Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CWM và ROM cho Galaxy S5 dual SIM G9008W

life.as.time
1/4/2015 0:4Phản hồi: 87
87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

december24
ĐẠI BÀNG
8 năm
Các bác chưa cài bản 5.0 em nói mà vẫn đang bản 4.4.2 có thể backup dùm mấy file có tên là Phone (VD máy của em là Phone 5.0-G9008w....) trong titaniumbackup đc ko ạ. Bị cái gọi chi 1 sim khó chịu quá.
Idea note_20160107_181327_01.jpg
december24
ĐẠI BÀNG
8 năm
có cách như em bảo đó, các bác vào group S5 mà xin mấy file APK của app Phone. Đang tìm cách xin
G9008W bản của TQ có update mới mà bên mình ko có ai cook nhỉ. Con này ít rom cook quá.
0978416627
ĐẠI BÀNG
8 năm
ROOM SM-9008W đây nhé.

5.0
Rom này khá đc. cơ mà ko hiểu sao máy m úp rom này ko dùng đc bluetooth.
Link Room: http://4share.vn/f/526667616263636a/G9008WZMU1BOH3-5.0-TV-CHPlay-ChungSupport-13-10-2015.tar.rar
Pass: 15122015

4.4.2 Chưa dùng nên chịu. ai chuột bạch thử coi
File dump: http://4share.vn/f/7e4d4b4f4a4a4f4b/Stock APK G9008w.rar
Link Room: https://www.fshare.vn/file/T89SQWJKAT/
Pass:Contact Yahoo Taki7610.
[QUOTE ="tutin1005, post: 46617058, member: 26313"]Bác ơi bản rom này ngon nhưng lỗi hồng ngoại mà. Em đã thử rui bác có thấy thế ko tai vi em up bản này bị loi ma khi len 5.0 lai ngon ko bi nua nhung ko co tv[/QUOTE]
Rom stock theo máy mình nên ko vấn đề gì.
Topic vắng vẻ! Mọi người đang dùng rom nào vậy?
bhhlive
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao bản 9008wzmu của mình nó không có cài đặt 2 sim như các loại điện thoại 2 sim khác nhỉ?
Khi up lên 5.0, nếu không chuyển sim thì rất dễ nhầm sim gọi đi.
Ai có rom ổn định up lên cho anh em dùng với.
life.as.time
ĐẠI BÀNG
8 năm
Có ai chịu khó làm cái video hướng dẫn lên 5.0 từ A đến Z không? Thành công mình hậu tạ cái thẻ 100k 😁
bbcute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nightmare1111 bạn cho link firmware và cách cài với ạ
@bbcute Bạn vào sammobile tìm rồi dùng Odin Flash theo hướng dẫn như cài fw cho các máy Samsung khác nhé
bbcute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nightmare1111 bac co huong dan chi tiet root ko a gui minh xin voi
life.as.time
ĐẠI BÀNG
8 năm
life.as.time
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tu
Tức là cũng flash qua Odin?
@life.as.time uh
bhhlive
ĐẠI BÀNG
8 năm
Sao mình dùng odin đưa về rom 4.4.2 không được nhỉ ?
Chạy xong, odin đã báo pass, nhưng chỉ khởi động lên đến logo samsung là tịt luôn.
Có ai biết vụ này không? Chỉ dùm với.
Root Galaxy S5 G9008W 5.0. Bạn search với keywords đấy là ra nhé. Mình đang online bằng đt. Giống 4.4.2 thôi, chỉ khác là dành cho 5.0
bbcute
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nightmare1111 minh ko tìm được recovery bác có cho mình xin với
life.as.time
ĐẠI BÀNG
8 năm
@nightmare1111 thôi theo tôi bạn làm 1 topic tổng hợp rom- cook- root... như mấy topic chính chủ khác cho nó khí thế, ae sẽ ủng hộ bạn nhiệt tình. 😃
Còn ai đang dùng Samsung S5 2 sim SM G9008W ko nhỉ?
Muốn dùng 1 bản ROM tiếng Việt ổn ổn mà tìm hoài ko thấy. Lục tung các trang Web của vn lên thì đc 2 bản là 5.0 của ChungSupport và 4.4.2 của Taki.
Bản 5.0 của Chung thì dùng thì đc nhưng bị vài lỗi cơ bản là: ko chạy đc blutooth, ko đánh dấu đc 2 mục trở lên, cuộc gọi ko chọn đc Sim1 và Sim2 vì chỉ có 1 nút gọi, và còn mấy lỗi nhỏ khác nhưng bỏ qua đc.
Bản 4.4.2 của Taki thì ko bị mấy lỗi kia nhưng lại ko có sẵn CH Play. Mình tự cài mà mãi ko đc. chọn đủ các phiên bản CH Play, Google App, Dịch vụ của google play, google play trò chơi.....phù hợp với S5 4.4.2 mà ko tài nào mở cái CH Play lên đc, hay do mình cài chưa đúng mình cũng ko biết.
Có bạn nào biết cài CH Play ko chỉ giúp mình với. Hoặc có Rom TV dùng ổn ổn thì cho mình xin link nhé. Mình xin cảm ơn và hậu tạ.
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cho em xin bản Rom 5.0 mới nhất của G9008W với ạ, thanks các anh em nhiều!
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
Chà chà… Topic hơn 1 năm rồi mà vẫn nhiều người quan tâm nhỉ… mình giờ đã chạy hẳn bản 6.0 cho em nó rồi ^^
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
@life.as.time Thanks bạn nhiều
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aladin_co Like đi cưng, mất bao nhiêu công mày mò tớ đó ^^
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
@life.as.time Mình đã cài được Rom bạn up ở trang 1 rồi, có điều là nó gần như không khác gì Rom gốc cả, vẫn là 4.4.2 mà, bạn nói ở trang đầu là 6.0 mình chưa hiểu lắm, tức là ý bạn có phải nó vẫn là 4.4.2 nhưng có bổ sung thêm một số tính năng của android 6.0 có phải ko? Thanks bạn
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aladin_co No, no. 6.0.1 chính chủ mà, bạn chọn đúng bản và làm đúng cách chưa? Gửi mình cái screenshot xem nào?
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Đây bạn ơi, mình down đúng link bạn gửi đó mà
Cách làm thì mình root máy, máy mình đang 4.4.2 stock. Sau đó thì cài Recovery và Rom Manager rồi vào recovery để Uprome từ thẻ nhớ thôi.
Hay là mình phải up rom stock lên 6.0 đã rồi mới up rom cook mà bạn post link ở trang đầu được???

