Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[CTIA 2011] T-Mobile G2x chính thức ra mắt với Tegra Zone

vuhai6
22/3/2011 8:0Phản hồi: 20
[IMGr]http://www.tinhte.vn/attachment.php?attachmentid=353835&d=1300782248[/IMGr]Hôm nay tại CTIA 2011, LG đã kết hợp cùng với T-Mobile để mang Optimus 2X đến với thị trường Mỹ. Có một điểm khác biệt đó là máy đã được đổi tên thành G2x, đây sẽ là dòng máy thay thế cho T-Mobile G2 (HTC Desire Z). Cấu hình máy không thay đổi nhưng có khá nhiều thay đổi về phần mềm, điều đầu tiên phải nhắc đến đó là giao diện đặc trưng của LG đã bị loại bỏ và máy chạy Android 2.2 phiên bản không chỉnh sửa. Đây cũng là chiếc điện thoại đầu tiên được cài sẵn Tegra Zone trước khi bán ra. Máy sẽ được bán ra vào cuối mùa xuân này.

Khi được bán ra, T-Mobile sẽ được cài sẵn một vài game và phần mềm riêng như: Need for Speed SHIFT HD, DTS Ultra Mobile, Near Orbit Vanguard Alliance – N.O.V.A., T-Mobile TV, Zinio eReader, Qik (chat video) ...

Được thiết kế bởi NVIDIA, BXL Tegra 2 trên LG Optimus 2X chạy ở xung nhịp 1GHz giúp máy tiêu thụ điện năng thấp hơn nhưng có hiệu suất cao hơn, đặc biệt là nâng cao khả năng chơi video, giải trí. Người dùng sẽ duyệt web nhanh hơn, chơi games mượt hơn. Bạn có thể tìm hiểu thêm về Tegra 2 tại đây.

LG Optimus 2X còn có khả năng chơi video chuẩn HD 1080p, với cổng xuất HDMI được tích hợp sẵn bạn sẽ dễ dàng xuất nội dung ra màn hình lớn. Ngoài ra thì với công nghệ DNLA được tích hợp sẵn, bạn sẽ có thêm nhiều trải nghiệm tốt hơn. Máy có camera 8.0 megapixel phía sau máy, hộ trợ quay video chuẩn HD 1080p. Kèm theo đó là pin dung lượng 1500mAh.

Thông số kỹ thuật:
  • BXL: 1Ghz Dual-core Processor (NVIDIA Tegra 2)
  • Màn hình: 4-inch WVGA
  • Bộ nhớ trong: 8GB (up to 32GB via microSD)
  • Pin: 1,500 mAh
  • Camera : 8 megapixel và camera trước 1.3 megapixel
  • HDMI mirroring
  • 1080p MPEG-4/H.264 playback and recording
Nguồn: engadget
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn kết cái giao diện optimus UI hơn, nhìn bóng bẩy và tạo ra cái đặc trưng cho em 2x 😃
trông khá đẹp đấy chứ.dạng thanh truyền thống nói chung cầm vẫn chắc tay hơn mà
mrsun22
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cảm thấy nó giống con Motorola Atrix và Optimus 2x hợp thể vô cùng 😔

Nếu được chọn thì sẽ chọn thiết kế của LG và phần cứng của Moto.... sao 2 thằng này không kết hợp với nhau nhỉ..... Nói chung chưa từng dùng qua con điện thoại LG smartphone nào kể từ ngày dùng con LG ngày xưa "mình hạc xuơng mai N200"... không thực sự ấn tượng với LG vì thấy nó dùng hơi chuối không biết qua dòng Smartphone thì thế nào.
Nó chính là Optimus 2X đó bạn .Nhìn bản của nhà mạng T-mobile khá đẹp.đẹp hơn rất nhiều so với bản của Hàn Quốc
mình cũng thích MOto. khổ nổi thích kết hợp với HTC hoặc samsung hơn.
galamco
TÍCH CỰC
13 năm
máy đẹp
nhiều loại mới quá
Máy chạy Android có cấu hình khủng và đa dạng nhỉ. Nhưng nếu mở quá thì có ngày cũng phải đóng lại đó. 😁
Buds
TÍCH CỰC
13 năm
má ơi, ngày xua chạy android 1.6 chip có 600mhz đã thấy mạnh lúc đó chỉ ao ước 1Gz là mãn nguyện, bây h x2 1Ghz rồi mà vẫn thấy yếu 💀
Máy đẹp quá! Niềm mơ ước của mình đây!
Bác mod hình như chỉ chú tâm vào dịch thôi thì phải:

- Cấu hình con này hơn hẳn con T-Mobile G2
- Trong bài viết ko đề cập gì về việc nó chính là con Optimus 2X P990, Ram 512 😃
Hôm nay tại CTIA 2011, LG đã kết hợp cùng với T-Mobile để mang Optimus 2X đến với thị trường Mỹ. Có một điểm khác biệt đó là máy đã được đổi tên thành G2x, đây sẽ là dòng máy thay thế cho T-Mobile G2 (HTC Desire Z). Cấu hình máy không thay đổi nhưng có khá nhiều thay đổi về phần mềm, điều đầu tiên phải nhắc đến đó là giao diện đặc trưng của LG đã bị loại bỏ và máy chạy Android 2.2 phiên bản không chỉnh sửa. Đây cũng là chiếc điện thoại đầu tiên được cài sẵn Tegra Zone trước khi bán ra. Máy sẽ được bán ra vào cuối mùa xuân này.

Ngay đoạn đầu tiên đã nói nó là Optimus 2X rồi :|

Nó là dòng máy thay thế, tất nhiên câú hình cao hơn :|
Ko biết lúc bán ra em có còn tên là T-Mobile G2x ko nữa, hay đổi tên thành AT&T gì gì đó 😁
Máy đaẹp, hàng khủng long..............................
mình thì cứ logo T-mobile là kết.....................
Thay đc cái giao diện của LG là thấy mừng lắm rồi, sao mà ghét cái giao diện ấy thế ko biết 😁
zinzin25689
ĐẠI BÀNG
13 năm
măt sau ko biết có thay đổi gì ko?
Hình như bây giờ mẫu mã cứ ná ná nhau kiểu j ấy. Chắc chỉ có mặt sau là khác khác thôi,
vậy tuyệt vời qá
tình hình là mình vừa được một người bà con xách tay bên Mỹ về 1 chiếc LG G2x P999 nhưng ko may khi upgrade SW bị trục trặc nên máy bị treo boot. Hiện tại mình đã thử nhiều loại ROM khác nhau cho máy nhưng vẫn ko thể cứu được. Có bạn nào có thể giúp mình hoặc biết địa điểm nào có thể cứu được máy mình xin giúp đỡ. Thanks ! 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019