CWM và ROM cho Galaxy S5 dual SIM G9008W

life.as.time
1/4/2015 0:4Phản hồi: 87
Edited: Mình được các bạn nước ngoài hỗ trợ và đã tìm được ra cách làm và bản ROM ổn định sau 1thời gian sử dụng, Topic lập gần 2 năm rồi mà vẫn nhiều người quan tâm quá ^^. Sau đây là hướng dẫn:
- B1: Cài TWRP (mình thấy tốt hơn CWM): https://twrp.me/devices/samsunggalaxys5qualcomm.html
- B2: Chọn và download bản ROM mong muốn. Mình đang dùng Resurrection Remix dựa trên Cyanogen Mod nên rất hài lòng, đa full ngôn ngữ, nhiều tính năng hay với Android 6.0. Link tải: http://downloadandroidrom.com/file/GalaxyS5/roms/ResurrectionRemix/ResurrectionRemix-M-v5.7.0-20160618-kltechnduo.zip
Tiếng Anh căn bản nên cũng dễ làm, cứ chọn cái mã Galaxy S5 9008W là được.
Chúc các bạn thành công, nếu tìm được bản ROM nào tốt hơn thì chia sẻ cho AE nhé.
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bản này ít người dùng nên chắc không có rom trừ mấy 4rum bên Trung Quốc, còn CWM không có thì bạn tìm TWRP nhé.
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
Mình đã tìm và cũng k có kết quả TWRP 😔 4rum china thì... hajz có ai có thể giúp mình k? Thôi thì chỉ cần CWM là tốt lắm rồi.
E thấy trong đây có recovery. E chưa thử đâu nhé. Bác thử xem http://m.jiyouhui.it168.com/index.php?r=post/index&tid=433063
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coldboys89 Cám ơn bác nhé, k biết nút like đâu, nhưng thôi toàn tiếng Tàu thì ở vậy cho lành 😁
Tiếng Tàu không à đọc không kỹ bạn up vào treo thì mệt 😁
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@benhviendienthoai24h Bác giỏi tiếng Tàu giúp e :3, có gì e hậu tạ cho bác 😃
bạn chỉ cần down cài recovery về flash qua odin để vào recovery mod flash file supersu.zip là đc. máy treo thì flash lại rom stock là đc mà
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coldboys89 Vấn đề là cái bản CWM hiện tại của máy mình vẫn là bản cũ, k cí backup hay advance,k vó up Rom from sdcard gì bạn à
bạn flash bản recovery mới vào qua odin
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@coldboys89 Bạn hacy chú ý, máy này là S5 2 SIM, k phải cứ thế mà cài. giống s5 đâu nhé
có gì đâu mà phải chú ý. đã hỗ trợ cho máy thì phường pháp cài khác gì nhau đâu, chỉ cần khi cài chọn đúng file cho máy là đc
mắt bạn bị ls thế? ở link trên ghi rõ ràng cho máy này. kếu gì nhiều vậy? mình làm dịch vụ up rom root máy cài recovery,...lại ko hiệu cái này à. lạ thật đấy
Ok, thanks bạn đã góp ý.
adidas1976
ĐẠI BÀNG
9 năm
@life.as.time Cậu nói người ta chắc chắn về thông tin rồi hãy nói, vậy cậu đưa thông tin đã đủ chưa? cứ như cả VN này có mỗi cậu dùng S5 2 sim ấy. Nói nhanh với cậu nhé, S5 2 sim có 2 dòng, 1 dòng tên mã là SM-G9008W, 1 dòng tên mã là SM-G900FD nhé

CWM cho SM-G900FD đây nhé: https://goo.im/devs/philz_touch/CWM_Advanced_Edition/klte/

Còn CWM của SM-G9008W thì vào đây load nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=2454079

[RECOVERY]CWM Based Recovery 6.0.4.7 for N900 N9005 N900T N900S

Must let Reactivaion Lock off first(Settings--General--security). -- report by marbulas...
xdaforums.com

