CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thớt có rom qsmart dream c1 không vậy
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
Chào bác !Mình đang xài as us Fonepad 7 (ME371-k004) hiện đang ở rom chính 4.1 mình muốn rom 4.4 or 5.0 có đc ko ?
@mankyyou không có rom cao hơn bạn ơi
mankyyou
ĐẠI BÀNG
9 năm
@nguyentrungtuyen thanks bạn
giúp mình root massgo e3 với
mutang1967
ĐẠI BÀNG
9 năm
Ông anh có con sony Z lte c6603 ko biết up rom kiểu gì giờ tèo bật ko lên cắm xạc thì chỉ báo đèn đỏ giờ làm sao bác?
@mutang1967 chạy lại thôi bạn , nếu ko dc cũng có thể bị màn hình
Tình hình là e root thành công r nhưng không vào recovery được nữa....khi vào recovery thì màn hình nó chuyển sang màu trắng..... có cach nào khôi phục recovery lại không 😔
a ơi cho em hỏi
em cắm con alcatel onetouch idol mini vào máy tính qua chế độ kết nối bộ nhớ usb
em đang copy file từ máy tính vào điện thoại thì máy tính nó bảo format cái ổ của điện thoại,em lỡ format rồi khởi động lại,giờ nó hiện lên mỗi logo alcatel
có cách nào cứu được không vậy a
@thuancq53 bạn ở đâu ?
có thể chỉ 60% lên bạn nhé
Cứu Brick Acer Iconnia B1 720 với
@xuan_tin bạn làm gì mà bị brick ??
bác ơi con lenovo a5000 của mình khi cài update xong reboot máy thì nó đứng ở màn hình con robot ngã (ở dưới ghi không có lệnh nào) bấm nguồn thì hiện cáibảng giống như recovery (reboot system, wipe factory, wipe cache) giờ phải làm sao ạ, em cảm ơn trước
@Kẻnis wipe chọ hai đòng đó rồi ok reboot lại
Chào em nguyentrungtuyen, nhờ em giúp dùm anh.

Anh có máy tính bảng HINIC 9"7 bị treo logo, khởi động lên logo Android cứ chạy hoài mà không vô.

Máy bị gì em? Có cứu được không? Nếu cứu được anh gửi phí cho em?

Nếu bị hư ROM hay ROOT gì đó, bạn anh có cái máy giống hệt, mình có thể lấy ROM từ máy đó

qua máy anh được không?

Cám ơn em trước.

kientrungvu
Chủ thớt ơi.Cứu em với
Em up rom và bị lỗi này ko up đc rom
Em dùng 4ext và lỗi muont sdcard
em muốn root sony xperia table Z2 android 5.0.2 ( SGP 521 ),thớt hướng dẫn giúp em với
Ad ơi giúp mình với.
Mình cài app đc gửi qua bluetooth cài xong rồi thì nó báo lỗi com.google.process.gapps đã dừng lại và dần các app GG play, GG service , lịch , cài đặt,... đã dừng lại(nó hiện liên tục), mình đã thử factory resert cũng ko được. Mình nghĩ nó bị lỗi phần mềm nên mình Up lại Rom gốc (cài driver đầy đủ và chạy đc SP flash báo vòng xanh lun rồi) nhưng kết qủa máy nó ko nhận Rom, tình trạng vẫn vậy. Lạ một điều là mình cố xóa file hay gỡ app hay làm bất cứ cái gì trên máy thì resert xong vẫn lại như cũ, cứ như là ko làm gì hết vậy.

Up lại rom mà cũng ko được nữa thì mình hết cách rồi, giờ máy mình chẳng khác gì cục gạch có hình.
Nhờ ad giúp dùm (nguy cấp lắm rồi).
PS: Lenovo a369i, chưa root.
@dontWorry máy bạn bị bad ổ nhớ rồi , nó chỉ cho truy xuất thôi ! nhưng qua trọng bạn đã chạy file full chưa ?
@nguyentrungtuyen Mình chạy kĩ càng rồi, coi rõ ràng rồi mới chạy, còn chạy lại nhiều lần nữa nhưng ko an thua, thử rom mới khác thì nó cũng vậy (cả phần mềm).
@nguyentrungtuyen Ad ơi, giúp mình với sao mình trả lời rồi mà bạn biệt vô âm tính đâu rồi. Mình Chờ dài cổ rồi, bạn đã giúp thì giúp cho trót , mong bạn sớm trả lời thank.
@nguyentrungtuyen Ad ơi, giúp mình với sao mình trả lời rồi mà bạn biệt vô âm tính đâu rồi. Mình Chờ dài cổ rồi, bạn đã giúp thì giúp cho trót , mong bạn sớm trả lời thank.
Máy mình bị hackbrick bạn cứu dc ko?
Bạn có thể giúp mình cài cwm cho ss glx tab4 7.00 sm t231 . Mình đã thử làm theo các topic trên tỉnte up file fecovery qua odin nhưng khi rút cáp mở recovery thì vẫn nguyên xi .
@pamlelr98 bạn up file này là ok đó bạn http://forum.gsmhosting.com/vbb/f453/sm-t231-last-firmware-18-07-2014-twrp-recovery-1852614/
Tình hình là em có cái máy android trung quốc masstel m11
Tại lần trước em up rom lỗi nên máy brick lun rùi.......
Máy hiện tại chỉ vào đc chế độ fastboot ..........
Giúp em với mấy bác
chào bạn!
mình có con samsung galaxy y GT-s6102, mình up rom cho nó nhưng giờ máy chỉ đứng ở màn hình chờ mãi không vào được máy. khởi động lại nhấm volum up+home+power cũng không vào được boot, giúp mính với
chào bạn!
mình có con samsung galaxy y GT-s6102, mình up rom cho nó nhưng giờ máy chỉ đứng ở màn hình chờ mãi không vào được máy. khởi động lại nhấm volum up+home+power cũng không vào được boot, giúp mính với
chạy lại file khác cao nhất đi bạn !
@nguyentrungtuyen chạy lại ntn bạn? mình nhấn tổ hợp phím máy không vào được gì cả, vẫn cứ ở màn hình samsung và không vào dc gì cả
Bác cho e hỏi e có con galaxy note edge của nhà mạng au nhật bản h e muốn up lên rom quốc tế vs nạp tiếng việt thì lên lm ntn ak mong các cao nhân chỉ giáo giúp e ạ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019