Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hai hai. nặng cả máy, load lâu, tốn RAM làm chậm quá trời lun. đt hỏng, dùng tạm đỡ chán
Màn hình BlueStacks của mình dạo này hay bị quay ngang đối với những game như pirate kings ai có cách nào khiến nó trở lại thành dọc ko ạh ? Tks bác
Chào cả nhà. Mình đang dùng win 8, đã cài đặt xong blustar nhưng đến chố đang nhập tài khoản gmail vào thì không đang nhập được. nhập email va pass vào nó chạy một lúc rồi out ra như luc đầu. anh e ai rành về thằng này không hướng dấn cho mình với (trên Win 8 nhé). Thank nhiều
anmanh95
ĐẠI BÀNG
9 năm
mình cài xog bluestack rồi, chạy win 8.1, cơ mà khi mở lên thì hiện thông báo "Đang tải về dữ liệu trò chơi" lúc lâu mà mãi chưa thấy gì thay đổi? có ai biết cách khắc phục, giúp mình với.
cho hỏi lúc mình cài bluestacks thì gặp lỗi này là sao. khắc phục như nào ạ
Em cũng định cài bluestacks nhưng khổ nỗi máy em đóng băng mà em lại ko biết pass để mở T_T..... vì máy đóng băng ổ C nên em cài vảo ổ D, cài xong thì có vào thư mục cài trong ổ D để tìm file chạy, tìm hoài chỉ thấy một số file còn file khởi động thì không thấy, thế là ra ngoài desktop xem file khởi động dc lưu chỗ nào thì nó ghi là trong ổ C, vào ổ C tìm thì đúng là có, mà em chuyện hết file trong ổ c và ổ D rồi khởi động lại máy xem có chạy được ko, KQ là ko dc T_T,.... Em qua đây chỉ muốn hỏi có phải bluestacks chỉ chạy được khi cài vào ổ C hay ko????? bác nào biết trả lời em nhé
Mình chơi game cho bluestacks khi download data thì down bản nào vậy mấy bạn: adreno, mali, power vr, tegra???
ad cho em hỏi là ở trường em chơi trên blustack thì dow úng dụng trên chplay về rất nhanh
nhưng sao cứ về đến nhà hay ra 1 quán nào đấy để chơi thì doỷ cực kỳ lâu luôn. nhất là muốn dow 1 file ở trên 4shaed mà lâu cực kì luôn lúc nào cũng tầm 20p
ad có cách nào khắc phục đc tình trạng này ko ạ. thanks ad
các bác cho e hỏi đối vs game bắt tải thêm data nhưng ko kết nối đc là bị sao vậy. thanks
M.n cho em hỏi khi em cài đặt bluestack thì nó hiện ra lỗi này ạ : failed to install bluestacks .error :the given key was not present in the dictionary
Bác nào giúp e với. E cứ bị thế này
@leuvandat Mình cũng bi như ban này! Có ai biết tại sao không?giúp mình với
honamhai
TÍCH CỰC
9 năm
Cái này là bị lỗi gì đây anh em giúp với, vẫn kết nối internet bình thường, nhưng vào google play thì bị thế này
@honamhai uuinstalled rồi install bs lại đi bạn, mình bị thế 2 lần nên làm lại là ngon luôn. ko phải do internet đâu, bs bị lỗi đó
goben
ĐẠI BÀNG
9 năm
bluestack lâu lâu bắt mình cài thêm app nếu không thì phải trả $2 , có cách nào chặn được không chứ cài kiểu này mình nghĩ nó sẽ nặng máy khi dùng lâu dài ah 😔
kienvunb
TÍCH CỰC
9 năm
@goben Cùng câu hỏi với bạn này, Bluestacks của mình đã root rồi mà không biết làm cách nào để tắt đi được, lâu lâu vào kiểm tra thấy một đống app vớ vẩn, nặng quá.
Chào các đại hiệp:
Phần lớn thời gian mình chơi trên quán net, nhưng có 1 điểm làm rất bực mình đó là pc bị đóng băng. Do đó khi reset máy là mất hết. Cài lại bluestack rất nhanh, nhưng cài 1 số game thì cực kì lâu, thường phải mất 1 tiếng để down game và update. Rất là nản lòng. Đại hiệp nào có phương án khắc phục không ạ.
DD.Du
ĐẠI BÀNG
9 năm
Hóng
sao mình cài đặt bình thường mà đăng nhập vô ko đc mặc dù mật khẩu vài tk điều đúng . ai giúp mình với plzzz....
mình vào phần cài đặt xong cứ Loading mãi là sao vậy nhỉ ? mình win xp . ram 4g .
kiennams
TÍCH CỰC
9 năm
Bác nào biết cách bật 2 cái bluestack cùng lúc để cày 2 game 1 lúc trên 1 laptop k.cài máy ảo thì nặng và rắc rối quá.k lẽ k còn cách nào sao
NTDKiaForte
ĐẠI BÀNG
9 năm
Cho mình xin lỗi vì đào lại thớt.
1.Tình hình là lâu không dùng bluestack hôm qua bật lên dùng ok. Nhưng đc 1 lúc nó bắt cài app player 2$ nhưng ko biết thanh toán ntn đành chọn tải ứng dụng về. ko biết có anh em nào biết cách để ko bị cái đó nữa không
2. Nữa là mình bị lỗi gì đó khi chơi game asphalt 8 ( game khác bt) là lúc vào game thì hiển thị màn hình ok nhưng đến lúc muốn chọn play thì bị mất góc chỗ nút play, bị cái thanh nút home bên dưới che mất không biết có cách khắc phục không hay cách nào đso tát cái thanh đó đi ko?
3. Lúc chơi game đồ họa cao như asphalt 8 hay gt racing 2 thì mình vào game cái phông nền toàn màu đen (bt trong gara áphalt là màu bạc hay gì đó) và vào game số đếm ngược toàn màu đen. Không biết có ai đã bị và khắc phục đc chưa ?
ko biết là có phải do máy mình bị gì không. Cấu hình pc
Main EP-31
Chip e8400
Vga Gt240 ddr5
Ram 4gb
Thanks mong mn giúp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095