Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

CyanogenMod 10 sẽ đem Jelly Bean đến cho cộng đồng rom cook Android

cuLong
6/7/2012 8:43Phản hồi: 147
CyanogenMod 10 sẽ đem Jelly Bean đến cho cộng đồng rom cook Android

Khi Google công bố Android 4.1 Jelly Bean vào tuần trước tại hội nghị I/O, rất nhiều người dùng sẽ nghĩ ngay trong đầu rằng không biết khi nào máy mình mới được nâng cấp lên, trong khi còn nhiều máy vẫn còn chưa được lên ICS 4.0. Vì vậy, một trong những lựa chọn của người dùng là chuyển qua xài rom cook, và nhóm CyanogenMod đã có câu trả lời. Hôm 05/07 nhóm này đã xác nhận bản mod CyanogenMod 10 sẽ dựa trên nhân Jelly Bean, và sẽ sớm được ra mắt.

CyanogenMod có thể nói là bản ROM cook nổi tiếng nhất trong cộng đồng Android, trong quá khứ họ đã từng ra mắt các bản rom dựa trên Andorid 2.2, 2.3, 3.0 và cả 4.0 cho rất nhiều thiết bị Android mà trong đó có không ít các thiết bị không còn được hỗ trợ bởi nhà sản xuất. CyanogenMod thường xuyên cập nhật lên phiên bản mới để hỗ trợ các người dùng chậm được cập nhật. Theo một thông báo trên Google+ của mình, CyanogenMod sẽ bắt đầu công việc sớm nhất có thể, họ nói rằng đa số các thiết bị chạy được CM9 cũng sẽ được hỗ trợ CM10. Goolge nói sẽ công bố mã nguồn Jelly Bean vào tháng sau, sau khi Nexus 7 bắt đầu được bán ra, vì vậy chúng ta hoàn toàn có thể hy vọng trong tháng tới sẽ có bản nightly build (tiền beta) của CM10.

Nhóm này cho biết những thay đổi to lớn trong nhân Ice Cream Sandwich đã khiến bản CM9 ra mắt khá chậm chạp và bản CM10 sẽ được đẩy tiến độ nhanh hơn. Hai bản CM9 và CM10 sẽ không được tung ra cùng lúc mà chúng ta sẽ có bản build stable (ổn định) của CM9 trước (hiện đang ở dạng Release candidate) và sau đó mới có CM10.

147 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

máy mình chưa dùng cm9 đã có cm10 😁
tạm thời ai thích dùng tạm màn hình boot 4.1 cho smartphone cũ thì làm theo bài Cài hoạt cảnh khởi động Jelly Bean cho 'dế' Android
kenzin192
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thich.la.chieu Bạn có cái boot lúc khởi động của bản room stock 4.0.3 hk..cho mình xin với chỉ minh xóa cái biểu tượng cua kenel shya hk xấu quá

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@kenzin192 Phải cái này không bạn

Nếu phải thì link đây http://minus.com/mDmcb6SqL/
kenzin192
ĐẠI BÀNG
12 năm
@Thich.la.chieu Hk phải..ý mình là bản room stock ics 4.0.3 lúc mở nguồn với tắt nguồn nó hiển thị thế nào thì bạn có file nào chỉnh để con s2 mình giống vậy không..do mình xài cm9 + kenel shya nên bạn bit rui đó..

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
HD2 của mình sắp lên dc CM10. =)) cổ mà ko cũ
trong89hd
ĐẠI BÀNG
12 năm
@loveforever1410 ban ơi mình đang dùng hd2 muốn cài rom sense 4.0 thì nên cài bản nào thế bạn có link nào hướng dẫn cho mình với
mà sao máy mình nó ko nhận driver con hd2 nhỉ
@trong89hd máy tính bác dùng win 7 hay xp. bác pm yahoo em bảo cụ thể cho
yahoo: maimaimottinhyeu_ptlh
Dùng android thích nhất mấy khoản này hen, có team này mạnh thiệt 😃
vianhtu
ĐẠI BÀNG
12 năm
Androi. Hay ở chỗ này đây mà
chưa hoàn chỉnh. mới chỉ ở nightly
shakaro
TÍCH CỰC
12 năm
Mình từng có bài hướng dẫn cài CM9 RC cho 37 thiết bị. Chỉ chờ bản stable nữa thôi. Ai có đam mê CM xem thêm ở đây nhé
ducminh60
TÍCH CỰC
12 năm
Phải chờ đến tháng sau cơ ah .cug lâu nhờ
tin cũ òi 😁
@lilude56214 Thế sao bạn biết trc rôi mà k post cho ae biết vào phát biểu lôm côm!
vdupham
TÍCH CỰC
12 năm
Chỉ hi vọng em Captivate tiếp tục hoàn thiện ...
thế tốt quá còn j!!!!😁
tốt ghê 😃
Android có cộng đồng hỗ trợ người sử dụng tốt, ngày càng phát triển.

Sent from my HTC One X using Tinhte.vn
các bác ccho e hỏi là máy nào cũng cài ROM cook đc hả??
e gà mờ cái dụ nỳ lém 😁
ktstuan83
TÍCH CỰC
12 năm
@haiduong0805 cũng gần như thế, tuỳ cấu hình máy mà có những bộ rom cook phù hợp đc tung ra, bạn cứ vào box nâng cấp firmware mà tìm nhiều lắm
@ktstuan83 hj. thanks bac nha.
Thích Android ở điểm này!
md07
TÍCH CỰC
12 năm
Nho khong lam thi CM da duoc Sámung mua roi ma
dttung80
TÍCH CỰC
12 năm
@md07 Cyanogen Mod là 1 team nổi tiếng nhất, Samsung chỉ mua 1 người trong số đó thôi bạn. Giờ cũng có các team khác như APKP Team Kang nữa rồi. 😃 Mấy bản MOD của Team Kang thấy cũng mạnh mẽ lăm.
các dòng.máy.nào đc hỗ trợ CM để mình mua máy , mình đang muốn mua máy mới , sợ ko cài dc CM ;(
bachcom
ĐẠI BÀNG
12 năm
Trời. Bản nighty build là bản còn chưa beta, chứ đừng nói là beta. Thế mà dùng mãi không biết. Hix hix. Mong sớm ra cm10 để dùng ^^

Gửi từ GT-I9000 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
Android sống là nhờ hacker! 😃
@warmboy24 Bạn này không không phân biệt được hacker và dev
@warmboy24 ios, wp không có hacker thì ăn cám...
Luigi_2
TÍCH CỰC
12 năm
@warmboy24 Iphone ko jailbreak được và không có cydia thì bạn có dám mua?
@warmboy24 Phát biểu ngu vãi cứt
@warmboy24 phát biểu nguy hiểm nhất lại ở ngay trên đầu mới hiểm chứ. Dev với hacker cũng ko phân biệt được mà nói cứ như thật 😁 Tặng chú thêm 1 cục gạch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019