Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cùng thảo luận về Windows 8 Release Preview.

SnoopyKen
1/6/2012 0:56Phản hồi: 190
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sai cai nay on lam ma dau co bi j dau
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vậy là sau 3 năm 3 tháng, từ Win 7 RTM đã gần tới.. Win 8 RTM.
Cách nào để đăng nhập win 8 mà không cần nhập pass hotmail nhỉ?
Mà ie của tớ không có giao diện Metro. vào ie là nó load dạng desktop!
Cài unicode ok nhưng trong các app metro (ví dụ facebook trong people ) kg đánh được tiếng Việt

Thanks
Cái IE Metro chỉ hoạt động khi chọn IE là mặc định - nếu dùng thằng khác thì chỉ có IE Desktop thôi

Cài Unikey Bản RC2 là đánh được trong Metro

Đưa chuột lên bên trái, trên - chọn chuột phải - Close là tắt
Lại không đánh được TV trong Metro ??? Kg biết tại sao?
@ilovepiaggio Thấy đánh bình thường mà bác?
@truongbavietnhan Phải gỡ hẳn rc1 ra trước rồi cài rc 2 thì ok bác ạ
à, làm sao để bật máy kg phải nhập mật khẩu hotmail lúc đầu nhỉ

thanks
@ilovepiaggio bác vào setting đấy, sử dụng tài khoản của máy, ko dùng tài khoản microsoft là được mà
SnoopyKen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Đúng rồi đó ilovepiaggio. Tối nay không biết có ra bản RTM không nữa. Hy vọng là có. Hoặc chỉ trong tuần này, MS sẽ phát hành rộng rãi thôi.
Mình cài bản Win8 RP lúc mới up bản ghost trên mạng cảm giác xài chán lắm. Mình xài Dell ram 4G, VGA rời, cài driver ok hết nhưng mỗi tội màn hình xanh liên tục nên về lại với Win7. Lần này quyết định xài Win8 Ent N bản sạch, cảm giác tuyệt vời các bạn ạ, driver full (VGA rời: AMD HD 6470), các phần mềm như Autocad 2007, office 2010, KMP player và các phần mềm dùng để vọc Android đều cài ok. Mình cài thêm phần mềm diệt virut thứ 2 ngoài mặc đinh của MS toàn báo lỗi không cài được và 1 lỗi nữa đó là khi ta tắt 1 ứng dụng nào đang chạy thì y như rằng lúc đó máy rất giật giống như lag lag vậy không biết máy mình cùi hay bản Win8 này vẫn còn lỗi, nhưng đang xài thấy quá đỉnh rồi không có gì phải phàn nàn
máy min dùng main asrock G31-VS2 k biết sao cứ cài vào là mất âm thanh, thấy nhiều người cũng lỗi này nhưng mà mò mãi k đc, bác nào chỉ gíp cách khác phục với. định dùng Easy Drivers Pack nhưng k thể download đc, chán ghê.
Mình sài con sony vaio i5 ram 4 nhiều lúc đang dùng củng bị treo phải tắt máy bằng nút nguồn bật lên mới dc.k biết là do win hay do phần cứng nữa
còn mình thì mỗi lần mở ổ D chứa dữ liệu cỡ khoảng 15gb thì bị lag treo máy 5-7s thì mới load xong dữ liệu trong ổ D,cài trên 2 on laptop intel và AMD đều bị.
mình dùng acer 4820 core i3, card onboard thấy dùng rất ổn, 3 tháng dùng k hề có lỗi gì, driver nhận đầy đủ, các phím Fn cũng nhận hết luôn
bản RP đã ổn thế này chắc bản pro còn tuyệt nữa

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019