Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cydia chính thức ra mắt phiên bản dành cho Android

vuhai6
15/5/2013 2:28Phản hồi: 400
Cydia chính thức ra mắt phiên bản dành cho Android
tinhte_cydia android_1.jpg

Cydia, một phần mềm đã rất quen thuộc với người dùng iOS vừa qua đã chính thức tung ra phiên bản dành cho hệ điều hành Android. Có cách hoạt động tương tự, Cydia trên Android sẽ có tên chính thức là Cydia Substrate. Cùng với phần mềm này thì WinterBoard cũng xuất hiện, tuy nhiên hiện tại chưa có theme nào để dùng với nó cả. Hiện tại bạn chưa có gì để vọc nhiều với Cydia này, có lẽ phải đợi thêm một thời gian nữa để các lập trình viên có hứng với nó.

Với iOS, Cydia thực sự quan trọng, thông qua đây người dùng iOS có thể tìm thấy nhiều công cụ để tuỳ chỉnh chiếc máy của mình theo ý thích. Tuy nhiên, với Android thì khác, ngay cả không có cydia thì người dùng hệ điều hành này đã có thể tuỳ chỉnh một cách rất thoải mái bằng các phần mềm thứ 3 rồi. Chính thì thế có lẽ Cydia cho Android sẽ không hấp dẫn như trên iOS, trước đây thì có kho phần mềm APKtor cũng hoạt động giống Cydia.

Hiện tại Cydia Substrate được cung cấp miễn phí thông qua Google Play. Yêu cầu máy bạn phải root mới dùng được.

400 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Good rồi :p
@Samfan Good gì bác ơi , phải root mới cài được Cydia kìa..mà Android mà root được rồi thì em nghĩ có cài Cydia cũng như không àh.
Thử phát cho bằng anh bằng em 😁
duong_mai
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dxpro1991 Nên thử những thứ thật sự cần thiết bạn nhé! :D
@duong_mai Vọc là niềm vui mà bạn, cứ vọc ko thích thì xóa thôi :D
Add.tuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
sốc quá sốc quá : )) Android muốn apps gì chả có mà cần Cydia :rolleyes:
M3ga
CAO CẤP
11 năm
@fRenzy Nhầm , chỉ cần vào rom A lôi cái bạn cần ra đút vào rom B rồi flash. Hoặc những cái phức tạp hơn thì đã có mod xda xử lí , ví dụ rom PAC có tất cả các tính năng của CM , AOKP , PA . Android nó muôn màu lắm
@Benjoy xài đồ hack mà có vẻ thích chí nhỉ?
Benjoy
TÍCH CỰC
11 năm
@ly_tam_hoan Có ông nào hack mà buồn ko? 😁
@Benjoy Bác chỉ giáo thêm giúp e đc chứ?
narei
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cydia trên Android gần như vô dụng nhỉ 😁
mousemax
ĐẠI BÀNG
11 năm
@narei thay vì tìm kiếm .... vào đó có hết sao lại là vô dụng ....
@narei Chắc là thứ của nợ.
Coolapk có phải root đâu.
(Dễ dùng thì phụ nữ còn biết mà sd chứ

■ Khi nào có Shure SE846 hả trời ■
@mousemax appstore.vn để làm cảnh à :]]
đúng là vô dụng rồi :rolleyes:
@mousemax androi có kho ứng dụng rồi,không cần nữa là đúng
maxhn
TÍCH CỰC
11 năm
Chắc saurik sau khi root thành công em S4 sướng quá làm luôn cydia cho Android. Kể 2 hôm nay cũng lắm sự lạ , BBM nhảy vào iOS với Android , giờ lại Cydia nhảy vào Android.
@maxhn Tự sướng hagahah
hackphone
ĐẠI BÀNG
11 năm
@maxhn Saurik cần gì phải root S4, đẳng cấp của ông ta S4 tuổi gì? Saurik chính là người đã root được Google Glass đó bác
http://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc/doi-song-so/bao-mat/nha-sang-lap-cydia-root-thanh-cong-kinh-google-glass-2715795.html
Ios mới mong chờ cydia như ngóng bác Hồ chứ đối với android thì bình thường như cân đường hộp sữa.
Theo mình thì Android không cần cydia.
Ko biết trong đó có phần mềm giống iapcrack ko nhỉ? kết mỗi khoản đó 😁
@songkim Thế còn gì bằng hả bạn. Mua đồ trong games tẹt tèn ten
nghe cứ lạ thế đ ý 😁 thích phết nhưng chả biết ra gì ko
n.kien
TÍCH CỰC
11 năm
Chả có gì hay ho hết. Cứ lên XDA thì gì cũng có hết
khoaslim
TÍCH CỰC
11 năm

