CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nhutns
TÍCH CỰC
8 năm
mọi bản từ thấp đến cao đều y 1 lỗi, vài chiên gia đã chào thua :-(
tabletcare
TÍCH CỰC
8 năm
@nhutns Bad flash rồi,tháo ra thay con mới 50/50,phương án tối ưu nhất là thay main.
mình up rom htc vivid bị treo logo ko vào được recovery
ace nào biết khắc phục cho em xin với
@htt77 thanks mọi người///
Máy mình Sony z3v bị brick bây h vẫn vào đc recovery nhưng mở nguồn lên thì nó báo update sai software... Bác cho mình hướng khắc phục với...
Mình có thử flash rom lại thì nó báo là trình gở lỗi USB không bật..... Nên ko cho flash rom...
Mình có cái máy zenphone 5 của thằng em cty đưa nhờ xem giúp - nó bị treo logo sau khi root gì đó
mình đã làm nhiều cách nhưng vẫn không được .
up rom bằng lệnh adb trên máy tính (dành cho những máy bị bootloop - về hiện trạng gốc mới xuất xưởng):
Nhưng sau khi chạy 100% xong máy khởi động lại thì vẫn bị "ngửa bụng"

Nhờ Ad biết cách hỗ trọ giúp mình với nhé

Mình ở HCM - 0914.87.81.85 ! cảm ơn A/C/E đã quan tâm
Minh xai wiko sunset2 gio no mat nguon, bat khong len,bi treo logo,gio up rom ntn ha AE.Minh ga lam chi minh chi tiet nhe,
Bạn ơi cho mình hỏi con wiko sunset2 mình bị treo logo khi khởi động máy,giờ có cách nào up rom cho em nó không vậy,nếu bạn biết bạn chỉ mình thật chi tiết nhé,mình xin chịu thua luôn đó
fako*
TÍCH CỰC
8 năm
mình có con galaxy A5 SM-A510F (2016) đang ở android 5.1.1
ngồi up lên 6.0.1 nhưng bị lỗi này

ngồi cả ngày ko biết bị lỗi gì, mình đã cài đầy đủ firmware rồi, có bạn nào hướng dẫn mình cứu phone ko
Mình có con Nomi 3s, up lại rom stock bằng flashtool, đang chạy quên không để ý lap hết pin thế là bùm... h ấn nút nguồn mãi không thấy hiện màn hình @@. cho hỏi có phải máy bị brick rồi không ạ.
mr_thao
ĐẠI BÀNG
7 năm
@365x3codon Đúng rồi bạn chúc mừng bạn bạn giỏi quá
Ko chết đc đâu.xem máy tình còn nhận ko nhé bạn
xin chao b?
m co con sony xperia ray, bi loi la khoi dong chi dung o logo sony thui. up lai rom ma ko duoc mong b gchi giup
mình up nhầm rom của phillips v387 vào con v387A. giờ bị lỗi sọc. bạn có rom v387A up flashtool cho mình xin với
skymax
TÍCH CỰC
7 năm
có nhu cầu tìm người cài giúp mình root và xposed cho androind 5.0,5.1,6.0 anh em ai làm được vui lòng liện hệ mình,mình sẽ trả tiền ,mình cần làm số lượng nhiều.sdt mình 0909128999 add zalo để tiện trao đổi nhé.thanks
ae nào có file oppo fake v19 mt6572 không share cho mình với.xin chân thành cảm ơn
@tuanvan32 Bạn vô đây kiếm xem có ko: https://romshared.com/forums/oppo-xbo.19/
K biết sao nữa. Nguy hiểm k ae
@hoanghai993 Tải đúng bản rom của máy về flash lại bằng odin thử xem bạn. Chúc may mắn!
Up rom thế này là sao bác 😔(( nhưng vẫn thành công
didopod
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình flash twrp con infocus m808 bằng sp flash tool nhưng chờ lâu quá không thấy báo gì hết nên tắt tool giờ mở không lên ,vào recovery không được,cắm laptop cũng không nhận luôn. Xin giúp mình có cách nào cho nó nhận usb không,nó chạy chip mtk6753,thanks
@didopod Thử tải rom gốc về nạp bằng flashtool xem được không bạn.
didopod
ĐẠI BÀNG
7 năm
@benhviendienthoai24h Mình cắm cáp pc không nhận nên không flash được.
Xin zom cho máy chạy chip ATM7029 .
Ae cho xin cai zom cho dòng máy chạy chíp ATM7029
Bác ơi
Em dùng note3 n900sgmh
Giờ nó lăn ra chết
Em cũng ko biết làm sao
Ko biết tìm firmware cho nó nơi nào hoặc mang đâu để sửa ạ
tabletcare
TÍCH CỰC
7 năm
@foxxycat Chết là treo logo hay máy không lên nguồn bạn ?

Nếu bị treo log, bạn thử vào Download Mode bằng phím Nguồn+Home+Vol- rồi ấn tiếp Vol+ :
-Nếu vào được thì down rom trên sammobile về up qua Odin.
-Nếu không được thì ấn Vol+ Nguồn, vào được Factory Mode thì tìm dòng eMMC và chọn nhé😁
Anh ơi máy e bị sọc ngang màn hình do root fix được không a help

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019