Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình thì cài vào dc nhưng game down tren market ko dc, và trò Virtual City Playground down hk dc luôn, mình ko có dt andriod nên ko rành lắm nếu dc hướng dẫn cụ thể hơn nhé thanks
Mình đã cài được Chương trình Kindle vào bluestacks nhưng không biết cách copy các file sách vào thư mục dữ liệu của bluestacks để xem. Bạn nào biết giúp mình với
Có 1 cách khá là thủ công là bạn gửi file sách vào hòm mail rồi vào bluestacks checkmail và download xuống.^^
Có ai cài được Paltalk chưa vậy?
có cách nào chơi đc flash để xài thằng Vietnam Mobi TV k ah? Thanks
actionboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đang tính nhờ ai đó có phone android, synch cho vài phần mềm vọc chơi, vô tình tìm đc bài này.
Rất rất thanks bác.
Mình cài 1 phần mềm đọc tài liệu dạng djvu thành công nhưng khi vào chương trình,nó mặc định để file browser là sdcard/...giống như trên điện thoại mà mình không biết tìm cái thư mục này ở đâu để cho sách vào đó.Bạn nào biết chỉ dùm với.
chán rùi ^^
phantan74
TÍCH CỰC
12 năm
Mình thử đi thử lại nhiều lần mà chỉ sync dc app từ điện thoại vào Bluestacks trên PC thôi. Còn cài App trực tiếp trong
[h=1]Bluestacks trên PC thì kg dc[/h]
mình cài xog nó cứ chạy màn loading mãi @@
Có bác nào biết download trực tiếp từ BlueStack thì nó lưu file apk ở folder nào ko ạ? Em tìm mãi ko thấy ;)
@_viking_ Nhớ xem lúc cài mình cài ở chỗ nào. Mình thì E:\BlueStack
tangtrungvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác nào root rồi chỉ e cách root vơi
bạn ơi sao mình không mở được đường dẫn này nhỉ
\%programdata%\BlueStacks\Android\
duchung05
ĐẠI BÀNG
12 năm
cho mình hỏi, những dữ liệu trong bộ nhớ máy ảo, và thẻ nhớ ảo thì nằm ở đâu trong máy tính nhỉ, vì có mấy file mình download bằng BS, nhưng mún lấy ra thì ko bik lấy ra chỗ nào... !!
nqchungv
ĐẠI BÀNG
12 năm
Muốn lấy dữ liệu từ PC cho các phần mềm trong Bluestack thì làm thế nào các bác nhỉ?
@nqchungv C:\Program Files\BlueStacks
các bác ơi cho mình hỏi. mình cài bluestacks trên trang chủ bản mới nhất. lần đầu thì mình cài máy mình ok add đc gmail nhưng cài cho bạn thì k có chỗ add gmail đc nữa. lúc cài k thấy file xda gì đó nữa. mình gỡ bộ cài trên máy tình ra cài lại thì cũng k đc. ko vào google play đc nữa.ai giúp mình với
ai giúp em với. e can gap lam
khong ai xai cai nay nua ah
Cac Bác cho em hỏi, muốn mở SDCard của bluetack làm sao , tôi tìm dc file SDcard.fs rồi nhung không biết mở, tôi định can thiệp cài data như đt luôn, cài cho từ điển ấy mà, si biết bày vs
@tuan142kb b cho mình hỏi sao mình 0 tìm đc file sdcard.fs
mình vào C:\ProgramData\BlueStacks\Android chỉ thấy folder SDCard.sparsefs , bên trong có file Map và Store thôi 😔
mình đang muốn cài mấy cái từ điển với phát âm cho mSPdict
@tuan142kb nếu bạn muốn chuyển đổi qua lại từ máy tính với sdcard thì dùng 1 số phần mềm như sau:
OSFMount 64bit - 32bit
tiếp theo là Ext2 File System Driver for Windowns: tải tại đây
tiếp theo làm như video bên nước ngoài hướng dẫn nhé :p
explorer.apk chỉ dùng để bạn quản lý file thôi! thích thì cài! ko thích thì thôi.
@TMTDrbt đó là do bạn cài phiên bản mới nhất (tính đến tháng 08/2013)! làm theo hướng dẫn của người ta nhé 😃
8947969
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mọi người cho mình hỏi: Mình download Bluestack về chạy ngon lành down ứng dụng ok luôn. Giờ mình muốn xuất ứng dụng đó thành file .APK thì làm sao nhỉ
@8947969 bạn down cái android assistance trong mobile 1 mảket về mà làm
8947969
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuan142kb Thanks bác
spirit3x
TÍCH CỰC
11 năm
cấm mic vào xài viber đc ko nhỉ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp