Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G

pkhanh29
23/6/2010 4:43Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý e hỏi là máy 3glock đã chạy bản ios4.o bình thường rồi jaibrack bằng redsnow9.5,bây giờ mình restore bản custom ios 4.0 bằng cách đưa về DFU là ok bác nhỉ?
nó báo The maximum number of simultaneous connections to this site has been exceeded. Please try again later."

---------- Post added at 11:24 PM ---------- Previous post was at 11:21 PM ----------

nó báo The maximum number of simultaneous connections to this site has been exceeded. Please try again later."
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Thử download đi bạn rainyvn

Bạn dùng IDM chèn trực tiếp vào mà download cho tiện
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
ý e hỏi là máy 3glock đã chạy bản ios4.o bình thường rồi jaibrack bằng redsnow9.5,bây giờ mình restore bản custom ios 4.0 bằng cách đưa về DFU là ok bác nhỉ?
Máy mình 3GS Lock, 3.1.2, Base band 5.11, tuần thứ 47
Jailbreak và Unlock bằng Blackrain RC3.

Bây h muốn lên 4.0 thì phải down bản nào vậy bro
cho mình hỏi xíu

mình bị lỗi 1600 phải làm sao hả bạn. cám ơn bạn đã giúp đỡ
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
thanghanam
ĐẠI BÀNG
14 năm
cái lỗi IBOOK fix sao nhở,lười biếng build bản khác ... 😔
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn thanghanam cứ về DFU chuẩn đi rồi cắm vào iTune ấn Shift và click vào restore xem có gặp lỗi gì ko?
sr ! có thể ae đang phấn khởi nhắc nhở e không tiện ! nhưng bạn hd về dfu > shift > restore > fw custom > ( không logic) không nhận lỗi 16.xxx mới là chuyện lạ !
cjafer
ĐẠI BÀNG
14 năm
Mấy bạn cho mình hỏi unlock 3gs 3.1.2 = gì ạ ?
lin rapid quá chậm 😔
@haylangthang : Bạn dùng FW custom này được đấy. Nên dùng bản 3Gs Activated và No upgrate baseband

---------- Post added at 12:54 AM ---------- Previous post was at 12:51 AM ----------

@cjafer : 3Gs 3.1.2 unlock bằng blacksn0w rc2. Bạn vào cydia add source cydia.pushfix.info , cài đặt blacksn0wrc2. ( k phải Rc2os4 nhé )
Bác ơi e đang up custom FW, nhưng cái bước " preparing ipod for restore " lâu thế 😔
ax ax restore xong rồi sao vào cydia nó đen thui zậy >"<
Lỗi 1601 và 1604 bác ạ 😔
hihi, khởi động lại là ok, hay lắm, cũng khá đơn giản, anh em 3gs lock nhào zô os 4 nào, hình như bootrom mới chưa dùng dc
Bạn PKHANH29 thật là nhiệt tình, Mình nhờ bạn giải thích dùm điều này nhé: Iphong 3GS World 32GB tuần 38 khi up len FW4.0 gốc thì có Cydia không? nếu không có Cydia thì cài Cydia như thế nào? Còn khi up len FW 4.0 Custom là đã có sẵn Cydia phải không các anh chị? Nói chung là muốn up xong có luôn Cydia thì download ở địa chỉ nào? xin làm ơn chỉ giáo dùm cho tôi và người muốn có câu hỏi tương tự, tôi còn lờ mờ chưa hiểu lắm? Cám ơn nhiều....!

-Tại sao PKHANH29 nên khuyên dùng bản này: iPhone 3GS ACTIVATED and 1GB root patron and NO baseband update. (còn bản này thì sao, có khác biệt gì: iPhone 3GS ACTIVATED and 1GB root patron and baseband update enabled....?). Và khi up 1 trong 2 bản này thì có Cydia luôn không ban?
bác ơi e có cây 3g world mà lỡ up lên 4.0 rồi nhưng bi giờ không JB đc bằng ultrasn0w ! vậy e có up lai bằng FW của bác đc không !? help help help ! thanks !
e có con 3gs lock bootroom mới ( tuần 50) hôm kia vào cydia del bớt rồi ra respring lại xog ăn táo luôn ! K lưu SHSH mới đau k cho restore lại luôn !
BB 5.11 FW Custom 3.1.3 giờ e lên 4. đc k các bác ! còn k là e hết cách rồi !huhuh ! Đắp chiếu 2 ngày rồi ! cầm máy toàn thấy táo 😔

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019