Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CỨU BOOT , CỨU BRICK , UP ROM , FIX ROM , TƯ VẤN LÕI CHO TẤT CẢ CÁC DÒNG MÁY TÍNH BẢNG ANDROID

trungtuyen66
22/3/2013 4:24Phản hồi: 894
894 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Loading firmware...
Loading firmware Finished.
Loading firmware...
Loading firmware...
**********Upgrade Action**********
**********Upgrade Start Total<1>**********
<Layer 5-5> Test Device Start
<Layer 5-5> Test Device Success
<Layer 5-5> Check Chip Start
<Layer 5-5> Check Chip Success
<Layer 5-5> Get FlashInfo Start
<Layer 5-5> Get FlashInfo Success
<Layer 5-5> Prepare IDB Start
<Layer 5-5> Prepare IDB Success
<Layer 5-5> Download IDB Start
<Layer 5-5> Download IDB Success
<Layer 5-5> Reset Device Start
<Layer 5-5> Reset Device Success
<Layer 5-5> Wait For Loader Start
<Layer 5-5> Wait For Loader Success
<Layer 5-5> Test Device Start
<Layer 5-5> Test Device Success
<Layer 5-5> Download Firmware Start
<Layer 5-5> Download Firmware Fail
**********Upgrade Done Success<0> Fail<1>**********
Tối ngồi up room chả hiếu ao có lỗi này😔(, mình xài win 7 cà driver đầy đủ...ae nào giúp mình vs. Giờ bị brick chỉ nhìn thấ ymỗi logo khởi động k vô hđh đc dù vẫn bấm được các nốt đẻ phục hồi, thấy nó tự format data...xong vẫn như cũ chả có tiến triển gì, thử xài cách găm thẻ sd rồi cài lại os vẫn k đc.
Có bác nào cứu vớt hộ e con tf101g. Ngồi hứng up rom mới. Quên coi thằng cwm chỉ hỗ trợ cài đặt trên bộ nhớ máy. Format cái máy sạch sẽ chả còn j. Khởi động lại thì đứng ngay logo asus eee pad. Rom này nọ để trên thẻ nhớ hết. H ko chép vô bộ nhớ máy đc sao up rom đây. Các thánh vô giúp e. Máy e là tf101g B90
Chu topic dau ui cho mh hoi dc k?
alightstar
ĐẠI BÀNG
11 năm
Máy mình là samsung infuse 4g sáng không lên được nữa. Máy khởi động lại liên tục đến khi hết pin. mình không thể recovery được cũng không kết nối đến máy tính được. Phải làm sao đây😔
Chủ thớt cho hỏi câu ngu ngu chút: Mình có con MTB JBOOK JB2 đang chạy 4.0, đã tìm các dòng ROM để nâng cấp cho em nó nhưng ko thấy diễn đàn nào hỗ trợ. Vậy mình có thể dùng ROM của tab2 7.0 cho em nó được ko? (Vì cùng dòng nghe gọi, 3G, 7.0 inch)
eoeoas1
ĐẠI BÀNG
11 năm
acer b1-a71 bi treo logo có anh chị nào cứu dc không
fw ver: RV04RC04
mình ở Nha Trang, nếu bạn tin tuởng thì gởi ra đây mình "mần" cho...😃 0947799995
eoeoas1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình ở HCM lận !
@eoeoas1 Bạn có thể chuyển phát nhanh ra Nha Trang...Mình cứu cho...dù gì máy cũng đang bệnh mà...Nếu bạn tin tuởng mình thì cứ gởi ra đây...😃
eoeoas1
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình xào nát cát goolge+ xda + TBN không có ai cứu được cái ver RV04RC04 . Cã bên hỗ trợ của acer cũng nhiều người bị acer nói dang tìm cách khắc phục bó tay ! :mad:
@eoeoas1 Tụi Support ở Acer chưa chắc là giỏi mà bạn...Họ chỉ làm theo huớng dẫn của hãng thôi....Mình rất thích "trị" mấy cây khó như vậy...😁
bmtzooz
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em có con N10 bị tình trạng sau: Bấm nút nguồn hiện lên chữ google rồi dấu X xong tắt nguồn. Nhưng vẫn vào được Fastboot và Recovery mình đã thử chạy Recovery máy vẫn không hết bệnh. Máy chưa Root lần nào vẫn bản 4.2.2 của Google. Vậy máy em bị bệnh gì các bác??? Cách khắc phục nó như thế nào?
singcan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Note 2 bị brick, đen thui không làm được gì, xin các bác tư vấn ...

