Cột sóng wifi có dấu x đỏ..Giúp mình với

mezmez
20/3/2012 9:32Phản hồi: 63
63 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này mình cũng đã từng bị. nguyên nhân là do bị trùng mạng. các bác có thể vào property và đánh lại mật khẩu sau đó ok là xong
@Nhật Bảo Lâm Hix. Vào property ở đâu z bạn

làm theo hình nhé
manhbecon
ĐẠI BÀNG
10 năm
mấy lần bị như bác chủ nhưng đến hôm nay mới hiểu 😆 ấn phải nút tắt wifi trên bàn phím, để ý xem là nút nào bật lên là đc... máy e dell n5010 nút tắt mở wifi ở F2
kutanhhinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có cách nào khác không các bác. E đã thử tất cả các cách trên rồi mà ko đúng. Lâu nay xài bình thường, e vào wifi nhà hàng xóm, điện thoại vào ok mà laptop thì tịt ngỏm. Mạng wifi nhà e thì vào đc nhưng mà chậm nên e dùng mạng hàng xóm 😔 Ko biết bị gì nữa
Mình cũng vậy...nó bắt nhập key nhưng toàn nhập không đúng
kutanhhinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bac nào giúp với, toàn phải dùng điện thoại restart modem máy tính mới vào được. Cứ lâu lâu ko vào là phải restart modem. Bệnh này lạ thật

Gửi từ K00L của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
TheWingAg
ĐẠI BÀNG
10 năm
Tớ có dùng utral để vào fb.. vậy giờ gỡ bỏ là vào đc wifi fai k bận?.. bạn chỉ tớ cách gỡ bỏ với dc k
Mình vừa bị xong!
Nháy phải chuột vào biểu tượng mạng có đánh dấu X chọn properties
Mục Security type chọn No
Mục Encryption type chọn None tiếp
Nhấn Ok sau đó kết nối lại
Mình đã thử và ok
@Siêu Yêu laptop mình xài win 7 ultimate, 64 bit, mới 2 ngày nay mỗi lần mở máy lên cột sóng wifi bi dấu x, mình bấm phải chuột vào biểu tượng cột sóng wifi bị dấu x mình không có thấy chữ properties như bạn nói.
mình chỉ thấy 2 dòng là : troubleshoot Problems và Open Network and sharing center
dep0rtiv0_0
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyen hao nhien Máy bạn giống máy mình.
Bạn Click chuột trái vào biểu tượng sóng wifi
>>> Click chuột trái vào Tên mạng wifi
>>> Click chuột phải vào Tên mạng wifi
Tốt nhất đừng làm. Vẫn vào được mạng thì kệ nó thôi. Làm như trên không vào được nữa đâu =))

Và câu trả lời của bạn đây
Do bạn dùng máy tính của mình share Wifi đúng không? các bạn vào Open network and sharing center -> Change adater setting -> Del cái model mà bạn vừa tạo để chia sẻ Wifi ấy, thế là cái icon ở phía dưới trở lại như bình thường rùi, thử đi nào sẽ thấy kết quả nhé!
@nguyen hao nhien Tình trạng máy vaio của mình cũng giống bạn. Bạn đã có giải pháp khắc phục lỗi này chưa. Nếu có chỉ giúp mình nhé
Máy của minh nó bị gạch chéo wifi. Mấy bữa mới đi cài win về xài đx xong h lại bị gạch chéo. Ai biết làm sao giúp mình với. Cảm ơn nhiều 😔(
Chắc bạn bấm nhầm vào nút bluetooth rồi. Bấm lại xem
dù sao mình cũng thanks bạn
các bác chỉ cho em cách khắc phục ? em kéo mạng của tiệm net, vừa dùng điện thoại và laptop nên em dùng wifile. 3 hôm nay không vào được mạng,lên hỏi tiệm net thi họ trả lời là wifile đều bị chặn, chỉ cho dùng 1 dây 1 máy tinh thôi, ?? có ai chỉ em cách mở chặn wifile không vâyhj . em cảm on nhiều nhiều
phuongqtkd
ĐẠI BÀNG
9 năm
cách nhanh nhất đây: vào controlpanel/network and Internet/ network and sharing center/ manager wireless networks/ chọn tên cái wifi có dấu x đỏ trong list, chuột phải vào nó, remove network, yes => ok, quay ra bảng wifi và kết nối lại, enjoy
Máy mk lenovo mk thử vài cách trên mạng ùi mà ko đc .giúp mk vs
mình nghĩ nguyên nhân ở đây phần lớn là do thay đổi càu đặt của modem, ví dụ như khi chúng ta đổi kiểu bảo mật mạng wifi ( security type ) từ wpa2 sang wep thì mật khẩu sẽ tự động chuyển về mặc định tuỳ vào format key ascii 5 ký tự (00000) hay hex 10 ký tự(0000000000) đây là đối với modem toto link viettel. mình nghĩ là ở các modem khác cũng gần tương tự. để thoát khỏi tinh trạng wifi bị gạch dấu "x" thì kích phải chọn properties chọn none ở cả hai cột sau đó ok, khởi động lại wifi trên máy, sau đó chọn lại mạng và thử nhập các kiểu mật khẩu từ cũ đến mk mặc định như: 00000; 000000000; 12345678; 1234567890..... chúc các bạn may mắn. mình đã từng phá phách + xài ké wifi nhà hàng xóm nên cũng có chút ít kinh nnghiệ, cũng mong là giúp ích đc cho các bạn
thanhs
xin cảm ơn nxtoofun đả chỉ giúp và đăng bài nhấp phải chuột vào biểu tượng mạng có đánh dấu x .đơn giản dể hiểu và chính xác
Vào control panel--> Manage wireless networks---> chuột phải vào wifi của mình bị dấu x đỏ chọn remove network---> bấm vào wifi nhập mật khẩu vô bình thường

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019