Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cứu con iphone 4 cột sóng chập chờn

Bungati
29/8/2012 13:40Phản hồi: 55
Con ip4 của em là hàng Lock AT&T, nhưng em đã mua code lên world, dạo gần đây thì cột sóng của nó cứ tình trạng như vầy nè các bác: bình thường thì full cây => còn 1 cục => No service => Searching => Full cây, mà toàn quá trình chỉ cỡ vài giây nhưng nó làm suốt vậy tới lúc hết pin luôn, restore lại vẫn bị vậy, fw của em là 5.1.1(9b208).
Vậy ko biết máy em hư phần cứng hay do lỗi phần mềm nữa, mong các bác chỉ giáo, thanks
55 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con Iphone 4 của mình cũng giống bạn hàng AT&T luôn. Mình gửi mail lên World, thời gian 2 tuần nay sóng rất là yếu, về tới nhà là no sever ko à. Mình mang vô tiệm cho nó mở máy ra, nó bảo là lỗi ang ten sóng. Rồi mình đồng ý thay ang ten mới. Nhưng thay vô thì cũng bị sóng yếu như vậy. Rồi họ bảo là do lỗi main, yêu cầu mình để máy lại 2 ngày để kiểm tra. Nhưng mình ko đồng ý và mang máy về, sống chung với cảnh sóng chập chờn và no sever help help 😔
ftt74
ĐẠI BÀNG
11 năm
@chip1237 =============
thợ ở mình bực cái toàn làm tiền; phán linh tinh ............ lợn lành thành què
@chip1237 Mình có thằng bạn xài ip5 at&t cũng vậy, up lên 6.0.2 bình thường trở lại, ip4 mình ko dám chắc.
khocakeo
TÍCH CỰC
12 năm
Tắt 3g chưa? Đôi khi bác ở nơi sóng 3g yếu đó
Ko có mở 3G mà bạn. Máy sử dụng ko có bị rớt, ko vô nước luôn.
Máy em restore lại trắng máy luôn, ko mở 3g, wifi, bluetooth, hay bất cứ kết nối nào, chỉ mở mạng 2G cho máy thui các bác ah. Thế mà vẫn bị tụt , bác nào cao tay giúp em chứ đem ra tiệm thì là giải pháp cuối rùi. =((
up lại bản 206
@vvvvvv up lại bản 206 cũng vẫn bị nữa bác ah =((
Mình cũng dính tình trạng này của bạn, đành sống chung với sóng chập chờn thôi
langhan87
ĐẠI BÀNG
12 năm
khả năng cao là hỏng ăng ten hoặc công suất rồi bạn ạ, nếu ở hn mang qua mình kiêmr tra giúp bạn
chéc bị lỗi ănten oài, thay thử đê;)
Như mình đã nói. Mình mang đi thay ang ten khác vẫn bị sóng yếu mà bạn!
Help
vatlitre
TÍCH CỰC
12 năm
Cho lên bản 6 beta4 đi thử xem.k có thể đang dùng ngon muacode lên qt mà mất sóng đc. K thể do phần cứng.
Có thể hở mạch đường dẫn sóng trên mạch, bạn có thể sử dụng cây bút nối mạch có tên là CONDUCTIVE TRACE PEN Circuit WRITER để nối hai đầu hở mầu xanh ở hình dưới lại với nhau :

@homlee Máy ko bị rớt hay không bị vô nước thì cái đường ấy khó hở bác à .

@ chủ topic : khả năng lỗi BB cao , kiểm tra máy rồi mới biết . Nặng thì bị trên main , đụng tới sóng thì nhiều thứ phải kiểm tra cẩn thận chứ cái lỗi phần cứng mà cứ restore suốt ngày cũng chả giải quyết được vấn đề gì cả . Cần thì lh mình để biết thêm chi tiết . Chào bạn .
alanlee
TÍCH CỰC
12 năm
Hoặc xuống lại Lock ;)
Máy bạn đang bình thường không rơi rớt gì đâu dễ bị antenna (nếu có cũng khó hư hỏng hơn những bộ phận khác nhiều), nếu bị hở đường antenna là No service luôn chứ không chập chờn. Dĩ nhiên cũng phải kiểm tra hết nhưng xác xuất bị bb, công suất cao ngất
vuhothang
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác sử dụng mobifone phải không vậy? Máy mình ip4 world mua bên vina. Đầu sài vina sau qua viettel sóng gió vô tư+wifi. Giờ chuyển qua sài mobifone thì cũng hay tụt sóng, nặng nhất là khi bật wifi lên là tụt sóng ngay. Về vina hay viettel là vô tư. Sống chung với lũ thôi!
Mình củng giống bạn nè. Từ lock mua code len word. Cứ bị chập chờn và hay bị gọi k được. Nhắn tin được, NHận cuộc gọi và tin được. Mình k nghi do phần cứng vì máy của mình là máy mới. nguyensonthuy@yahoo.com
Tình hình là mình up lên IOS 6 sóng ổn định hơn. Nếu IP4 của các ban đã mua code len quốc tế. https://www.facebook.com/songthienvan
vao setting - carrier- tắt automatic setting- chờ cho máy tìm ra các nhà mạng rồi chọn nhà mạng bạn đang xài.
nếu làm được nhớ thanks nha.
chia buồn cùng bác nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019