Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G

pkhanh29
23/6/2010 4:43Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này có fix được lỗi Ibooks ko các bác ơi
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
14 năm
có fw custom nào cho ipod touch mà chỉ enable cái multitask thôi ko bác.em ko jailbreak.jailbreak lỗi tùm lum
Phiền bạn pkhanh29 cho hỏi: Iphone 3GS World tuần 38, cài 3.1.3 Custom đã JB (có Cydia rồi), nay up lên FW4.0 Custom thì các App cài bằng app store và app cài bằng Cydia và hình ảnh, phim, nhạc, danh bạ... có còn giữ lại được không? (cắm cable và Shift + Restore trong Itune hay là phải đưa về DFU rồi mới Shift + restore....?)
Bị mất bác ơi. Bác nên backup lại để giữ lại tin nhắn, danh bạ...
xuanphucn
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao mình restore ko dc nhỉ.toàn báo lỗi
3GS lock boot rom cũ,đang ở 3.0 baseband 4.26.08 có restore thẳng lên đc không bác?hay phải làm sao?thanks
e cài cho con ipod touch 2G 8GB dính lỗi 1604,sửa đc lỗi 1604 lại dính 1601 😆,sợ lun ạ ^^
thangbem
TÍCH CỰC
14 năm
Tốt nhất là tự up rồi jailbreak theo ý mình, cần quái gì custom.
lên 4.0 có thật tốt không mấy bác mình đang lưỡng lự!hay phải chờ một thời gian nữa
Nếu vẫn dùng pwnage 4.0 tạo firm custume khi rétore sẽ ko xài được ibooks.Ngày hnay DEV team đã update lên bản 4.0.1 rồi và đã fix lỗi trên.Ông nào rétore firmware mà bị lỗi ko sử dụng được ibooks thì

Chạy lại phần mềm jialkbreak mới ra hôm nay sẽ fix lại lỗi trên nha.Mình test trên con 3g đã thành công rồi

Download Redsn0w 0.9.5 Beta 5 Release 4 for Windows
Download Redsn0w 0.9.5 Beta 5 Release 4 for Mac
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
OS 4.0 gốc của apple phát hành thì ko có Cydia bạn à! Bạn sử dụng Custom Firmware này thì khi restore xong máy khởi động lên là có cydia luôn.
Bạn download
iPhone 3GS UN-ACTIVATED and 1GB root patron and baseband update ENABLED
(tức là máy bạn 3Gs bản World thì ko cần ACTIVATED nữa)
Rồi thì cài vào máy là ok

Cái vấn đề về baseband thì bạn nào thích baseband hiện tại hoặc nâng cấp lên baseband cao hơn đều ok vì đã có ultrasn0w cho việc unlock mạng.

---------- Post added at 01:13 PM ---------- Previous post was at 01:09 PM ----------

Cái ultrasn0w là cái unlock nhà mạng thôi mà bác! Bản World của bác thì sim nào nó chả nhận. Bác cứ đưa về DFU rồi restore cái firmware của mình xem sao?

---------- Post added at 01:14 PM ---------- Previous post was at 01:13 PM ----------

Lên đi bác! Nhớ đưa về DFU rồi restore nhé!

---------- Post added at 01:15 PM ---------- Previous post was at 01:14 PM ----------

Mình đã cài trên 3Gs Lock AT&T và iBooks vẫn hoạt động bình thường mà!

---------- Post added at 01:17 PM ---------- Previous post was at 01:15 PM ----------