Tình hình là em định restore ở clockmodworld recovery. Trước khi restore thì em factory reset, format data và clear cache đủ thứ như khi flash rom mới vậy.
Format clear xong xuôi ai dè vào restore thì nó báo md5 mismatch T_T
Em đành chọn reset máy thì bây giờ máy không boot được, volume up + power + space hay volume down + power + space đều không được, cắm sạc vào không lên hình động sạc pin luôn, đen thui trơ trơ nguyên cục gạch 😔
Xin hỏi máy em có phải bị hardbrick rồi không, có cách nào unbrick không ?
Xin cám ơn !​
singcan
ĐẠI BÀNG
11 năm
trị cái của em đi bác :D
@singcan Vậy bạn alo gởi máy ra cho mình "mần" nha...😃 Có gì pm qua sđt của mình...0947799995
giúp em
con lenovo k860 của e chạy rom gốc.chưa bao giờ vọc.hôm nay em root dc rồi,em ngịch lung tung cái navibar,máy nó hỏi có reboot ko,em ok luôn.vậy ma khởi động lại nó cứ dừg ở logo rồi khởi động...như vậy mãi...hix.giúp em
@fc_liverpool
Sau này dùng đúng Tool của MTK mà root nha bạn. Cẩn thận với mấy em này chứ...Mò tiếp đi, không đuợc alo mình 0947799995
@vnmaxstructure hình như bác mới ăn ốc phải ko? Bác xem lại,con của em dùng chip Exynos đó! 😁
@fc_liverpool
Ừ vì nhiều dòng chip lắm lúc thì Allwinner, lúc thì MTK lúc thì Amlogic...hì...thiếu sót thiếu sót...hì
Chào bạn. Mình có con Note 2 TQ, chả hiểu sao ko vào đc CH play cũng như Gmail. Mình cũng làm Factory Reset nhưng ko đc, giờ toàn cài áp có đuôi apk hoặc qua AppstoreVN thôi, mang thợ nhưng ko sửa đc, bạn giúp mình nhé
bác cho em hỏi máy em nexus 7 em uprom lên 4.3 bằng tool nhưng chắc sai , giờ máy tắt không lên gì nữa cắm vào PC thì lại hiện chế độ APX theo như google thì máy bị vào chết độ mất boot vậy giờ làm sao thoát ra chế độ đó ???
@xflows máy của bạn có thể dùng nvflash để up lại rom ...http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1879228&page=4
tham khảo ở đây nha
thớt ơi có sòt nào cài lại rom gốc của v8403 trên pc ko , máy em bị gì ko up đc rom gốc chỉ chạy đc rom gốc thui, chưa unbrick lần nào
Tình hình là mình có cài CM7 cho kindle fire mún up lên CM9 mà trong quá trình làm mắc 1 sai lầm là wipe lun rom CM9 mình để trong kindle fire SD card. Sau khi wipe toàn bộ data mới sực nhớ ra là file zip của kindle CM9 đã không còn trong máy nữa coi như máy hiện giờ chỉ còn Team win recovery project thôi (back up xog wipe SD card xog đi tong lun) Cắm kết nối với máy tính nhưng máy tính lại ko nhận được kindle fire để mình chép lại file CM9. Bay giờ khởi động lại chỉ vào được TWRP thôi. Có bác nào có kinh nghiệm vào giúp e với.
Thanks
e có con hyundai t7 chạy chip exynos giống s3, rom stock củ chuối hết sức, giờ đang mò để up rom, khi e down rom về thì nó ra đuôi .rar ko dùng recovery để up được, làm sao để đổi .zip hay làm sao để up vậy các bác ??
Mình xài nx7 bn ở sg thì cho minh dia chi mình dem may toi bn up room dum minh dc o

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019