Lưu ý: Kiểm tra ver của rom gốc trước khi up nhé
adidas1976
ĐẠI BÀNG
9 năm
Bạn ở HN thì qua mình mình xem máy đang ở Ver nào rồi up cho, đang có cả rom cook của SVA
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@adidas1976 Great, tiếc là mình lại ở Vĩnh Phúc, đợt này bận công việc quá k đi bay nhảy đc, bạn có thể làm 1 TOPIC hướng dẫn, có thêm video càng tốt. Đang thèm lên Android 5. quá mà k có cách nào. Nếu ok mình hậu tạ mấy cái thẻ nạp 😃 Thông tin máy mình để ở file đính kèm.
adidas1976
ĐẠI BÀNG
9 năm
Trước khi nói hãy nghĩ tý đi cậu bạn trẻ nhé, xem tôi tham gia ngày nào, và hơn cậu bao nhiêu tổi nhé, sao phải clone nick. Buồn cho một thế hệ trẻ.
@adidas1976 thật ra e ko muốn nói thêm nên mới thanks vì chủ topic góp ý thôi, chứ ông này mở topic nhờ giúp, người ta vào giúp thì khuyên thế này thế kia, thanks rồi ko quay lại cho xong bác @adidas1976 ạ. Em làm dịch vụ up rom 3 năm nay rồi, recovery lấy bên trang tàu rất nhiều, có khi sử dụng cả recovery tiếng tàu đối với mấy máy hiếm recovery ko có EN. Ông này ko biết nhưng tỏ ra nguy hiểm ạ. đôi lời thế thôi, ko gạch đá gì đâu ạ, chào chủ pic
về rom của S5 quốc tế thử xem đi bác
life.as.time
ĐẠI BÀNG
9 năm
@Dân Chơi đất Cảng Bác có thể hướng dẫn em đc không?
tutin1005
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chúng ta tới đây trao đổi với mục đích tất cả ngày càng tốt lên nên không nên bàn về tính cách con người mà chỉ nói đến chuyên môn thui các bạn
Mình đang sở hữu 1 em S5 N9008W và vừa lên 5.0 bang rom:
Tặng các Bạn link: http://4share.vn/f/526667616263636a/G9008WZMU1BOH3-5.0-TV-CHPlay-ChungSupport-13-10-2015.tar.rar
cài bang ODIN cự kỳ đơn giản, máy mượt có TV 60%, có đủ google de cac ban choi tuy nhien rom van con mot vai nhuoc diem nho
1. Các ban cai thủ va cho y kien nhe
2. cách khác phục cac loi nho cac ban lam duoc cug chia xe len day cho moi nguoi nhe
3. nếu bác nao ko cai duoc qua em!!!!!!!!!!!!!
tutin1005
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truongtoc Pass liền trang đó bạn. Up qua odin nhe
truongtoc
ĐẠI BÀNG
8 năm
Chán quá, bác @tutin1005 mãi ko tháy vào trang này nhỉ
tutin1005
ĐẠI BÀNG
8 năm
@truongtoc Của bác đây:
15122015
december24
ĐẠI BÀNG
8 năm
Một bác thì cứ gửi link recovery đúng máy 2 sim, xong chọn đúng file là đc #12, chủ top thì đang bảo vấn đề là đang cần file ROM để up #13. Từ đó trở đi thì mỗi ông 1 kiểu 😆.

Thêm ông adidas1976 vào gửi link recovery 😃), cảm quan cũng thấy cách nch trẻ trâu, sn 76 mà kém vậy.

PS: cũng đang cần rom 5.0 máy 2 sim bản 9008w, thấy có bác up mà ko cho pass 😃)
Tìm trên mạng thì thấy pass của link đó là đây: 15122015
december24
ĐẠI BÀNG
8 năm
Bản rom bác tutin up thì ok, nhưng app phone chỉ có duy nhất 1 nút gọi, ko có 2 nút gọi riêng cho sim1 và sim2, muốn chuyển dùng sim nào phải chuyển trong phần notification, khá là bất tiện. VD có ng gọi đến sim2 bị nhỡ cuộc gọi, nhưng mình đang để dùng sim1, lúc sau ấn gọi lại thì lấy sim1 gọi. Ko hay tí nào, hiện 2 cái phone lên hay hơn.
@truongtoc Flash chưa đồng chí?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019