Cydia (TSS server) không lưu SHSH 6.0-6.1.2 restore lỗi Soft DFU

con_bo_vang
11/4/2013 2:30Phản hồi: 26
Hiện nay có một chút thay đổi trên trang Home Cydia- kho ứng dụng Jailbreak, cụ thể có một TSS Center mới trên Cydia nơi thể hiện các SHSH APTicket, trước đó TSS Center nằm ngay phía trên đầu của trang Home Cydia. Nhưng chủ yếu đang lưu SHSH từ 4.x, 5x và 6.1.3 mà không lưu SHSH 6.0-6.1.2. Rỏ ràng các SHSH từ 6.0 đến 6.1.2 thực sự mà các bạn lưu trước đó không khả dụng, có nghĩa là nó đã bị lỗi nên cái TSS Center mới không hiển thị, đều đó đồng nghĩa với việc không thể lấy các SHSH này Restore lại những FW nêu trên. Đây thực sự là tin buồn cho ai định restore lại IP.
Mình xin dẫn chứng là mình có con IP4 W tuy đã lưu được đầy đủ các SHSH từ 6.0-6.1.2 từ Cydia về PC (dùng iSHSH, tinyumbrella-6.12.00 để lưu, nhưng trên TSS Center không hiện thị). Mình đã thử làm từ IP4 W đang chạy IOS 6.1.2 restore lại bằng các fw với SHSH trên bằng :
1. Build bằng iFaith, Resn0w, Snow: nhưng kết quả đều bị dính lỗi Soft DFU hết (bàn hình đen thui).
2. Kể cả nếu dùng iFaith 1.5.6 kiểm chứng lại các SHSH đã lưu thì chỉ có mỗi SHSH IOS 6.0 là khi đồng bộ với Cydia thì đồng ý cho Build signed nhưng restore vẫn chết nhưng thường.
3. Đã thử tiếp bằng cách restore với redsn0w_win_0.9.15b3 cũng chết.
4. Restore trực tiếp fw gốc bằng iTunes có chạy tinyumbrella-6.12.00 làm TSS server (etc\host đổi mấy lần) cũng không lên.
5. Chạy lại bằng fw 5.1.1 (bản 208) build bằng shsh lấy về do có hiện thị trên TSS Center thì máy IP4 hoạt động luôn.
:mad:
Kết luận vụ này nếu TSS Center mà không hiện thị các SHSH thì bó tay việc restore về các fw 6.0-6.1.2. Chỉ restore về các fw có hiện thị SHSH trên TSS server. Hiện mình chưa dám làm chuột bạch chạy lại con IP3gs, IP5 (chỉ lên không xuống).
Do vậy các bạn cận thận tránh làm chuột bạch (với dòng máy chíp A4). Hãy ở yên với fw hiện tại và chờ tools.
;)
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giaima
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã làm chuột bạch , cám ơn bạn chia sẻ cho anh em​
test chỉ dám test iphone 4 chip a4 trở xuống .a5 trở lên chả dại test
Đã bị dính một con, giờ muốn restore dc 6.0 -> 6.1.2 thì chỉ có cách là máy đó phải đang chạy 6.0 -> 6.1.2, dump SHSH và làm làm FWC mới restore lại dc thôi!
@nhatthanh1368 Mình chưa hiểu lắm. Cho mình hỏi là trước đây mình có lưu Shsh bằng TinyUmbrella và SHSHit thì bây giờ có thể dùng Shsh đó để build custom firmware để restore lại iPhone 3GS không. Cảm ơn các bạn
@huygapro Các SHSH từ 6.0-6.1.2 đã không còn lưu trên Cydia (trừ 4.x, 5.x, 6.1.3) nên việc sử dụng các SHSH đã lưu để build custom firmware để restore lại iPhone 3GS là không khả dụng, tuy nhiên đối với 3GS old boot thì có thể nhưng do mình không có 3GS old boot để kiểm chứng.
@huygapro nếu bạn lưu shsh bằng tyni thì giờ bạn có thể kiểm tra cái shsh nó ok không, bạn dùng iFaith 1.5.7 để kiểm tra, nếu no ok thì có thể tạo fwc. Còn không ok thì đừng nên tạo rồi restore, restore là dính dfu liền. Còn máy bạn là oldboot thì k cần shsh, chỉ cần dùngg snowbeeze tạo fwc không nhúng shsh thì restore ok
cái IP5 có làm gì được với nó ngoài cái việc restore fw gốc cho nó, bạn có muốn test trên ip5 cũng không có cơ hội để test
@thecuong_87 Đúng Ip5 chỉ có lên nhưng không có xuống, do máy của mình đang chạy ios 6.1.2 nên nằm yên cho lành chờ lên ios 7 có UT luôn thể.
Hôm nay đã có Ifaith 1.5.7 và Sn0wbreeze 2.9.14. Liệu có làm tình hình sáng lên không, đang ngóng!
@minhhoangbizi Đã thử iFaith 1.5.7 tình hình vẫn thế, không thấy và lấy SHSH của ios 6.0-6.1.2 nữa rồi, có hỗ trợ fw 6.1.3. Còn Sn0wbreeze 2.9.14 hỗ trợ build custome fw 6.1.3 tethered idevice A4.
b0m_k0be
ĐẠI BÀNG
11 năm
con IP4 của e đã làm chuột bạch!tran thành cảm ơn Cydia​
Các memb vào đây là rõ cả thôi ;)

