Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Cydia-Free]iComic-Đọc truyện tranh trên iPhone

caocaotac
2/9/2008 6:40Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sao cái bản icomic mình mua trên appstore lại không giống cái bản này nhỉ?

ver1.1 và setting thì ko chỉnh được gì cả 😔 setting cũng không giống như trong hình của bác caocaotac
mình củng đã tải icomic V1.1 về, đúng là không nhận chuyện khi đưa chuyện theo đường dẫn thật. Do không có wifi nên mình đã dùng GPRS để tải icomic free trên Cydia, kết quả rất thành công. Cái icomic V1.1 đó có lẽ không supost cho file dạng .zip hoặc đường dẫn chuyện của nó khác
Sao mình tạo folder comic và chép truyện vào nhưng khi mở select file trên icomic không thấy hiện lên. Tiếp theo mình chép đủ chổ, chổ nào cũng chép nhưng cũng không có truyện trong icomic. Khi vào icommander trên máy thì thấy có truyện. Các bro ơi giúp mình với. Mình sử dụng fw 2.2
Mình chưa xài bản trên appstore nên không bi61t khác nhau thế nào.Bản này là free trên Cydia đó bạn.

Folder Comic phải viết hoa ở chữ C bạn nhé,và các hình phải ở dạng zip.
xienbot90
ĐẠI BÀNG
15 năm
Bác ơi nhà em ko có wifi thì phải làm thế nào ahj ... bác hướng dẫn cụ thể được không. sory vì đã làm phiền bác
Cái chương trinh này nó chậm châm sao đó phải kô bác caocao, mình không sao kéo qua trang mới được.
tucinco
ĐẠI BÀNG
15 năm
có cách nào add nhiều file zip vào 1 file zip lớn mà đọc trên icomic được hem nhỉ ??
_ Tui đã thử trên IP tui nhưng hem có được máy bro ơi .. VD như là : tui có nhiều tập truyện như là : doreamon-1.zip; doreamon-2.zip; doreamon-3.zip; bla bla ...
_ Khi chép vô folder Comic thì đúng là đọc được hết .. nhưng khi nén tất cả những file đó vào 1 file VD như là : doreamon-all.zip (gồm nhiều file .zip nhỏ) thì chép vào .. nhận file nhưng lúc nhấp chọn thì bị out ra ngoài. Có thể là do nó không chấp nhận dạng nén nhiều file như thế ..
=> Vậy có cách nào để gom nhiều tập truyện vào một thư mục lớn không ? .. ( để nhiều file rất chướng mắt ) .. thanks all nhé ^^
Mình thường gom truyện vào 1 file zip, nhưng ko bị văng ra, vầy nhe', bạn bung nén tất cả các file zip nhỏ ra, và sau đó nén tất cả các file bạn vừa bung ra đó thành 1 file zip lớn . Đừng nén tất cả các file zip nhỏ thành zip lớn hen.😃
Các bạn ơi.Mình mới sử dụng IPhone.Cho mình hỏi địa chỉ Add Sources của phần mềm icomic với. Mình đang dùng con IP 2G FW 1.1.4. Mình chỉ chuyên cài phần mềm qua WiFi thôi. Mong các bạn giúp đỡ. 😔
sorce của vnmagic có đó bạn.nếu ko bạn search là có rùi.nó có sẵn sorce rùi:dull8ay:
bạn ơi sao mình vào icomic nó có truyện.nhưng khi mở ra thì nó lại thoát ra màn hình chính.xin nhờ bác caocao giúp đỡ
sao em ko thấy thư mục Comic đâu cả (Em đã mở iphone suite và WinSCP ko có thằng nào có cả)
Sao mình bấm vào truyện mún coi rồi, thử hế tất cả các nút vẫn ko dc là sao?
co cach nào dLoad từ internet giống như readdoc ko ban
Hjc! Sao em tim hoai tren cydia ma chang co phan mem nay zay? Co ai co the giup em dc ko? ( vi on = ipod nen ko viet co dau dc, may bac thong cam!
Hjc! Em đã thử search nhiều lần trên cydia mà ko có. Bác nào có file.ipa thì cho em đc ko ạ??? thanks nhiều!!!
hiện nay đã có icmic 1.3 rồi mình cài trên cydia và chậy rất tốt. Mình đang dùng FW 2.2.1
ban oi gui cho minh nha , thanks ban lam lam ... trantrung_89@yahoo.com
Ai có Icomic làm ơn send dùm, tìm mãi trên Cydia mà ko có : babyboom040380@yahoo.com
Mình dùng IP 3G, bản World, đã up lên 2.2.1, đang chạy iComic 1.4, nhưng copy file truyện, định dạng zip vào đường dẫn /private/var/mobile/Media/Comic/ thì vào iComic lại ko nhận được. Chũ Comic đã có viết hoa chữ C, và file néndạng zip chứ ko phải rar. Có bạn nào dùng được soft này trên 2.2.1 ko nhỉ. Giúp mình với 😁
mình cũng vâỵ,chép đúng vào đường dẫn mà zo Icomic vẫn ko thấy hiện truyện ra,bạn nào help mình với
mình cũng vậy xài icomic v.14 nên ko đọc đc truyện bạn nào biết chỉ với nha
cái itouch của mình 2.2.1 thì tìm down icomic ở đâu trên cydia???

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019