CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sao lại tteo
ai giúp mình với ,mình sài nexus 7 wifi đã tự root và boat sài 4.2.2 hao pin quá nên mình nghịch dại tự cook sang cyanogen bằng nexus root toolkid v1.6.3 sau khi cook (MÌNH COOK ROM TRONG launch TRONG PHẦN flash zip - file is on computer) xong khởi động lại thì máy cứ treo logo cynanogenmod cả tiếng mình ko làm sao dc đành tháo pin ra,giờ cứ bật nguồn là ra logo đó.
BÂY GIỜ CẮM CÁP VÀO HÌNH NHƯ MỞ NRTOOLKID LÊN ĐỂ VỀ ROOM STOCK NÓ KO NHẬN LUÔN THÌ PHẢI?
ANH EM NÀO GẶP TRƯỜNG HỢP NÀY GIÚP VỚI,CHO MÌNH HỎI THÊM LÀ MÌNH COOK ROOM như trên có đúng ko? TẠI SAO LẠI BỊ NHƯ DZ.MÌNH MỚI TẬP TÀNH ANDROID NÊN CÓ GÌ CÁC ACE CHỈ GIÁO...
...THÂN...
tinh hình la mình có chiếc máy tính bảng teclast P88 quand core, nhưng máy chạy khá chậm và giật, vào youtube thì chỉ có tiếng và không có hình, máy hay bị đơ, bạn có thể giúp mình được không? xin cảm ơn bạn trước.
em đang dùng mtb fpt tablet HD bị treo logo fpt. bác có biết cách khắc phục hay up lại rom gốc cho e nó ko giúp e vs ( ấn nút nguồn + (volum+) màn hình vẫn đen sì bác ạ )
chào bác
em có con ktouch smart world mới mua hơn tháng,e đã root và ko biêt ma nhập hay sao e vao root explore xoá mất thu mục system/bin.giờ máy lên nguồn đơ 1 hồi lâu rồi chuyên sang màu xanh lè,e để vậy chung 10 phút máy nog quá tự reset luon.e vào recovery thì đến màu đỏ nó lại reset nữa.giờ ko biết làm sao mà cứu em nó đây.mong bác chỉ cách giùm em với.
anh ơi e có con mobiistar s03 ... bị treo logo .... e dag dùng bình thường ... tự nhiên mất 3g ... e khởi động lại thì treo logo lun .... e có bấm phím âm lượng và phím nguồn ... e có down room trên mạng zề ... chạy complete rồi ... mà vẫn treo
Chào các bác !
Em có cái điện thoại android trung quốc bị mất boot không biết làm thế nào bây giờ cả, các bác giúp em với ạ
Em cảm ơn nhiều !
@vdt0990 đem ra tiệm root lại.còn ko tự mày mò mà làm nha bạn.
thân!!!
con Voyo A15 có ai root được chưa nhỉ , tìm mãi ko thấy bài nào hướng dẫn 😔(
em xai con ARCHOS 70 Internet tablet chạy android 2.2.1 firmware 2.4.83 cần nâng câp lên bác biết chi em em hậu tạ
ngochunglt
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bác cho e hỏi e có con Dell Streak 7 chưa root hay sao ý. bjo nó bị khóa pass lock screen. e muốn up lên bản mới. hình như bản cũ là 3.2. nh e chưa biết gì về android vì toàn dùng ios. mong bác chỉ dẫn em với ạ
ngochunglt
ĐẠI BÀNG
11 năm
@ngochunglt ko ai trả lời giúp e ạ. hix hix
b00yhd1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác chủ ơi em có con máy Tab 2 10.1 P5100 ( xách tay Philipin), trc h vẫn dùng CM10.1, tự dưng hôm nọ nổi hứng up về stock rom, h ko có sóng mặc dù vẫn có ứng dụng Viettel, e up tất cả các bản của VN hay Philipin thì Kies đề ko nhận bảo là thiết bị ko hỗ trợ nâng cấp phần mềm qua kies, giờ em ko biết phải làm thế nào để nhận sóng, mong các anh chị và các bạn tư vẫn giùm em, nếu ai giúp đc em thành công e sẽ hậu tạ... Em xin cảm ơn Screenshot_2013-07-06-07-32-49.png Screenshot_2013-07-06-07-26-53.png
b00yhd1992
ĐẠI BÀNG
11 năm
@b00yhd1992
@b00yhd1992 ban da sua dc loi do chua? minh cung bi
@b00yhd1992 bạn sủa được lỗi đó chưa? mình cũng bị
@ntd.hhh Mình mag ra hàng nó kêu hỏng ổ cứng thế là mình đếch sửa nữa... mua máy mới
Gửi bạn trungtuyen66, mình xin bạn tư vấn giúp nhé. Mình có 01 máy tính bảng DPAD 7 in ram 512... mua của Đông Dương telecom. dùng 1 tg chẳng hiểu "nghịch ngợm" gì đó mà khi khởi động lên vào đến màn hình chính có biểu tượng khóa thi ko thể nào dùng cảm ứng đc và cứ treo ở đó mãi. Reset lại cùng vào đến đó là chịu. Mà cũng ko tắt máy đc nữa. Vậy theo bạn hiện tượng đó thế nào. Bạn có thể xử lý hoặc cài lại giúp đc ko?
Bác chủ ơi.Con tab p3113 của em root thế nào mà giờ treo ngay logo samsung ko vào được hệ điều hành nữa,nhờ pác cứu giúp em với.xin hậu tạ pác chủ..
mình dùng MBS touch kem 432m. máy của mình khởi động chỉ hiện lên màn hình có logo android rồi đứng, không làm gì nữa hết. Vẫn vào được recovery..
Chào các bạn, mình mới mua máy tính bảng aoson m723, nhưng mình tìm mãi vẫn không ra đựoc driver USB của nó.
Bạn nào có thì cho mình xin với, nếu có cả cách up rom của nó thì tuyệt, xin cảm ơn các bạn rất nhiều.
bạn này chắc chăng biết gì mà lập book giúp đỡ làm gì, làm mất công anh em quá, pos tay....chẳng trả lời được câu nào hic...
ai giúp mình với, tình hình là máy N7 bị lỗi như kiểu virus, thi thoảng màn hình cứ bị nhiểu màn nháy nháy, rồi phím tự nhiên bấm nhảy loạn xạ, or chọn loạn xạ, lúc đầu tưởng rom bị lỗi, cài lại rom gốc mà vẫn như thế, chỉ có vào recovery là ko bị làm sao. rồi chẳng may cho lên máy tính format cả cái máy N7, thế là giờ bị boot đơ ở màn load Google, cũng ko dùng cái toolkit để cài lại rom đc

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019