Custom iOS 5.0.1 cho iPhone 4, 3Gs và iOS 4.2.1 cho 3G

pkhanh29
23/6/2010 4:43Phản hồi: 388
388 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nukenuky
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn rút cáp, bấm giữ power và home cho đến khi máy boot lại (hiện trái táo). Có thể sẽ boot lâu. Khi boot xong rồi thì kết nối cáp rồi shift restore.

Nói chung là đừng đưa về DFU mode thủ công

mình thấy restore các bạn nên đưa về recovery mode hơn . Từ trước đến h mình restore chưa gặp lỗi nào , trừ 1 lần đưa về DFU mode
sao mình đưa về recovery mode rồi lên bản active sẵn dành cho máy Lock thì đều báo lỗi 1604 bạn ơi...
Máy mình 3GS 3.1.3 Lock bootRom cũ :">
Chưa từng JB bằng Sprit, giờ mình k biết làm sao luôn
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác cứ bật máy, cắm cab bình thường. Trong iTune 9.2, bấm SHIFT-Restore là xong. KHÔNG CẦN đưa về DFU hay recovery gì cả.
vietdang44
ĐẠI BÀNG
14 năm
3G lock xài bản nào bác.
quantn
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bác xài bản này nè : 3G ACTIVATED.

Có 2 bản là 3G ACTIVATED, bản thứ nhất GIỮ NGUYÊN BB, bản thứ 2 NÂNG BB

Mình 3GS lock. Up xong sướng quá. Support keyboard tiếng việt luôn. Tuyệt.
Máy mình đang bị treo ở emergency call nên phải đua 7về 1 trong 2 recovery mode hay dfu để restore :|
Tình trạng là máy bị treo ở DFU mode, k còn cách nào khác mình đành lên 4.0 :| nản quá trời
Sao bạnn không nhúng sẵn ultrasn0w luôn cho đỡ phải cài?!
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Đằng nào bước đầu tiên khi Jailbreak xong là vào cydia để nó update lên phiên bản mới nhất thì vào đó cài ultrasn0w luôn mà bạn. Nói chung là luôn được update cái mới nhất thì bật wifi lên đợi vài phút
Nhưng những máy mất wifi thì bó tay luôn!
langbianiam
ĐẠI BÀNG
14 năm
mất wifi dùng iphone pc suite để install ultraSn0w được bạn
chuoichip
ĐẠI BÀNG
14 năm
Kiểu gì thì kiểu vẫn bị lỗi 1600
Đã dùng nhiều bản custom nhưng thấy bản của bạn là ok nhất, thanks

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:39 AM ----------

Chuẩn không cần chỉnh
vietdang44
ĐẠI BÀNG
14 năm
Chính xác là bị báo lỗi 1604. Sao giờ các anh chị ⭕️stomp:
anh ơi cho e hỏi máy của em là 3GS lock old botroom FW 3.0 original thì có restore FW custom này đc k và có fai đưa về DFU mode không hay là cứ shift+ restore thôi ạ ^^
Nếu thỏa mãn các điều kiện sau thì Shift + Restore OK:

ĐIỀU KIỆN CẦN VÀ ĐỦ:

1/. MÁY BẠN LÀ MÁY SẢN XUẤT TRƯỚC TUẦN THỨ 40 NĂM 2009. (OLD BOOTROM)

2/. JAILBREAK BẰNG REDSN0W HOẶC BẰNG BLACKRA1N HOẶC ĐANG DÙNG FW CUSTOM THÌ CÓ THỂ RESTORE FW CUSTOM IOS4

CHÚC THÀNH CÔNG VÀ VUI VẺ!

