CWM 6.0.1.5 cho Q-Smart Magic

nuhonngatngay8x
25/1/2013 17:59Phản hồi: 283
283 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

may ae co ai o sg ko? minh ko root dc nen minh se dem may den nho ae rôt giup minh nha!
Xin lỗi nhưng có ai có thể cho mình xin driver của q smart magic được không?? mình đang cần.
maxkuti
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cho mình hỏi với. Q-smart Magic của mình up rom cock giờ bị thay đổi màn hình boot đầu tiên và tiếp theo thành Samsung Galaxy. Mình đã restore lại rom stock nhưng vẫn không được. Boot Logo vẫn là Samsung Galaxy, còn cái màn hình boot tiếp theo là của Q-mobile. Có cách nào để trở về boot logo cũ không làm ơn chỉ mình với 😔
maxkuti
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxkuti
Cuối cùng cũng làm được rồi. Thank cái rom stock của bạn nhé. Down cả cái rom stock 500mb về chỉ để lấy file logo.bin 290kb 😁 . Giờ phải backup cẩn thận. Không lại mất bảo hành ;)
@maxkuti sao phải bảo hành thế bạn. up rom bị sao à
maxkuti
ĐẠI BÀNG
11 năm
chỉ là đề phòng thôi mà 😃
Đang test rom lewa, nó thực sự nhẹ mượt nhất trong các rom cook, ít uống pin nhất. Nếu biết 1 chút tiếng anh thì ko vấn đề gì, một vài chỗ còn tiếng TQ.
Rom đẹp nhất chắc có lẽ là rom xperia z của bác dml_92.😃
Mượt nhưng mà lỗi font tiếng việt bác ơi .Khi mình cài "Báo Net" thỳ xem bị lỗi font vs lai k cài font bằng các soft cài fot như Font Installer ★ Root ★ ... vs lại tính năng đăng nhập bằng khuôn mặt bị FC
mình up rom bằng flash toot bây giờ không bật được nguồn nữa bạn nào biết khoản này cứu với
Ai kiếm hộ mình TOPIC ROM của Q-S25!@@...
@llvllr.kh0a1996 Chắc chưa có đâu! Giờ bạn tạo là có ấy mà! Qua đây học backuprom qua flashtold + build CWM cho em nó này!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2160490#5
@trinhtyquang ----------------
Tks!@@... Đau lòng Q-smart =))!@@... Thằng Q-smart này mất dại bà cố =))... Nó vào cải tay đôi vs khách hàng kìa! =)):oops:
Vừa tậu em này xong!
bạn nào còn rom gốc q magic cho mình xin với rom cwm trang 1 bị lỗi wifi hix. cám ơn nhiều lắm.
Tình hình là đã chạy lên hãng được chạy lại phần mềm nên đã khắc được và đã rút kinh nghiệm back up lại rom gốc bằng CWM rồi. Dung lượng cỡ 500MB anh em nào cần thì mình up lên để giúp những bạn có mod miết ban đầu như mình có gì còn khắc phục được. Còn phần dùng flash tool chả hiểu sao mình làm mà nó ko chạy toàn đứng im thôi.
@chuotcon007 Bạn cài thiếu driver rồi, mình làm ok mà! Vừa mau xong đã vọc, tưởng die nhưng chạy flash tool là lại ngon rồi!
Ai làm giúp CWM của Q-smart S25 được chứ? :oops:
Sau khi về rom gốc thì mình bị lỗi thế này, nó chạy dc 1 vòng đâu thôi, sau đó dt tự reset rồi báo mất kết nối ??? help
@goldenfish125 cai nay chac do thieu hoac driver chua chuan

Gửi từ HUAWEI IDEOS X6 của tôi
en dùng q-smart magic của q-mobile em root máy bằng phần mềm framaroot , có biểu tượng SuperSu sau khi root , sau đó em có cho thằng bạn mượn cái nó cài setcpu nó làm tầm bậy sao đó chỉnh xuống 250mHz , nhưng máy không làm theo vẫn bt , cái nó cài thêm LCD destiny molder pro trên appstorevn để tăng ppi , nó chỉnh nhầm xuống 120 ppi , rồi bấm bấm sao đó nó tắt máy nó đưa em , em khởi động lại (reboot) thì máy lên logo Q-smart rồi đứng , em chửi nó rồi lên mạng tìm hiểu , em có thử dùng volume + home+ power rồi wipe data/factory reset mấy lần nhưng điện thoại em lên logo q-smart rồi nó sáng màn hình xong rồi đen lại nhuhngw chữ q-smart vẫn còn đó , nó cứ sáng nền lên rồi đen nền lại rồi sáng lên chữ q-smart vẫn ở đó, em sợ hư máy quá ,có ai giúp em sữa chửa không ? hay có nơi nào sữa cái này mà giá hợp túi tiền không vì em không lên trung tâm của nó dc vì xa quá , em cảm ơn , mà giờ này mùing 3 chắc chả có trung tâm nào sửa
mình cũng làm y chang như trên chỉ , chỉ cách up rom bằng flash tool đó nhưng cắm điện thoaui
mình làm như bạn nhưng nó bị như vầy nè ??cắm điện thoại , máy chỉ nhận ghi là MTK 65xx ............ rồi ngắt kết nối , nhấn download nó hiện ra vầy máy mình bị treo logo , do một phần mềm gây ra máy minhf root rồi ds.JPG ds.JPG
tuanastro
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình up rom giờ máy mất IMEI, mất sóng, không nhận sim làm sao đây các bác ơi! cứu em với, hu hu
@tuanastro bạn sử dụng MtkDroidTools_v253 để set lại IMEI nhé, bạn lên mạng tìm hướng dẫn nhé nó chỉ có vài bước thôi cũng dẽ, nếu không được pm cho minh nhé
Máy e sau khj up TWRP quên backup mà lại flash bản rôm khác vào, nên khj khởi động máy chỉ rung 1 cái rồi màn hình đen thui lun, @@ có prô nào giúp e cứu e nó với ạh....
t3o
Trứng
10 năm
ai có file imei của con này cho mình xin với máy mình bank imei rồi
t3o
Trứng
10 năm
đã cứu được imei của con q smart magic và rom chính gốc của ẻm ai cần pm 0949263953 nhé 😁
@t3o Ban oi jup minh voi minh bi mat imei ca thang nay r .sau khi up rom goc tren dien dan thi mat ca am thanh lun
t3o
Trứng
9 năm
@vanxhoa http://d-h.st/dCT
http://d-h.st/4Mz
http://www.mediafire.com/download/cdv64pc5c9gkwe6/Tinno+S9091+Driver.exe
http://www8.garmin.com/support/download_details.jsp?id=591
tải hết về rồi flash
adtc2
ĐẠI BÀNG
9 năm
@t3o bạn giúp mình lấy lại imei con magic nay với, thử đủ mọi cách rồi mà vẫn k được.
dm. cái thằng up cái file flash rom gốc lên k có imei, flash xong có nhục cơ mà, k cả nhận sim
t3o
Trứng
10 năm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019