http://gsm.vn/f348/tai-sao-ban-khong-downgrade-ios-6-1-3-xuong-6-1-2-6-x-khi-du-dung-shsh-apticket-cua-cydia-317038/

Máy của mình 3GS hiện jo chay fw 6.13 ko lưu SHSH fw 6.1.2 muốn xuống fw 6.1.2 pó tay toàn tập rồi 😁
daubac2188
ĐẠI BÀNG
11 năm
vậy máy iphone 4 mình đang ở 6.1.3 mà có shsh 5.1.1 thì có về lại đc ko?
@daubac2188 có shsh 5.1.1 là về được ah
mình có cài shsh 6.0.1 lưu về pc trước khi bị lỗi thì có built FWC RS đc ko mấy pác ???
@Jackie An Nguyen Bạn dùng iFaith 1.5.8 test shsh đó xem ok không? nếu ok thì restore thôi
http://www.tinhte.vn/threads/huong-dan-test-shsh-6-x-tranh-soft-dfu-luu-shsh-6-1-3-bang-ifaith-1-5-6.2019393/
zekker
ĐẠI BÀNG
11 năm
oh may... luk chiều đang định chạy lại cho con ip5 của mình.. may thế nào lại không chạy.. bh đọc mới biết ^^
h0rkzz00
ĐẠI BÀNG
11 năm
đã test các shsh vừa lưu về. Không con nào sử dụng được chỉ trừ 4.1 và 6.1.3 😔
h này còn ngồi test shsh lưu về???
h này thì mọi chuyện rỏ ràng rồi nhé:
- shsh lưu từ cydia lúc này đều là shsh chuẩn, xài được.
- shsh đã lưu được từ cydia trước đây hoặc ở đâu khác còn sót lại trên máy tính thì mới phải test để xem có hên hay xui thôi.
h0rkzz00
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nas_nguyen Cậu test thử chưa mà phán như thánh vậy. Load shsh từ Cydia bây giờ ngay và luôn bản 6.1.2 để test thử xem nào 😁
@h0rkzz00 bạn hãy search tinhte về test shsh đi nhé, mình là tác giả bài đó 🆒, bạn muốn thêm thông tin thì cứ pm
test đi rồi biết bạn ơi 99,99% là bị lỗi nếu bạn lưu shsh 6.0-6.1.2 từ cydia về máy tính. Trừ khi máy bạn đang chạy 6.1.2 mà bạn đã dump trước đó thì bây giờ lưu shsh bằng iFaith 1.5.8 thì nó sẽ lưu cho bạn file đã từng dump thì file đó mới ok. File dump có đuôi .ifaith.
mình có cây iphone 3gs br cũ ne cứ restore lại bản custom 6.1.2 là bị lỗi 21(lỗi DFU mặc dù đã dùng ireb)
cám ơn các bạn nhiều, mình đã gặp lỗi này và đã tìm hiểu mấy ngày hôm nay không biết kết quả, không hiểu sao k restor được 6.12 submit shh 6.12 lưu trên máy tính lên cydia cũng k được nữa, giờ chỉ còn dùng 6.13 mà 6.13 không jailbreak untethered được, bạn nào có tin mới up lên cho anh em với nhá, thanks các bạn
máy bạn là bootrom cũ hay mới?3gs mình mới restore lên 6.1.3 nhưng hên nhất là máy mình là bootrom cũ nên jailbreak untethered luôn ko cần justboot.
@rtuanp mình không biết nữa bạn ạ, kiểm tra cũ hay mới làm sao vậy, mà nếu là máy cũ thì bạn cùng j để jailbreak untethered vậy, thanks bạn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019