Cục sạc iphone 4 bị nóng

koko_vn
2/1/2011 12:0Phản hồi: 15
có bạn nào rành về đồ điện giải thích hộ mình cái. sao cục sạc iphone 4 lúc sac pin nó nóng quá vậy....? Anh em sài có thấy nóng không....? hay chỉ có mình mình thấy nóng....
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sạc thì nóng là đúng rồi, thật ra là chỉ ấm ấm thôi, còn nóng quá mức thì chắc sạc hỏng hoặc là nguồn điện nhà bác không ổn định.
cám ơn bạn. tại mình đọc trên mạng thấy có người nói xoay cái cục sạc gì đó, tại mình thấy nóng hơi quá nên cũng sót. sạc thì cũng nhanh 1t-2t là đã ngắt sac rồi hay sao đó. 1-2t là 100% cục sạc nguội luôn. nguội là dấu hiệu hết sạc rồi hả bạn.... hay cứ cắm tiếp cho đủ 3-4 tieng như nhiều người nói....?
Thường khi sạc thì khoảng 1 tiếng đầu cục sạc sẽ nóng, sau đó sẽ nguội dần từ từ. Khoảng 2 tiếng nó sẽ báo 100% nhưng thực tế lúc đó pin chưa đầy hẳn đâu, bạn nên để đó thêm 1-2 tiếng nữa pin mới thật sự đầy. cắm luôn qua đêm cũng kg sao vì sạc iphone đầy là nó tự ngắt điện mà
chihuynh
ĐẠI BÀNG
13 năm
chắc do tâm lí thui bạn ah.cái gì làm việc mà ko nóng ip sài nhiều còn nóng nói chi cục sạc hiii
E để qa đêm thấy hơi ấm thôi a ạ😃
có thể lúc cắm sạc không sát nên bị nóng , mình cũng hay bị tình trạng đó lắm . Khi cắm cẩn thận thì sạc cả đêm cũng chỉ ấm ấm thui hà . Pin ip sạc đủ phải từ 3 đến 4h mới no pin .
A xài soft Battery Doctor áh, chừng nào sạc đầy nó báo😃😃😃😃
nhưng các pac cho e hỏi là sạc bằng sạc thì bị nóng, còn sạc bằng PC thì bình thường như ko sạc vậy lun, vậy sạc cái nào tốt hơn? với lại cục sạc IP 4 e thấy sạc nào cũng hình như hơi dài dài mà sao cục sạc e mua nguyên seal nó nhỏ xíu vậy ta, hình vuông a''' ....?
Cục sạc vuông, nhỏ là của mấy máy bán tại Mỹ. Ở một số nc khác thì cục sạc có hình dạng khác như iphone của hongkong or singapore thì cục sạc to 3 chấu, ở vn mình thì cục sạc dẹt, mỏng và dài, ....
Mr.lap
ĐẠI BÀNG
12 năm
@napoleon_vn Cái sạc của mình cũng vuông và ngắn như vậy. Sạc cục sạc của bạn và cũng nóng. Mình nghĩ là tại nó nhỏ quá nên tản nhiệt kém
Khi bác sạc thì cục sạc nó ấm ấm là đúng rùi, nhưng nào khi sạc đầy 100% thì nó nguội luôn. Hiện tượng bình thường mà. Còn giữa sạc bằng nguồn điện và sạc qua USB thì có lẽ chưa ai khẳng định đc sạc bằng cái nào tốt hơn cái nào cả, bác cứ dùng đi, khỏi lo gì cả :d
Khi có dòng điện chạy qua thì nóng lên là đúng rồi mà
Nóng cục sạc là bt thôi mà ! Khi nào nóngchayr ra và biến dạng thì mới đáng xem xét ! Sau khi sạc full thì sẽ không còn dòng điện vào iPhone nữa nên nó sẽ nguội đi 😃
máy mình sạc mà sao cả máy nóng ran lên nhất là cái viền , bực quá phải cho nó thêm cái quạt. ko biết là gị bẹnh gi nữa
Máy mình cũng bị vậy. Mình tắt 3g và sạc thì hết hiện tượng đó. Ban thử xem thế nào. Bạn cũng thử đảo chiều chân cục sạc nữa nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019