[Cydia] Tool thông báo ai đang chuẩn bị gửi iMessage cho bạn

TDNC
27/2/2013 3:5Phản hồi: 52
[Cydia] Tool thông báo ai đang chuẩn bị gửi iMessage cho bạn

iMesage có một tính năng nhỏ mà hay đó là nó sẽ hiển thị biểu tượng dấu ba chấm trong màn hình iMessage để bạn biết người ta đang gõ gì đó cho bạn. Tuy nhiên nếu bạn tắt màn hình iMessage đi thì chức năng này cũng biến mất luôn. Rất may là trên Cydia có 2 phần mềm nhỏ khác có thể thông báo cho bạn biết dù cho bạn đang ở bất cứ màn hình nào.

2 phần mềm có tên PredicterTypeStatus, tất cả đều miễn phí trên Cydia (source của BigBoss). Trong đó:
  • Predicter: khi ai đó đang chuẩn bị gõ iMessage cho bạn thì một thanh thông báo Notification phía trên màn hình sẽ hiện ra bao gồm tên và Avatar của người đó.
  • TypeStatus: chỉ hiển thị một biểu tượng chát nhỏ nằm cạnh biểu tượng pin. Mình thích cái này hơn vì nó đẹp, gọn gàng và tinh tế hơn cái kia nhiều.
Nếu thích thì bạn có thể cài chung 2 cái luôn cũng được, mình đã thử và chưa thấy có vấn đề gì. Chúc các bạn iMessage vui vẻ! 😃

Theo LifeHacker
52 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngộ hen, hy vọng sớm có cái nào dự đoán 1 người nào đó sẽ viết mail cho mình, nếu dự đoán được luôn nội dung meo để mình soạn trước 1 cái trả lời, trả lời trước khi nhận luôn cho nó lác mắt chơi!
@Airblade14 chắc còn xa lám :X
@Airblade14 có đấy bác,bác tải Shadow Keylogger vô máy em nó là bảo đảm luôn 😁
@Airblade14 Không cần đến dự án nào thì môt người phụ nữ cũng sẽ biết người đàn ông gửi cho mình cái gì. Người phụ nữ chỉ cần nhận thôi😁
skul9x
TÍCH CỰC
11 năm
Cái này hay ra phết! 😃
Liệu có cần thiết ko, vì nếu nó gửi đến cũng sẽ báo mà, trừ trường hợp có cô nào muốn tỏ tình mà nghĩ mãi ko ra lời thoại
đang chuẩn bị nhắn tin tỏ tình xong tư dung nghĩ lại xóa đi nó thấy đc ngại chit =))
hienld
TÍCH CỰC
11 năm
Cũng vui. 😃
Cho em hỏi tại sao nhiều khi em down phần mềm trên Cydia về mà toàn bị lỗi là sao hả các bác?
Nghe giống Yahoo chat đnag chat người kia chuẩn bị, hay đang gõ thì nó sẽ thông báo ở ô trò chuyện, chứ còn đọc dc trc chỉ có trong mơ :eek:
mính search trên Cydia (source của BigBoss) không có cả 2 phần mềm này??????? Nhầm ko chủ thớt
chỉ 4 chữ thôi : nặng máy tốn pin 😁
mikang
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mr_zero1188 Bác này nên khỏi xài điện thoại cho rồi, xài mà cứ sợ tốn pin...;)
@mikang xin lỗi bác, pin của em còn dùng nhiều việc khác có ích hơn là để cho cái app đó chạy ngầm rồi hiện lên " ba chấm " ko ý nghĩa trên stt bar vốn chật hẹp của ip bác ạ
Opera Voz
TÍCH CỰC
11 năm
@mr_zero1188 Mỗi người một sở thích mà bác, có người muốn có nhiều tiện ích nhỏ, có người thích đơn giản, gọn nhẹ hiệu suất cao...Ai thích gì thì dùng cái đó thôi!
@mr_zero1188 Chuẩn, trước cũng nghịch ngợm cài thêm mấy Tool linh tinh lên con Touch 4, xong thấy giảm còn có 70% pin thì xóa luôn. PIN còn nhiều thứ phải làm hơn là việc ngồi rình xem thằng nào chuẩn bị gửi iMes. 😆
Ảo gớm. BBM cũng chưa có tính năng này 😆.
emthickBB
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này coi bộ phù hợp cho những ai đang FA ( Cả ngày ngồi rình ai đang type mess cho mình =))
huncajnaz
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em hỏi nếu máy nokia gửi cho mình thì có thấy ko
RIM
CAO CẤP
11 năm
@huncajnaz Máy Nokia thì đâu có gửi iMessage được bác? Chỉ idevices với nhau thôi.
@huncajnaz Nokia làm gì có iMessage mà thấy.
bình thường cũng chả co cái 3 chấm kia
Cho_Chet
TÍCH CỰC
11 năm
cài lun và ngay cho nóng.....😁
hlfamily
ĐẠI BÀNG
11 năm
các bác ơi sao e ko thể add đc Cydia.vn vào Cydia đc. Bác nào biết cách khắc phục giúp e với
@hlfamily Do lỗi kết nối thôi hoặc cydia quá tải..bạn thử lại sau là được
hlfamily
ĐẠI BÀNG
11 năm
@bobobo1032000 e tải đi tải lại cả mấy hôm nay đều ko đc bác ạ
Mod viết bài có khác, cao hứng cái là đưa lên trang chủ dù không cần biết có quan trọng hay không
pvh_yb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hi vọng tương lai có thể đọc trước được ngta viết gì, rồi thấy trước được ngta nghĩ gì :eek: , khỏi phải tỏ tình nhầm yêu nhầm vợ nhầm chồng tương lai của người khác :p
Giống Yahoo! Messenger nhỉ =]]!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019