[Cydia-Free]iComic-Đọc truyện tranh trên iPhone

caocaotac
2/9/2008 6:40Phản hồi: 127
127 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vanady
TÍCH CỰC
15 năm
cứu mình down truyện về nó là file ***.png vậy có đọc đc ko
vào source : http://www.ispaziorepo.com/cydia/apt/. verson hiện tại chỉ là v.13 . Các bác down ở đâu v.14 hay thế ,
máy của mình là FW 2.2.1 thế thì down cái nào về hả pác...vào cydia -->search nó hiện ra tới 3 cái iComics PennyArcade -- iComics The Noob -- iComics XKCD ???
máy mới xài Iphone nên chưa bít nên còn gà lắm..pác làm ơn chỉ chi tiết 1 chút..thanks nhìu
thangtb
ĐẠI BÀNG
15 năm
sau 2 ngày vọc và đọc "tiếng nước ngoài" trên dd tinhte cuối cùng đã hiểu ra chân lí của Jailbreak...
@leo_ltc: bản nào chính xác tên là iComic, ko còn gì khác, hình như có tới 4,5 cái iComic lận...
mình kiếm rồi..ko có icomic như bạn nói.chỉ có mấy cái mình nói thôi..vậy phải làm sao ?
hi all

:dull8ay:em mới đầu cũng cài bản 1.4 nhưng mà hình như nó cùi cùi hay sao đó , ko dùng được , cài vào máy , chả thấy phản ứng .....
sau em phải cài lại bản v1.3 dành cho ver2.0
em up lên cho ai không dùng được bản kia nè , còn thư mục truyện thì như cũ , tất cả giống như chú cào cào nói 😁
của em là ứng dụng dạng .app nha , mọi người copy thẳng vào trong cái thư mục apps của mobile :rofl8yi: , à quên , sau đó mở properties , set group permission với lại cái gì gì đó là 777 ^__^ . chả biết em nhớ đúng ko 😆 , dù sao , thử xem ..... ^^
iComic013_for_v2.zip
sao minh ko the chuyen trang dc, ban giup minh voi😔
bác caocaotac ơi, cai ok rồi mà giờ toàn tiếng tàu không á, làm sao set sang tiếng anh vậy bác!!!
sao em thay co hinh Icomic ma vao thi khong thay chuyen nao het.tuy em da coppy truyen vao private/var/mobile/Media/Comic va file van la file zip 😔😃((
ban đầu mình cũng chép vào đường dẫn như trên nhưng đúng như bạn nói vào ko thấy truyện nào cả
Bạn chép theo đường dẫn sau chắc chắn có , dùng winSCP nhé
vào private/var/mobile/application/xxxxxxxxxxxx/Documents/
"xxxxxxxxxxx" ở đây là mã của app Icomic,các app trong đó bị mã hóa hết rồi nên bạn chịu khó click vào từng folder để xem nó là cái gì nhé.
Chúc bạn thành công.
:wink0st::wink0st::wink0st::wink0st:
giả sử file gộp chung 3 cuốn truyện. Vậy thì mìh phải lật từng trang hả bác. Có cách nào đến thẳng cuốn truyện đó
sao mình tìm trên cydia có mấy cái icomic nhưng cài về vào chương trình nó lại tự thoát ra là sao vậy, ai biết chỉ cho mình đi
khoairan
ĐẠI BÀNG
15 năm
IComic

Tình hình là bác nào hem tìm thấy icomic thì mời bác cài source cydia.hackulo.us, cài tiếp cái hackulo ở đó rồi vào tìm icomic về

Tóm lại bác nào đang dùng firm 2.2.1 thì các bác thử dùng Disk Aid hoặc là Win SCP rồi vào user/application / xxxx/Document, tìm ra cái Icomic trong đống ý, mở Document và bỏ file zip vào... XXX là folder mà nó lằng nhằng toàn số má ấy ạ..Xong rồi thì...đọc..Chạy rất nuột

Em mò được ở trên mạng hướng dẫn cài truyện vào trong trường hợp bác lười hem mún tìm file. Thật em nhìn mấy cái folder loằng ngoằng em mún xỉu lun. Cách này cần có wifi. Hướng dẫn cụ thể trong link ở đây
http://red.halfmoon.jp/AppStore_iComic_V1.3_FAQ.pdf
...
sao mình ko "Quẹt tay trên màn hình để chuyển trang" được, toàn phải tap 2 lần mới chuyển trang.

Setting thế nào cũng ko ra được thế nào để quẹt tay, có thể chỉ mình ko. mình đang xài fw 2.2
Chào bác caocao cho em hỏi chút xíu về cái iComic. Lúc trước dùng FW 1.1.X Thì khi chuyển trang chỉ cần slide thui mà h lúc nào cũng phải tap ở dưới cùng. Ngoài ra còn cách nào saved lại cuốn truyện mình đang đọc ko. Khi thoát ra Springboard là nó mất tiêu lun à. Nếu bác biết thì giúp em 1 tay :wink0st:.
Cài icomic rồi...chép truyện file rar vào /comic/ rồi mà vào nó kêu hẻm có...bó giò
vào /var/mobile/Media tạo folder Photos, trong folder Photos tạo tiếp folder iComic cuối cùng đường dẫn để copy file truyện.zip vào là /var/mobile/Media/Photos/iComic. Done...
Minh cung ko tim thay icomic tren Cydia , ko biet co phai add them source nao nua khong ?
cái này có dùng cho FW3.0 ko vậy a
nghiamt
ĐẠI BÀNG
15 năm
3.0 chưa dùng đc hay sao đó bác ạ :|

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119