Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác ơi, Em PI C003 e đang up rom nhưng thấy lâu quá thì tắt mịa :mad: nó đi bật lại không lên nữa :oops: . Em này khả năng sống sót cao không bác, giờ rờ vào e nó nóng như lắm.
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ttd686 của bạn nhấn nút nguồn 15s=>30S cho nó tự tắt đi " hình nhứ máy của bạn ko có nút rest)
rùi tiền hành up lại từ đầu máy ra cứu dc. chạy bàn live thì phải không nhỉ :p
Surface của a đâu 0902.814.854
mình cần rom gốc của Yan tab 8.1g ( Pop tab 8.1g ), hoặc bạn nào có muốn bán ( máy cũ ) đang chạy tốt minh 2 mua , đt :0909202828 hoặc 0918009537 Hoàng.( Mỹ tho - Tiền giang )
Cứu Cấp anh ơi, tình hình là e có con PI E005 giờ nó bị treo màn hình ở chử ANDROID
hok bit phải làm thế nào, máy e chỉ có nút POWER thôi chứ ngoài ra hok có nút VOL, xin a chỉ giúp e cách khắc phục sự cố, e vô cùng cảm tạ,
@maccomputer máy mình cũng bệnh y chang thế này. bạn sửa được chưa? hướng dẫn mình với...
musical92
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hoi con teclast a10. em nghich sao gio ko len gi luon roi. anh em nao biet chi em voi.. dang can gap lam.
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@musical92 bạn mua ở đâu vậy bạn cái này thì thử chạy lại FW thôi nếu bạn, gần mình thì mình có thể giúp.
cht0910
ĐẠI BÀNG
11 năm
e có cái ss galaxy note 10.1 up rom xong giờ nó k nhận sim nữa dù đã cô làm lại từ đầu nhưng vẫn k được bác giúp e với.
máy ainol novo7 venus của mình up room thì bị lỗi ko chạy h máy cũng ko lên được. giúp mình với @@
bạn ơi giúp mình cứu con PI N005 được không?
tình trạng hiện tại máy bật lên chỉ dừng lại ở lôgo của hãng
kết nối PC chỉ nhận máy tính bảng Android
Tinh hình hiện giờ mình đang dùng phiên bản android 4.0.3 Kernel 3.0.8 của feiyu nhưng lỗi nhiều quá, gần đây không còn nhận wifi được nữa.
Bác nào có bản rom ổn hơn thì cho mình xin nhé!(Nếu có hương dẫn chi tiết cụ thể cách up rom thì tốt quá!)
Cám ơn mọi người đã đọc tin!!!
Cho em hỏi. Em đang xài máy Samsung GT-i8190 loại fake chip mt6575 - 1 gz, ram 256 mb. Bác có bản rom nào up được cho in xin link với. Máy em đang lỗi rom làm cục chặn giấy
Mình có con star i9220 của Trung quốc, đang dùng bt lôi ra up rom đc mấy lần k sao, hôm nọ up về rôm gốc tự nhiên bị trắng màn hình (vẫn có tiếng khởi động, nghe gọi bt) bây h vào recovery cũng k đc, k biết do hỏng phần cứng hay phần mềm, mình đã thử up nhiều bản rom trước cũng k đc @@, mong bạn giúp đỡ

rất mong bác giúp e root con máy tính bảng tàu suntek tab 7 😔

e vật lộn mãi mà ko đc :(
Tình hình là máy em cũng bị brick... em đang xài onda rom 4.1.1. hôm trước tự nhiên muốn up lại rom 4.0.3 nên lên trang chủ onda để download về up lại. Em dùng win 8 để up rom sử dụng công cụ ImageBurnTool . Đang up đến 68% thì bị lổi đành tháo cap ra. dĩ nhiên sau đó mở máy cũng ko lên nữa, em gắn vào pc thì nó vẫn nhận driver như thường. nhưng hễ up lại cứ đến 73% thì nó lại báo disconnect (không kết nối được thiết bị) cư như đến đó là nó out ra không cho up tiếp vậy. heyz cũng nản ghe. Anh có cách gì cứu con onda em với. chứ đi sửa cũng nhác. mà sử chưa biết co được ko nữa... 😕
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuasutu_208 cái nàycuar bạn thì chịu rồi nhé. mang qua trung tâm BH nơi bạn mua đi xác định là cứ hơn 1 tháng máy ra mới dc,
lưu ý với onda từ 1.5.5 trở xuống sài omage được còn từ 2.0 trở lên mà muốn xuống 1.5.5 hoặc thấp hơn thì ko dc đâu.
Thay máy tính khác chạy window 7 hoặc xp mà up.

Sent from my Nexus 7 using Tinhte.vn
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bshuy2003 nó không cầm bằng một tay dc, và ko hay như ăn Roi.
jay là hổng cứu được nữa hả anh.. thôi thì vứt vậy. biết sao h. máy này cũng hết bảo hành rùi.. hehe
đã thử dùng máy tính khác chạy win xp và win 7 rồi đều không được.. hehe
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuasutu_208 bạn ở đâu. cái này bạn lên xác định trước là mất khoảng 300k nếu máy có giá trị cao hơn thì hay nghĩ tới.
nhiều chưa phải là tất cả , bạn thử tìm xem có chế độ boot khác hay safe mod không, bấm kết hợp các phim cứng trong khii khởi động xem!!
Vâng. em ở đà nẵng. xem kỹ lại thì vẫn chưa hết hạn bảo hành. con 4 tháng nữa cơ. mà bị vậy chắc người ta cũng ko bảo hành đâu. máy mua giá 1890k. Trước khi bị brck thì máy em có triệu chứng là màn hình mờ mờ. h mà đi sửa lại mất 300k mà chạy lại được nhưng màn hình nó mờ mờ hế thì thoi vứt cho rồi. heyz .
dù sao em cũng xin cảm ơn anh...
ghettinhyeu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@vuasutu_208 ÔNG NÀY CỐ TÌNH NGỐC HAY NGỐC GIẢ VỜ THẾ BẢO GỬI ĐI THÌ CỨ ĐI bh ĐI. NẾU NÓ BH THÌ PHẢI SỬA HẾT CHO CHỨ, GIÁ ĐẤY BAO GÔM CẢ PHÍ SỬA CHỮA MÀN LUÔN CHỨ. 2 NỮA LÀ BẠN MUA BÊN NÀO VÀ MỜ MỜ DO BẠN HAY DO TỰ NHIÊN MỚI QUAN TRỌNG
chủ thớt ơi, mình có con S2 i9100g vừa up rom mất boot, máy đen ngom, bật không lên, vào download mode không đc, nói chung là một màu đen ngòm, có cách nào xử lý tại nhà đc không bác,,,,thanks
nghien cứu cái usb jig cắm vô thử xem rồi tính tiếp
nếy không dc thì bạn đi ra cử hàng fix boot cái này 9100g chứ 9200 đâu mà đập vô cho nó die

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019