Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cordon: Camera giao thông có khả năng giám sát đến 4 làn xe cùng lúc

TDNC
31/10/2011 15:44Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Camera này về VN thì các ông già noen lưỡng liền 😃

Gửi từ HTC HD2 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
huymailove
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này hay đây.rất thiết thực với giao thông ở vn
mấy thằng VN ngu như bò ấy

ở hn để ngay cái cột giữa đường để phân làn đường làm người dân tai nạn suốt

bây h thì chẳng thấy thằng nào đứng ngoài đường chỉ dẫn cả

toàn đánh trống bỏ dùi

theo em là nâng cấp cơ sở hạ tầng rộng thoáng rồi mún lắp cái gì thì lắp

CAGT là mấy thằng đểu
cuong_tnt
TÍCH CỰC
12 năm
Tham gia diễn đàn Tinh tế thì nên có 1 nhìn nhận vấn đề 1 cách tinh tế 1 chút đi. Đừng tỏ ra nguy hiểm.
- Bác chửi mầy thằng VN ngu, bác cũng là người VN đấy. Bác giỏi bác đã làm được gì cho đất nước chưa? Hay chỉ ngồi la liếm quanh mấy cái 4frum kêu gào.

- Cột phân làn sinh ra cũng là vì muốn nhắc nhở ý thức của người dân. Nếu như bác tập trung đi trên đường thì sao có chuyện đâm được. Nó là cái biển báo to tổ bố thằng ăn mày ra như thế mà cũng cố húc, thì nên tự hỏi lại bản thân, mình đã đi như thế nào để mà đâm vào như vậy, mà nếu như trong thành phố đi với tốc độ 30-40km/h mà đâm vào được thì mình cũng ko hiểu họ đi cái kiểu gì, mắt để sau lưng à, hay mải ngắm gái 😔

- Đã gọi là xã hội thì cũng có người nọ kẻ kia. Cũng có vài ba con sâu làm giàu nồi canh. Chả biết đoạn đường bác hay đi qua chỗ nào mà CAGT ko làm nhiệm vụ chứ chỗ mình, mưa bão cũng thấy các anh ý đứng chỉ đường. Bác nói người ta biến chất, đểu vậy thử hỏi lúc bác bị bắt bác có chấp hành để họ tịch thu xe và nộp phạt, lập biên bản theo đúng trình tự pháp lý ko hay là lại " Anh ơi bỏ qua cho em" , dúi ít tiền rồi đi cho nhanh. Bác cứ đi đúng luật thì có bố CAGT cũng chả dám động đến bác ~.~

- Nên nâng cấp cơ sở hạ tầng giao thông, cái này e đồng ý với bác. Ai chả mong muốn đường rộng đẹp, hệ thống giao thông hiện đại. Nhưng vấn đề cần bàn đầu tiên là tiền đâu :( Đến đường đi còn chưa lo xong thì nghĩ gì đến việc đầu tư các thiết bị giám sát hiện đại. Ví dụ như ngay cái dự án quốc lộ 32 (đoạn Cầu Diễn - Nhổn) ý, hoãn đi hoãn lại, hoãn lên hoãn xuống, chậm tiến độ làm khổ biết bao nhiêu người dân. Nhưng loanh quanh chốt đi chốt lại cũng chỉ là tiền. Nhà nước rót bao nhiêu cũng ko đủ. Vậy vấn đề cần đặt ra câu hỏi là tiền đó đi về đâu? Câu chuyện muôn thuở mà chả bao h giải đáp được? Hiểu ngầm với nhau vậy thôi....^^!

bác nói như đang làm thanh tra chính phủ ý

bác thì giỏi rồi, em nói mấy thằng rùa vàng chứ nói chó gì bác
bodies
ĐẠI BÀNG
12 năm
khó triển khác ở VN ....!😁
Kiểu này thì bác tài chạy đâu cho thoát :d
ở VN mà có cái này chắc cũng như ko
gặp việt nam thì chắc cũng pó tay, một ngã tư mà kẹt xe thì chắc cả chục chiếc
về việt nam thì hay nhi?
vandatAT
TÍCH CỰC
12 năm
càng ngày càng hiện đại. Nhưng ở vn thì thua mấy anh Hugo hết 😆. núp tuýt còi number one
hailuahocit
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này có ở VN thì tuyển người đi gửi bill phạt mệt nghỉ tạo dc nhiều công ăn việc làm -> nên làm 🆒
Cái này lắp ở Vn thì cũng cho đi bán muối hết thôi 😁
QDND
TÍCH CỰC
12 năm
Khoảng 50 năm nữa thì mơi dùng đc ở VN, nhưng tiếc rằng giao thông lúc đó sẽ khác giờ rất nhiều. Còn nói thật về quê mình bọn trẻ giờ manh động lắm có mấy a CSGT nó còn chẳng coi ra gì nói chi mấy cái Camera này.
huuduyus
ĐẠI BÀNG
12 năm
ủa mấy bác lạc hậu quá vậy, cái vụ này có ở Việt Nam lâu rồi mà, nhưng camera thì ko có tân tiến như camera loại này, bác nào không tin lái xe 4 bốn đi qua khu vực Định Quán Đồng Nai mà chạy quá tốc độ hoặc lấn vạch chia đường thì biết, camera đặt ở trên cao gần khúc nào thì mình quên rồi, cách camera khoảng 20 km sẽ có trạm giao thông hốt mấy bác vô, nếu các bác chối cãi thì mấy thằng giao thông ngồi trên xe sẽ cho mấy bác xem lại đoạn video mà camera gửi về quay cảnh mấy bác vi phạm.
khi nào mới đến VN nhỉ 😁
camera này áp dụng đường rộng dành cho xe hơi thôi ....
Chứ ở VN xe máy 1 đống chạy thì bát nháu nhứt là giờ cao điểm , có em này cũng dậy ...
Giờ chỉ mong ý thức con người đc nâng lên thôi , mình đi ngoài đường thấy người lớn , ông già ,lẫn dân trí thức học thức dậy mà chạy xe lấn um xùm , ngược chiều ,đường cấm ầm ầm ...
hoanglap90
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đó là lý do người nước ngoài rất tuân thủ luật giao thông. Mấy chú cứ chê ý thức tham gia giao thông của người VN kém hơn các nước khác nhưng cứ thử xem mấy thằng tây ở VN nó đi mấy quả xe phân khối lớn, không đội mũ bảo hiểm rồi còn gầm rú, lạng lách nữa... Ở nước nó có mà dám.
bắn tốc độ bằng cam, gửi notice bằng vệ tinh , đứng đường mất ... !
Việt Nam chật ních xe máy ko biết máy này có đọc được không
quá tốt , để kiểm soát tốt hơn nữa tình trạng đâm người rồi bỏ trốn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019