Lên thẳng được đó bạn! Cứ để máy bật rồi cắm vào iTune sao đó nhấn giữ Shift rồi click Restore tìm đến file .ipsw
Bạn cho mình hỏi 3GS lock tuần 01/2010 thì restore đc bản nào vậy bạn,xong rồi có unlock bằng ultrasn0w ko vậy ?
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cái bản ACTIVATED update baseband hoặc ko update baseband đều được vì ultrasn0w đã hỗ trợ unlock các baseband hiện tại
3gs 3.1.3 lock tuần cao có sài cái này được không bạn,máy mình vẫn chưa JB,chưa dùng spirit,vẫn còn cục gạch vì chưa có sim để actieve
em là ipod touch gen 3 8gb bản MC, e up lên iOS 4 rùi mà ko jb được các bác ơi, giúp em với
blacksea
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn bác chủ tpoic . MÌnh dùng 3gs W , bản custom của bác restore xong, thấy cydia là an tâm rồi .
Hôm nay cài thử mấy app , dùng GPS ( PPG VN thấy chưa đc như hồi 3.1.2 ? )
Pin mình thấy không khác mấy so với 3.1.2 , có lẽ phải tắt multitasking chăng ? vì sau khi thoát , ấn home 2 lần thấy có các apps vẫn hiện lên , Chưa cài đc sbsettings nên chưa kiểm tra các apps chạy ngầm.
Sao pin không hiển thụ % nhỉ ?
Cũng không hiểu cách activate edge như thế nào vì on cái cellular netwỏk rồi mà vào dùng edge ko đc ....!
Đang thử thêm mấy app khác trên cydia ...
Hic. đưa nhầm máy về chế độ DFU rồi. bây h cứ đang 1 tí nó lại tự tắt máy. màn hình đen xì.
Phải làm sao bây h
Ong anh ở Mỹ cho cái 3GS xài sim AT&T đang ở OS4 có Model MB717LL, FW 05.13.04, vậy không biết máy này dùng FW custom nào? Mình gà mờ nên kg biết em nó là bản Lock hay W, ở tuần thứ mấy nữa, có JB được kg?
Xin các bác chỉ giúp
wan
TÍCH CỰC
14 năm
e ipod touch gen 2 jailbreak xong báo lỗi restore gì đấy điên quá ,máy e đang chạy OS 4.0 gốc thì Restore thằng custom vào báo lỗi lun,liệu có phải cần JB xong rồi restore lại FW custom mới dc ko a
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chân thành cảm ơn bạn pkhanh29 lần nữa vì nút Thanks chỉ cho nhấn 1 lần !

Máy mình 3GS 32GB Lock, FW 3.1.3, BB 5.11.7 mình down bản custom ACTIVATE none up BB, mình update FW 4.0 như sau :

1) Sync iP với iTune 9.2
2) Shift-Restore với bản custom (mất tầm 15 phút)
3) Connect WIFI (lúc này Cydia chưa run được, phải Restart iP , Bác chủ nên lưu ý ace TT đểm này)
4) Vào Cydia (update Cydia theo Hacker), xong install Untrasn0w (có sẵn, không cần add thêm source gì nữa)
5) iP tự restart và có sóng luôn.
6) Trong iTune, chọn iPhone new, rồi sync với contact, application (đã lưu ở bước 1). Chấp nhận mất message không sao.

Làm 1 lần là xong. Giờ thấy mãn nguyện quá ....................!

Em đọc qua nhiều topic chỉ cách up FW 4.0 nhưng thích nhất là topic này của bác pkhanh29 vì : Ngắn gọn, mạch lạc và chính xác ! .

Những topic khác (kể cả của các bác chủ nổi tiếng lâu năm trên DDTT) rất lòng vòng, thiếu ý, lẫn lộn vừa up 4.0 vừa cứu 3.1.3 trùm mền, rất lộn xộn và đặc biệt là không mạch lạc, đọc rất mệt.

Rất cảm ơn !
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cũng xin cám ơn bác góp ý với mình.

Mình xin phép trích dẫn đoạn này lên trang đầu 1 thời gian để mọi người cùng tham khảo
bác nên thêm bước này (theo em là rất cần) thì quá OK luôn 😃:
mục 2. thay vì Shift-Restore với bản custom (mất tầm 15 phút) bác nên khuyến cáo AE backup trước vì nhiều người hay quên mất luôn danh bạ lắm ạ.
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
ở mục 1) Sync với iTune 9.2 là đã có backup rồi. Nhưng vấn đề là :

Em muốn tạo iPhone mới nên sau khi SH-Restore sẽ chọn New, em chỉ cần App, Contact, Music, Video và Ringtone, như vậy chấp nhận mất mesage và info cho các App.
Bù lại em được bản iOS4 custom sạch boong.

CHÚ Ý : Theo em các bác chỉ cần Update Cydia và dùng nó đề install Untrasn0w. Tại thời điểm này không nên cài thêm bất cứ gì từ Cydia vì rất dễ treo máy.

Chút kinh nghiệm của em !

Mong hội nhà LOCK xài iOS4 sướng tay. Em xài 1 tuần nay rồi, sướng tê người !
Trankimcanh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Máy mình 3G 8GB Lock, FW 3.1.3, BB 5.12.01. Mình dow bản "iPhone1,2_4.0_8A293_Custom_ACTIVATED_NO BASBNABD update_with all functions" . Mình đưa máy về DFU và tiến hành restore bằng iTunes 9.2 trên win thì luôn luôn bị lỗi 1600. Giúp mình với 😔(

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019