[/IMG]
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aladin_co Trời, vậy là bạn k làm B1 như của mình rồi còn gì nữa.
Đây nhé, B1: click vào link đó, rồi tải về cái TWRP for 9008W, tồi flash qua Odin, sau đó click vào B2, tải Rom resurrection 9008W, sau đó chép vô thẻ nhớ hoặc bộ nhớ máy, tắt nguồn vô Recovery (Home+Power+Volume up), nó sẽ hiện ra Twrp,, rồi flash Rom bằng Twrp.
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
@life.as.time THanks bạn, đã up xong và đang trải nghiệm em nó
update: đang cài gapps
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhiều vấn đề quá, em phải về 4.4.2 luôn không thì ko thuận việc, hick
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aladin_co Nhiều đâu mà nhiều, phê quá còn gì nữa, nhiều tính năng vọc trên setting nhé, mình dùng hơn 1 năm rồi cực kì ổn định k lỗi gì luôn, mà làm thành công rồi thì like đi cưng :3
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
@life.as.time ko quen được bạn ah, ko có báo tình trạng dữ liệu 3g trên cột sóng và một vài thứ khác, mình đã về 4.4.2 rồi, quả thực ko quen và ko tiện, thanks bạn anyway
Con G9008W dành cho thị trường TQ có bản update 6.0.1. Ae lên sammobile tải về
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nightmare1111 Vẫn up qua Odin à?
Cho mình xin link cuối với, lười tìm quá 😃
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
@life.as.time đây bạn ơi, up lên trải nghiệm có gì chia sẻ với anh em nhé, tớ up lên nhưng ko biết dùng nhiều lỗi quá nên phải downgrade
https://www.sammobile.com/firmwares/database/SM-G9008W/
bản này chạy ổn không bạn, có hao pin không ?
life.as.time
ĐẠI BÀNG
7 năm
@nguyentruc_hau Dùng rất ổn, mình vẫn đang dùng đây
aladin_co
ĐẠI BÀNG
7 năm
Mình mới down bản 6.0 từ Sammobile về, ro ot máy rồi cài Gapps là dùng ngon, ko có tiếng Việt chỉ có tiếng Anh, nhưng được cái mình k thích dùng tiếng Việt từ thời bắt đầu có điện thoại đến giờ.
Chạy khá hoàn hảo
mrtran170
ĐẠI BÀNG
7 năm
@aladin_co Bạn cài gapps cách nào đấy, mình cũng lên 6.0 mà ko cài đc gapps

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119