Cùng chia sẽ kinh nghiệm sử dụng Bluestacks trên máy tính nào.

ApsTech
13/10/2011 9:55Phản hồi: 489
489 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lamtung1211
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho mình hỏi root trên mac os thế nào ?
lamtung1211
ĐẠI BÀNG
11 năm
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1923157 bác nào dịch hộ vs e dịch gg không hiểu dk hxhx
em cài game total conquest trên blue stacks mà vào game nó báo lỗi
you do not have enought available space on your mermory card to install game .
nó bảo xoá bớt file đi. ai hướng dẫn em cách sửa đc ko ạ?
Có ai biết dùng bàn phím khi chơi game trong bluestacks k,cứ phải click click khó chịu quá
mình chỉ hay chat trên đt thoai, đt tốn pin quá với hay sử dụng máy tính nên giả lập trên máy tính khá tiện..
tuy nhiên ko biết cách nào cho hình vào mấy phần mềm chat như zalo hay viber được cả. hoàn toàn bó tay, bác nào biết giúp với ?
sao cái này mình ko chơi đc Blood Brothers nhỉ
anhkovip
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình cài game thì toàn bị như này

có pro nào fix được lỗi này không giúp em phát 😔
@anhkovip Bản SDK viết ra game là bản cũ.
Sao mình cài đặt vô chơi game là bị dis ra thế nhỉ...vô lại cũng dis không hết đc
chào các bạn, mình đã sử dụng Bluestacks (BS) 1 thời gian, thấy các bạn có nhiều thắc mắc, nên post trả lời như sau:
1- phải chấp nhận là có nhiều game ko chơi được trên BS
2- các phiên bản của BS mình download ở đây : www.filecrop.com
các bạn vào và search bluestacks, mình cài bản bluestacks rooted HD
3- khi cài BS yêu cầu cấu hình của máy phải ok, nhất là card màn hình. Nói chung con máy từ i3 và card màn hình tương ứng trở lên là ok. Mình cài lên con i7, card màn hình cũng ngon, ko có vấn đề. Nhưng cài sang con dual core thì ko được
4- cài đặt BS yêu cầu phải cài .NET 2.0 trước, cái này phần lớn ai cũng có trước nên ko để ý, nhưng bác nào vừa cài lại máy tính thì phải biết, ko thì cài sẽ báo lỗi.
5- Bạn nào đã cài BS 1 lần, lúc cài lại thường có vấn đề, vì BS lúc uninstall ko clear hết trong registry, tốt nhất là dùng Windows system restore, restore lại lúc trước khi cài BS lần đầu, nhanh gọn hiệu quả. Sau khi restore lại system, thì cài BS lại.
6- mình sài BS cũng sử dụng được bàn phím như thường.
7- Sync BS với máy dt thực sự ko hiệu quả và cần thiết, nếu các bạn chơi game, thì phải copy data từ dt vào BS để chơi tiếp, cách thức ra sao thì mỗi game 1 khác, và phần lớn chỉ làm được nếu cả dt và BS cùng rooted
có bạn nào đặt được vị trí trên bluestack ko vậy, mình muốn sử dụng chức năng look around của we chat,ngoài ra ko biết có cách nào sd chức năng shake của we chat ko, bạn nào biết cách thì chỉ dùm mình nha
diamond488
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mấy bác giúp e vs sao mà click vo icon nó hiện cái bản như thế này là sao, mình đọc từ trang 1-8 thấy ai cũng mắc nhiều lỗi nhưng ko ai giống mình hết!
các bạn ơi cho mình hỏi là dùng Frêdom trên BS như thế nào? mình đã root BS và đã cài Freedom nhưng mà khi bật lên click vào nó hiển thị là "phần mềm không hỗ trợ cho đất nước bạn" mình đã cài time về +4
@b0ng.t0ny up lên nào >"< pro nào chỉ giúp em với huhuhuhu
zzkiuzz
TÍCH CỰC
10 năm
@b0ng.t0ny Root cho BS như nào vậy bạn @@~... mình cũng đang mún H**k game ;))
kelvinlong
ĐẠI BÀNG
10 năm
bác nào giúp em chơi game golf stars của Com2us trên Bluestack với
Cho mình hỏi . Blustack thì ta có thể change USER_GUID để các ứng dụng sẽ nhận diện đây là máy khác ( mặc dù trước đã từng cài ứng dụng đó) vậy tương tự thì trên điện thoại samsung hoặc IOS tha thay đổi cái gì. Cảm ơn rất nhiều. sẽ có hậu tạ cho câu trả lời hay (1 thẻ điện thoại 20k) 😆
có ai biết bật cùng lúc 2 cửa sổ BlueStacks riêng biệt không ?
mình muốn chạy thử 2 nick game trên cùng 1 máy tính cho tiện.
Có cách nào đăng nhập vào Bluestacks Cloud Connect k cần acc facebook k chủ pic vì mình k chơi facebook mình gét fb lắm
ai dup minh voi minh cai Bluestacks song no cu chay loading mai...........
Các bạn cho mình hỏi ?
1. Mình cài file apk ở ngoài vào làm theo hướng dẫn nhưng sau khi cài xong mở BlueStacks lên vào phần ứng dụng k thấy file mới cài vào đâu cả?
2. Mình cài ứng dụng Appstore của (appstore.vn) vào khi mở ứng dụng appstore lên thì nó nằm ngang xin giúp với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019