Bác chủ thớt cho mình hỏi. Vậy theo như điều kiện như trên mình có con ip 3gs lock, old bootrom, và fw là 5.12.01 đã jb bằng spirit, unlock bằng ultrasnow vậy mình có up được bản custom ios 4.0 của bạn post không? Xin hướng dẫn mình dùm. Cám ơn.
pkhanh29
ĐẠI BÀNG
14 năm
Jailbreak bằng phương pháp Spirit thì ko up dc custom firmware của mình đâu bạn à! Mình đã nêu rõ ở trên cả rồi mà
Vậy trường hợp jb bằng spirit thì làm sao để dùng custom fw của bạn?
BTW: 3.1.3 thì ngoài spirit dùng cài gì để jb ổn định? Thanks
đã bấm cảm ơn...thêm 1 lời cảm ơn nữa
Cám ơn bạn pkhanh29, nhưng máy mình restore nó báo lỗi 1604, mình xài máy 3G, baseband 4.26, cài bản iPhone 3G ACTIVATED_all functions_NO baseband update.
Khi đang prepairing.... thì máy báo lỗi. Giúp mình với, cám ơn!
Tớ cũng bị tình trạng này. Xử lý sao chủ thớt ơi....?
Lỗi này là máy bạn đã jail với Spirit. 3G thì cứ lên iOS4 gốc luôn rồi jailbrake + unlock.
Còn nếiuu với 3GS : Chỉ có 1 đường để cứu iphone của bạn thôi : nếu có lưu SHSH thì về lại 3.1.3 rồi mò lên lại iOS4 custom. Nếu ko muốn lên thì vẫn có thể ở 3.1.3.
Nếu ko có SHSH 3.1.2/3 : tiếp tục chờ đợi tool jailbrake iOS4
Cho e hỏi tí , e đang down bản 3gs Actived none baseband update nhưng k hiểu cài FW custom sau này có tool JB cho FW original thì muốn cài lại có ảnh hưởng j k ạ
bác chủ thớt cho hỏi: máy mình 3Gs quốc tế ,fw 05.13.04 ,version 4.0(8A293) ,tuần 44 ,giờ e phải xài bản nào ạ ,thank's bác !
kevin117
ĐẠI BÀNG
14 năm
mềnh đang xài 3Gs nhỡ update lên iOS4 hok có Cydia

mới download 4 cái IPSW về restore như chủ topic nói mà cứ hiện lỗi 1604 hoài pưx mình ghê >.<

giúo mềnh với =.="
@tieutu01, quangphapluat : Các bạn đưa máy về DFU là đc. ( chú ý : khi ở DFU thì máy màn hình đen như là đang tắt nhé ) .
Đưa về DFU : Khi máy đang bật, cắm vào máy tính cho itunes nhận , nhấn và giữ phím power + home đến khi màn hình tắt , vẫn giữ nguyên 2 nút đó thêm khoảng 6s thì nhả nút power ra nhưng vẫn giữ phím home nhé. Giữ phím home đến khi tunes báo cho restore là đc. GL
@ duyvit : bạn cứ up lên đi. khi có tool jailbreak thì lại restore về FW gốc bình thường.
@ tranguyen76 , kenvin117: 3gs world của bác bạn không restore FW custom này đc
Cám ơn bạn Thien_tu999, nhưng khi mình đưa về DFU mode thì restore nó lại báo lỗi 1600,:eek: giờ ko biết làm sao, giúp với, cám ơn bạn nhiều
giúp mình với ,có cách nào tạo cydia cho ip mình ko ,( 3Gs quốc tế ,fw 05.13.04 ,version 4.0 ,tuần 44 ) ,chắc phải chờ nữa à ,ko có cydia ko làm gì đc hết,chán ghê!than'k !
member_vip
ĐẠI BÀNG
14 năm
em củng thử trên con touch gen2 8g bản mb mà không được đế chổ 'waiting for reboot' thì đứng không chạy nữa
hehe e vừa up lên ngon lành rồi :x cám ơn bac chủ topic , với cả chỉ cần shift + restore tiện và nhanh quá :X
Lên recovery mode để đưa về CFW cho 3GS lock 3.1.3 thì bảo 1604, đưa về dfu thì báo 1600, bó hand
Tớ cũng bị tình trạng này không biết xử lý sao nữa. :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019