gì ấy mới cop được vào, nản hẳn. mấy cái file down trên youtube ko đồng bộ được.
đang dùng android dễ thế, chuyển sang cái này thấy bất tiện quá
có bác nào có cách nào để em cop mấy file flv vào IP ko?
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bác xài app avplayer đi, hầu như dc với tất cả định dạng, hoặc app goodplayer cũng dc
thanks bạn nhé, để mình thử xem
dicky1986s
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn cài phần mềm ipad mateplatium trên pc mà dùng..tất cả các định dạng mà muốn chép vào iphone là nó tự convert và tải vào iphone thôi
ok! phần mềm này hay đấy!
cảm ơn bác nhé
bạn ơi! phần mềm này của bạn sao chỉ convert nhạc chạy được 3 phút đầu thôi, phần sau thì bị mất bạn ah
thanks mọi người nhé!
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thì bực ở điểm này! Trong thư mục nhạc mình quản lý rất chi tiết và khoa học, đều chia hết thành từng Album, từng ca sĩ, thể loại, nhưng bực mình ở chỗ sau khi sync vào iP xong là nó loạn lên.

Ví dụ trong Album Nhac HOT 2011, có tất cả 20 bài của 20 ca sĩ khác nhau. Khi Sync xong vào ip, mở ra thì mình sẽ tìm theo tên Album, nhưng kéo đến Nhac HOT 2011 thì ôi thôi, có đến 20 cái Album Nhac HOT 2011 y hệt nhau, khác mỗi tên ca sĩ, trong mỗi Album là 1 bài của 1 ca sĩ nằm trong Albumd đó, chỉ trừ nếu trong Album đó có 2 bài hát của cùng 1 ca sĩ thì nó sẽ để chung 1 nơi, mặc dù all thông số mình đã edit đúng hết, đáng lẽ đúng ra như bên iPod hay 1 số hãng khác như NOKIA hay Samsung là all bài hát sẽ nằm trong1 Album, chứ nó tung toé vậy thì mình lập ra Album làm gì? Máy mình có khoảng 30 Album, mỗi Album chừng vài chục bài, g nó tung toé ra cả ngàn Album giống hệt nhau, mỗi lần tìm chả khác gì đi tìm theo tên bài hát, mình đã lập ra Album những bài theo chủ đề, vậy mà g tìm theo tên Album cũng k rõ ràng dc nữa! Mong các anh hướng dẫn cách khắc phục!
cái này thì mình ko bị bạn ah! tất cả các video đều ở trong mục video hết, chỉ mỗi tội nó chỉ convert được nửa bài thôi, mình vừa registrartion xong, bây h thì ngon rồi
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
K phải video bạn ah, Video thì OK, mình đang nói về NHẠC
nhạc MP3 thì bạn tạo 1 cái playlist rồi nhét nó vào là ok mà
luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Nhưng rõ ràng trên iTune cũng nhận diện theo Album rồi mà khi vào iPhone nó lại thành ra cả đống Album trùng tên nhau như vây? Playlist dùng để lựa chọn bài hát ưu thích từ nhiều Album khác nhau, đằng này 1 Album vẫn k thể chung 1 thư mục đc là sao?
Là các chữ cái nó không trùng nhau

Ví dụ đều là The Men cả nhưng ở bài " chờ em trong đêm " thì trong Sumary nó ghi " The men " còn trong bài " Chẳng thể thiếu em " nó lại ghi là " The Men ", vậy khi vào Itune rồi qua máy của bạn thì nó là 2 album hoàn toàn khác nhau rồi, chỉ cần sửa lại mấy chữ cái trong phần Sumary này nó trùng nhau là ok, mình đã test cách này rồi, ok bạn nhé 😁
sài itools thử nha
http://www.mediafire.com/download.php?h47fte7q566gknq
1. tạo list

2. chép nhạc mp3
kéo thả vô

luxury235
TÍCH CỰC
12 năm
Mình đã kiểm tra đầy đủ bạn ah, có thể 1 vài bài nhầm tên nhưng k thể nào là all các Album của mình đều nhầm, vì mình xài cả GL Tab của Samsung, cùng 1 thư viện nhạc bên SS nhận là Album, vào Album là có nhiều bài hát của Album đó, còn với ip4 thì cùng Album đó, nó chia nhỏ ra thành nhiều Album có tên giông hệt nhau, bên trong mỗi Album đó là 1 bài hát của 1 ca sĩ, bực ghê lắm! Trừ trường hợp 1 Album của riêng 1 ca sĩ thì nó mới nằm trong 1 thư mục, còn nếu từ 2 ca sĩ trở lên thì bao nhiêu ca sĩ nó tách thành từng đấy cái Album, y hệt như tìm theo tên Ca Sĩ chứ k phải là Album nữa!
dicky1986s
ĐẠI BÀNG
12 năm
giờ có mấy ai sync bằng itunes bao nhiêu đâu bạn..bạn cứ dùng ipad mateplatinum ấy,khi bạn kéo thả vào mục music tự động cái phần mềm nó sẽ hỏi là mình muốn cop vào mục con nào trong music,cũng làm tương tự như thế với picture...bạn thử đi
hi
mình thì chỉ dùng itune để sync

---------- Post added at 12:35 PM ---------- Previous post was at 12:34 PM ----------

thỉnh thoảng dùng pc suite để cài file . deb

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019