Cùng thảo luận về Windows 8 Release Preview.

SnoopyKen
1/6/2012 0:56Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Máy em Asus K42JE cài Win 8 Release Preview..tất cả đều ngon lành cành đào..chỉ riêng cái Lan là driver ko chạy đc..wifi vèo vèo..mà cắm cable vô thì k có tín hiệu. Các bác cứu em với :oops:
youngj
ĐẠI BÀNG
12 năm
@beboom213 bác cài cái uninstall driver LAN Micron rồi install nhưng phải chọn Run this program in compability mode for: windows xp (Service Pack 3).
Mình đã test cài thành công trên asus a42jc
Eee PC 1015 PW N570 liệu chạy có lag không các bác nhỉ. Gấu nhà em mê cái này quá các pro cho em ý kiến tham khảo với!
Thanks.
sang92ht
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái app camera metro cả em không dung được các bác ak!!!!hic.không chơi game fit ball được.
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
nản quá, xài win 7 cr*** thì lỗi sau vài tháng (mún xài bản quyền nhưng tiền ko có), định cài win 8 RP thì thấy nhiều người bị treo, ko lẽ cài lại cái win 8 CP lần trước cài thấy cũng ok, chắc cài Ubuntu lun quá nhưng lại ko bik xài, đúng là ko tiền khổ thật
Mấy bác cho em hỏi, bật may lên cpu đã ngốn hết trên 50/100 rồi, chưa mở bất kì ư/dung nao cả nhé. Kt thì thâý chuong trình co tên sytemce( ko bit co sai chinh ta ko) ngốn hết gần 45 / 100. Đôi khi còn chạy thêm antivirut tich hợp trên win 8 thi cpu lên 95/100 luôn. Như vậy thì còn chạy đc pm nào nữa! Có ai bị như em không, win 7 của em khi bât máy lên, chạy vài pm khởi động cùng win mà cung chỉ ngốn hêt́ 4/100 cpu thôi.
Mấy bác cho em hỏi, bật may lên cpu đã ngốn hết trên 50/100 rồi, chưa mở bất kì ư/dung nao cả nhé. Kt thì thâý chuong trình co tên sytemce( ko bit co sai chinh ta ko) ngốn hết gần 45 / 100. Đôi khi còn chạy thêm antivirut tich hợp trên win 8 thi cpu lên 95/100 luôn. Như vậy thì còn chạy đc pm nào nữa! Có ai bị như em không, win 7 của em khi bât máy lên, chạy vài pm khởi động cùng win mà cung chỉ ngốn hêt́ 4/100 cpu thôi.
Em netbook 1015 PW chạy windows 7 screen resolution là 1024 x 768 cài win 8 lại thấp hơn nên k chạy các ứng dụng được. Nhìn chung máy chạy mượt hơn khởi động nhanh hơn nhận mọi drivers. Có pro nào khắc phục được về độ phân giải màn hình không giúp mình với!
Mmonster
TÍCH CỰC
12 năm
@phamvuxuanthanh chắc phải thay màn hình, Microsoft quy định là màn hình tối thiểu phải là 1366x768
@Mmonster không đâu bạn, có cách dùng được cho độ netbook mà nhưng mình quên không biết ở đâu nữa. bạn lên google mà tìm
chúc bạn may mắn
Đang down về chắc cuối tuần sẽ cho em desktop lên đời
Máy hay bị treo ! 😔
[Asus k43sj] nói chung chạy mượn, nhanh.
Phím tắt của ASUS hoạt động bình thường
Nhưng có điều thỉnh thoảng truy cập internet bị treo máy và để máy lâu, máy tắt màn hình nhấn nút bất kỳ không lên nữa màn hình đen thui (treo)
có một số DCOM cài lên không chạy được.
Các soft bình thường
SQL server 2005 trở lên cài bình thường (nhưng phải chạy Run AS Admini... hoặc cmd as Admini...)
ku_yeu_nhoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
cài xong buổi sáng, tối ghost lại win 7 luôn. Nản. Các driver thì tương thích, duy chỉ có V-ray Sketchup là k dùng được. Mà em thì lại cần dùng cái này. Thôi đành đợi đến bản cuối cùng vậy. Bản thử nghiệm thì vẫn chỉ là thử nghiệm mà thôi.
Ok mình đã xử lí được rồi. Cám ơn cả nhà
Ghét nhất vào Music+Video là hiện cái bảng Xbox lên!
Cái The screen resolution is too low for this app to run giải quyết như thế nào vậy mọi người?
@phucsaco để chạy ứng dụng metro thì độ phân giải phải đạt 1024x768 trở lên, để snap thì phải 1366x768 trở lên
Đầu tiên nhấn tổ hợp phím Windows + R để mở hộp thoại Run, sau đó gõ regedit nhấn OK, nhấn Yes để mở Registry Editor. Sau đó nhấn vào Ctrl + F để vào ô tìm kiếm, gõ Display1_DownScalingSupported vào ô này rồi nhấn Find Next. Click đúp vào giá trị đó, sửa giá trị từ 0 thành 1. Khởi động lại máy tính rồi thay đổi screen resolution là ok. Chúc bạn thành công!
cho em hỏi em cài win8, đến khi chạy xong hết cái cài đặt, đến bước cuối cùng nó báo WE ARE WOULDN'T... cái gì đấy. nói chung là không cài đc win8, rồi nó trở lại khởi động win7. thế là sao ạ? em đang dùng máy dell, cấu hình core i3, ram 2G. hđ 320Gb
Hp probook 4410s đã test windows 8. Chạy cực ổn định và mượt. Apps và driver good. Do máy góc cạnh, hợp với giao diện win8 nên nhìn ngon.
Mới up driver cho touchpad, xài giao diện metro cực phê luôn! ^^ Sẽ gắng bó dài dài 😁
@lynbaty bạn ơi! mình cũng cài win8 cho 4410s nhưng chưa đủ driver là sao nhỉ? bạn có đủ ko? cho mình xin với!
nhất là cái graphic ấy!
@lynbaty

Pro gửi link driver của HP 4410s với. ths pro!
@anhai88 bạn lên trang hp mà down về
Không hiểu sao mình dùng phần mềm đo nhiệt độ thì thấy máy nóng quá. Xót hết cả ruột. Chip tầm 70 độ. CPU lúc nào cũng trên 20%
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thổi mạt vào bạn vậy.
halong0511
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng máy Dell Vostro 3450 core i5, cả card đồ họa, các ứng dụng như: Office, PS CS5.5, các phần mềm cần .net frame work đều chạy đc, nhưng cần 1 trương trình cài đi kèm để nó tự động nhận, ko nhiều thằng nó ko nhận đc thằng này, các ứng dụng metro chạy đc hết, down về ngon lành. Tuy nhiên thì phần mềm nghe nhạc và video ko thấy ổn cho lắm, ko tiện dụng. còn chạy firefox v13 thì ngon lành, down bt, IDM chạy cũng ngon. Chơi diablo III và một số game do chưa đc tích hợp hết hay sao ý, vẫn bị giật ko ổn định. Chỉ bực mỗi cái nóng máy quá, chạy ù ù cả ngày, phát ớn luôn, ko dám bật máy cắm down qua đêm 😁. Cho nên sau 2 tuần sử dụng, mặc dù rất ưng ý về phần mềm, game chưa hỗ trợ nhiều, nhưng vẫn phải quay lại win7 ko nóng máy quá, và ko chơi đc game đỉnh, rất may là máy mình ko bị đơ tẹo nào cả:D

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019