Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cydia cập nhật TSS Center mới

jeriophan
9/4/2013 16:10Phản hồi: 25
Cydia cập nhật TSS Center mới
Một chút thay đổi trên trang Home Cydia- kho ứng dụng Jailbreak, cụ thể có một TSS Center mới trên Cydia nơi thể hiện các SHSH và APTicket, trước đó TSS Center nằm ngay phía trên đầu của trang Home Cydia.
Trên đầu trang Home Cydia không còn thể hiện các SHSH đã được lưu trước đó.
Nếu muốn biết được các SHSH và APTicket được lưu các bạn phải bấm vào TSS Center để xem...tại đây nếu SHSH 6.1.3 mới nhất bạn chưa lưu, bạn dể dàng lựu SHSH bằng cách bấm vào Save 6.1.3 Now.
Qúa trình lưu SHSH 6.1.3 đang diển ra.
Và đây là kết quả, các SHSH được lưu sẽ được hiển thị phía trên cùng trong TSS Center.
25 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rất chi tiết cho ae nào thắc mắc ;)
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
theo mình thì rỏ ràng các SHSH từ 6.0 đến 6.1.2 thực sự mà các bạn lưu trước đó không khả dụng, có nghĩa là nó đã bị lỗi nên cái TSS Center mới không hiển thị, đều đó đồng nghĩa với việc không thể lấy các SHSH này Restore lại những FW nêu trên.
@jeriophan vậy là những file sh từ 6.0 -> 6.1.2 trước đây đã lưu trên server và pc đều k sử dụng đc nữa hả bác????
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@nguyenquachct nếu trc đây bạn lưu = ifaith thì h tạo custom sẽ ko bị dính soft DFU 😁
cauchu2512
ĐẠI BÀNG
11 năm
@jeriophan Mình lưu bằng ishshit thì sao hả bạn. Có dùng đc nữa ko
vietnam_duy
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chưa hiển thị được shsh 6.1.3 dù làm y chang như trên cho iphone 4S
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@vietnam_duy 4S có save shsh cũng đâu tạo custom rs đc đâu bạn 😁
@jeriophan hồi trc đc mà giờ hết đc rồi. Cái hồi ra 6.0. Có shsh mới rs lại đc 5.1.1 đó.
gaukien
ĐẠI BÀNG
11 năm
Down ishshit về, và lưu shsh cho chắc các bác
thấy mất đi mấy cái sh, mà 4s hồi giờ lưu nhưng cũng giúp ích đc gì
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã từng lưu 6.1 và 6.1.2 bằng cả cydia, bản cũ vẫn hiện 6.1, 6.1.2 và 6.1.3 nhưng lần này vào cái TSS Center này thì ko thấy 6.1 và 6.1.2 nữa, chỉ có 6.1.3 đã lưu thôi là sao??? Có phải là lúc lưu 6.1 và 6.1.2 này bị lỗi nên nó xóa đi rồi phải không? Vì 6.1 và 6.1.2 khi hạ cấp bị DFU mà
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
À, hỏi ngoài lề một chút: E lưu cydia bẳng cả Tiny, kiểm tra bằng iFaith thì có một bản SHSH 6.1 không bị lỗi, liệu có thể về 6.1 cho IP4 không dính DFU bằng SHSH này không? (Vì e chưa thử, lần trước về 6.1.2 lưu bằng Cydia thì bị DFU 1 lần nên giờ dù kiểm tra SHSH6.1 lưu bằng Tiny thấy ko lỗi nhưng cũng ko dám thử nữa). E chưa thử vì dù sao IP4 vẫn JBT được, dùng tạm vẫn OK lắm...
@nhatchimai nếu giờ mà bạn dùng iFaith lưu shsh mà nó có lưu về cho bạn shsh 6.1 thì cái shsh đó xài được bạn nhé, còn cái shsh mà bạn lưu bằng TU thì bạn lưu nó ở thời điểm nào vậy? có 1 bạn đã dùng iFaith lưu shsh về và đã hạ về 6.1.2 thành công, vì bây giờ những shsh nào mà có lưu trên TSS Center thì iFaith sẽ lưu về máy tính, nếu iFaith nó lưu được shsh nào là shsh đó xài ok
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 SHSH em lưu hôm 31/1 thì phải, không biết thời điểm đó có OK ko?
@nhatchimai dùng ifaith để test bạn nhé, nếu bạn lưu ngày 31/1 mà bằng tyniumrella thì có khả năng shsh đó sẽ ok
nhatchimai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@thecuong_87 Thì e test và đã build thành công bàn Custom FW cho nó rồi, vẫn lăn tăn chưa dám rs... còn các SHSH khác thì báo lỗi
@nhatchimai shsh nó k báo lỗi là ok rồi đó bạn, bạn lưu trước tết âm lịch thì shsh đó ok
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
\
rỏ ràng các SHSH từ 6.0 đến 6.1.2 thực sự mà các bạn lưu trước đó không khả dụng, có nghĩa là nó đã bị lỗi nên cái TSS Center mới không hiển thị, đều đó đồng nghĩa với việc không thể lấy các SHSH này Restore lại những FW nêu trên.
Các bác ơi! Ip 4s đang ở 6.1.1, mà máy mau hết pin! Hao ram! Định RT lên 6.12 không biết có vấn đề j k? Các bác giúp với! Thank
lamchanhuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nghia2918 bây giờ sao len dc 6.1.2 nữa bác lên 6.1.3 lun chứ
leeyuong
TÍCH CỰC
11 năm
@nghia2918 Bây giờ lên 6.1.3 luôn. K lên 6.1.2 đâu. Yên vị ở 6.1.1 đi

Sent from my iPhone using Tapatalk
@leeyuong Vay la gio may co bi truc trac j la len 6.13 luon ah! Khong RT lai 6.1.1 hay 6.12 dc ah!!!! Nguy hiem qua
meovt
TÍCH CỰC
11 năm
cứ down cái ishsh về mà lưu cho nhanh
thanhbk
TÍCH CỰC
11 năm
4s đang ở 6.1.2!giờ về 5.1.1 đc ko mấy bác?
jeriophan
TÍCH CỰC
11 năm
@thanhbk hình như chưa có soft nào tạo đc custom cho 4s 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019