Cửa hàng điện thoại nào bán hàng xách tay uy tín nhất

handoi87
15/8/2010 18:59Phản hồi: 152
152 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bữa nọ định mua còn SS wave III tại Hoangha thấy nản quá. Hàng xách tay gì mà như dùng rùi...thái độ bán hàng thì chán, nên thôi không mua nữa. Còn đến nhật cường mobile thì còn một bộ. Nhưng nhật cường thì phải trả tiền thì mới xuất hàng lúc đó mới xem được máy cơ, đến khi mang máy ra rùi thì trời ơi, con máy thì mặt màn hình bị xước như dùng rùi, và đến khi mở máy để cắm thẻ sim thì úi....máy cái tem dán bảo hành đã bị tô vít chọc vào làm rách (trắc là máy đã bị dùng lướt rùi bán lại cho nhatcuong). Sợ quá liền bảo Nhật cường đổi cho con SS wave III hàng Cty (hàng cty còn nguyên hộp). Vậy nên từ giờ em cạch đến già hàng xách tay. (mà tại hoanghamobile em mua cho ông anh còn ss i9003 hàng cty mà bảo hành đến 2 lần liền. 1 lần thì chết nguồn, lần 2 thì hỏng cảm ứng. Giờ nghĩ đến hoangha mà kinh)
miloodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Minh thi chua mua o Hnam mobile bao gio nhung minh doc tren mang thay moi nguoi comform du lam. Toan la chuyen xau thoi, khong thay chuyen nao tot het. May chay khong truc trac thi khong co gi de noi con may bi hu hong can bao hanh la tha dem bo suong hon.
Minh co mua 2lan o phongcachmobile, mot con Nokia N900 va 1con BB 9800. Noi chung la sai tot chua bao gio bao hanh lon. Co lan minh dem bao hanh con Nokia N900 thi nhan vien tiep nhan bao hanh cung rat tot. Minh cung dang dinh mua mot con HTC EVO 3D nhung chua biet mua o dau, dinh mua o phongcach tiep nhung gia no lai cao hon Bach Long mobile. A e da co ai tin dung san pham cua Bach Long thi viet ra de moi nguoi tham khao y kien nhe. Gia ben Bach Long hien re hon phongcach khoang 200k
@miloodo bác thử 1 lần qua bên e coi hàng thử nhé
http://www.tinhte.vn/threads/1177083/#post-16033205
miloodo
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua dai di ban, minh co ong anh mua o Bach Long con HTC EVO 3D roi. Den gio van chay binh thuong, mau sac net. Cam ung nhay chua thay loi gi het. Ong mua dc 3tuan roi.
Vừa tung vừa hứng à 😁
bác này tung hứng hay thật
xmennd
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cua hang nay nghe la wa ............. Ko bit nhung ban cu den coi thu xem hang
lại đào mộ à?cái topic chìm hơn chục ngày nay còn moi lên nữa.ko biết topic này bị moi lên lần này là lần thứ mấy rồi.
Khánh ti
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nguyenhiepsd Thì sao? Vấn đề gì mà còn người quan tâm thì còn tranh luận và chia sẻ. Mình thấy đây là vấn đề muôn thuở rồi! Tranh luận tiếp về vấn đề nhiều người băn khoăn thì chả có gì là sai cả! Chả hiểu bạn hay tham gia diễn đàn nào mà lại nói theo kiểu trách móc việc bàn luận trong topic cũ nữa.

@all: Mình thì hay mua máy ở Hoàng Hà, và chưa bao giờ bảo hành cả. TGDD thì phải bảo hành màn hình 1 lần do mình làm rơi máy, và họ thay miễn phí mặc dù hết BH 1 ngày(hàng cty). Kinh nghiệm mình thấy hầu hết hàng xách tay nếu dùng ổn thì không sao. Mọi vấn đề chỉ phát sinh khi phải đi BH. Vì không phải hàng nào cũng có nhân viên BH lành nghề và chạy kịp công nghệ, nên việc BH ở những cửa hàng bán đồ xách tay khá tệ. Còn ở cellphones thì máy không còn nguyên seal có lẽ do các bạn IT ở đó tháo ra để check máy xem có bị lỗi gì không. Vì khi nhập cả lô hàng, kiểm tra luôn rồi trả lại cả lô hàng lỗi thì giảm thời gian BH và giá thành hơn. Bạn bè mình mua ở cellphones chưa thấy ai phàn nàn phải đi BH cả. => dù là hên xui nhưng nên mua ở cửa hàng nào mà tỷ lệ phải mang máy đi BH là ít nhất.
www.giakien.vn rất tốt. Mình đã từng mua 2 máy ở đó. giá cả hợp lý, nhân viên lịch sự, mọi thứ đúng hẹn
một cái nữa mình thường xuyên tham khảo đó là www.bachlongmobile.com nhưng chưa mua bao giờ. thấy giá ở đây cũng rất tốt
Mua ở msdientu thì sao cả nhà cho ý kiến vs
http://www.vatgia.com/TranNamMobile&module=product&view=ucat&record_id=1457