Sent from my LG-F160K using Tinhte.vn
tính thử nghe nói lại thôi
chẹp, đợi 1 thời gian xem sao đã
app trên cydia mà kiểu cài xong dùng luôn như ios thì dk chứ cũng cái kiểu data với apk riêng lẻ thì chán lắm khác gì appstore vn đâu
@PrinceNoTear hờ bức xúc không của riêng ai =))
nhưng nỗi bức xúc lớn nhất của android chính là app không tương thích
@bomduc Ngày trước google nó ko cho up file dung lượng lớn lên google play nên phải down data riêng, bây giờ nó cho up thì cần gì phải down riêng nữa.
@frozenheart8x nói chung vẫn có nhiều cái bức xúc nhỏ, nhưng vẫn khắc phục được, vd: trong quá trình copy bị lỗi kết nối (thấy nhiều máy bị) nếu games copy vào data thì rất lâu mất thời gian, cài xong chơi lag (không tương thích nhìn kho app thì nhiều nhưng vd games cho tegra 3 thì chỉ được được 1/3 là chơi được vd thôi mình không có số liệu thực tế), cài xong bị bug, chơi xong vào lại lỗi, bị check bản quyền,....
hy vọng 5.0 1 files apk là cài xong 😁 chớ 4.3 chắc không có cải tiến gì nhiều
kenzin2412
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có bác nào biết tải cái này về để làm j ko ợ😁

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn
@kenzin2412 biết chết liền.
Cydia iOS đã bao giờ có game đâu mà đòi chung với data luôn? Chả biết Cydia cho iOS để làm gì hả?

Có, tên là Freedom, link: http://www.mobilephonetalk.com/showthread.php?160255-Freedom-v0-8-5-Google-Play-in-App-Purchase-Hacking
@Long_Xuyen_Boy cydia ko có game là sao bác. có mà đầy.
@spsp Tìm những game trả phí hơi bị mỏi.
@say thuốc lào thấy bác kia kêu ko có game nên hơi ngứa 😁
@Long_Xuyen_Boy Freedom thì mình biết rồi bạn à. Mifbh có đây nhưng phải vào trong chplay để mua cho dù chỉ bấm vài phát. Nhưng trong ios thì chỉ cần bấm mua thẳng trong game. Đợi 2 giây sau là có liền. Freedom phải qua 3 lần bấm mới mua được. iapcrack chỉ 1 lần bấm.

Gửi từ bút cảm hứng
@songkim Vậy thì chịu rồi, thêm có 1-2 bước mà bác cũng lười =.=
Cơ bản là do cơ chế của 2 thằng store nó khác nhau, Play Store thì mua gì trong game cũng phải bay ra ngoài Play để xác nhận, còn App Store thì trực tiếp trong đó luôn. Nên có lẽ Freedom nó sẽ như vậy mãi mãi.
đáng để thử đấy chứ, hy vọng ko làm mem android thất vọng😃
Android thì cần gì Cydia nhỉ? tải về cũng bằng thừa :oops:
@X-Metal Nó làm đc nhữg j lắm hả bác, mà mọi ng trên CH PLAY up toàn brick gê quá
duyminh312
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cũng là một tin vui, dạo này Android có vẻ được chú ý nhiều hơn rồi đấy 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019