- Giá rẻ hơn mấy chổ khác, nhưng chưa mua ở đây nên ko biết chất lượng ra sau.
Tuần sau định múc con HTC One X ở style MObile mà ko biết như thế nào, hàng ở đây nguyên seal ko như bên CellphoneS, tuần tới mua về xong có j sẽ Pm sau cho anh em tham khảo...^^
nói thật thì ở HCM,HN thì mua ở cellphones là uy tín nhất đấy ;) cellphones không có scandal bán hàng lừa đảo
em định làm con Desire HD thấy hàng xách tay tầm 6tr7 - 7tr4 các bác tư vấn giúp em cửa hàng nào uy tín chất lượng với dành dụm mãi , định mua hnam mà thấy ghê quá......
Pác nào đánh giá Hnamobile chắc thấy giá rẻ quá Vote đại chứ chưa mua lần nào phải hông.
100 KH mua hnammobile sẽ có gần 70 KH phải bảo hành sau 2 tháng.
Do smartphone của Hnam 100% hàng dựng. Hàng phone bình thường là hàng loại 2.
Tôi từng mua con sony ericsson của nó cái logo gắn trên đt là đồ lởm 2 tháng sau tróc keo, bung logo ra luôn. nhìn ghê lắm. cảm ứng sài 1 năm chết ngắt. Bảo hành thì mặt mũi ông nào ở hnam cũng nhăn nhó chỉ đông chỉ tây, Chả biết kêu cứu ai hết.

Có mua thì mua chính hãng, muốn xách tay thì cellphones, uyênmobile, bbsaigon.com ...
Pes19922011
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thế bên vnandroi thì ntn hả???
cách đây 2 tháng tui có mua sạc htc o phongcachmobile lúc mua tui có hỏi nhân viên bán hàng la sạc cho sasention xe khi mua về nhà sạc thì khoảng 5 tiếng mới đầy sau đó khoảng gần 1 tháng sau tui gọi lên để bảo hành thì nói lên trần quang khải ngày hôm sau tui chạy lên đó để bảo hàng khi nhân viên kiểm tra thì tui có nói là sạc khoảng 5 tiếng mới đầy rùi nhân viên kiểm tra nó lấy sạc nó cắm vào 1 máy khác rùi nó ra nó kêu với tui là sạc không sao tui kêu là sạc này nó chậm hơi sạc zin tui yêu cầu nó đổi thì nó kêu có làm sao đâu mà đổi tui nghĩ sạc đó không bao nhiêu tiền mà nó làm vậy trong khi đó là còn thời gian bảo hàng nói một hồi rùi nó kêu sạc đó là sạc cho evo 3d lên nó vô chậm bực mình tui muốn quang cục sạc vào mặt nó chứ bao nhiêu tiền đâu lên mua ỏ đâu cũng hy vọng là không phải đi bảo hàng chứ nó bảo hàng cho vui chứ thực tế có bảo hàng cho đâu
Bac xen gium minh o cua hang thanhngocmobile q11 nhe. Thay re wa troi nhung k bik tot k
các bác ơi. em mới tham gia 4r.thấy top này em cũng góp ý kiến.hàng xách tay (không phải trung quốc) cũng la hàng cty cả.chẳng qua tại thuế của mình cao.tiện đây em cũng đang có ý định bán hàng xách tay.e sẽ có người giao dịch tại HN va HCM. cụ thể ntn các bác pm yh nhim_lua_hg rồi rõ.cụ thể là em có chị tiếp viên trong HCM hay sang singapor. làm ăn đàng hoàng không hề lừa đảo.máy đến tay rồi mới giao tiền
Tiep vien gi chu toan la hang trung quoc sang chu ko doc bao sang doi dau nam truoc bon tiep vien voi gioi nghe si buon ban hang tu nhat ve bi bat het do.lam sao bit la hang sin hay la hang quoc te buon ban toan lua dao nhau thoi it tien thi dang chiu nua hang do con du do thi cu vo chinh hang ma xach chu chang tin bo con thang nao het
Mình nghĩ xách tay thì Cellphoneuk là ok nhất bác ợ
---------- Post added at 08:33 AM ---------- Previous post was at 08:27 AM ----------

mình chưa bị như bạn nhưng mà mình bị thế này mua cái i9003 mất loa ngoài đi sửa kêu 5 ngày , đúng ngày gọi kêu có hôm qua rồi anh sao ko gọi tui , vậy tui cho số dd làm cái gì hả cho một trận hả giận chi nhánh mới bên lê văn sỹ, mà hnam ghét nhất cái vụ dán màn hình ko bao giờ có cái miếng dán chuẩn toàn là cắt dán ,thấy nó ngồi cắt hết hồn xấu òm ko thèm dán trả 30k cho khỏi mắc công, mình mà bị như bạn mình chửi cho mà khỏi buôn bán[/quote]

Cái vụ dán màn hình mình bị rồi. Ba bữa sau lột luôn ra. Hnam nó không có con mắt thẩm mĩ hay sao

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019