[Cydia] Vuốt ngón tay để kích hoạt đa nhiệm trên iOS như Nokia N9

Didu
29/12/2011 10:14Phản hồi: 401
[Cydia] Vuốt ngón tay để kích hoạt đa nhiệm trên iOS như Nokia N9

Vì không có nút bấm nên [TAG]Nokia N9[/TAG] tận dụng tối đa màn hình cảm ứng để thoát ứng dụng, chuyển giữa các màn hình... bằng cách vuốt từ các cạnh màn hình. Khả năng này đã được mang lên nền tảng [TAG]iOS[/TAG] của [TAG]Apple[/TAG] bằng một ứng dụng có giá 2,99USD trên kho ứng dụng [TAG]Cydia[/TAG]. Ứng dụng mang tên Zephyr này sẽ cho phép người dùng iOS kích hoạt đa nhiệm (mặc định là bấm hai lần nút Home) bằng cách vuốt từ phía dưới màn hình lên. Trong đoạn video cho thấy Zephyr hoạt động khá mượt mà và không tỏ ra lag. Bên cạnh đó, việc chuyển qua lại giữa các ứng dụng cũng có thể thực hiện bằng thao tác vuốt từ cạnh trái hay cạnh phải màn hình. Tính năng này tương tự như [TAG]Multitasking Gesture[/TAG] trên iPad chạy [TAG]iOS 5[/TAG]. Dù không thể thoát ứng dụng khi vuốt tay như trên N9 nhưng Zephyr đã giúp người dùng iOS không còn phải bấm nút Home hai lần để kích hoạt đa nhiệm nữa.

Nguồn: The Verge
401 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tính năng cực hay, hữu ích. Nhưng lại chỉ cho thiết bị đã JB, buồn ghê.
chưa thấy có gì mới
người việt thích free hơn cơ.hihi
@Duy Luân chip A5 còn chờ dài bác ơi.

- bản ở bigboss là trả phí, sourecs GMS đã có bản.."miễn phí"
socnb
ĐẠI BÀNG
12 năm
bản miễn phí cài như nào bác cho em với
Trên source gsm đã thịt pm này cho ae rồi đó. Cài pm này đỡ phải bấm nút home lắm các bác à 😁

Sent from my iPhone using Tinh tế
tên nó là gì hả bác
:eek: Hôm qua vừa đọc xong
chỗ nào cũng thấy la liếm...
Apple mà .... La liếm mạnh chứ
em thấy nó có vẻ hứa hẹn sẽ ngốn pin nhiệt tình!
phuongboss
ĐẠI BÀNG
12 năm
Cái này chỉ là vài cái Swipe Gesture công thêm một chút tính toán để xác định là người dùng đã vuốt từ cạnh màn hình thôi bạn à, nó không đến nỗi gọi là "ngốn pin nhiệt tình" đâu 😁
mình thấy đa nhiệm của iphone hơi phức tạp double 2 lần nút home thì hiện ra xong lại phải giữ 1 lúc mới hiện ra nút tắt.phần mềm rất hữu ích và tiện dụng cho các bác iphone
để nút home để còn mở khóa chứ bạn, định bấm nguồn suốt sao :D
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm

Vô activator - Chọn nút vô lum !

Cứ mún mở máy ! Ấn 1 trong 2 nút vô lun - Là sáng nền !
app nào mà làm pát tắt hết ứng dụng thế bác?
chính là quick do 😁 cài thêm cái này làm gì cho nặng máy
PM hay .... Biết đâu 1 ngày nào đó Apple sẽ tích hợp vào iOS
em thì hy vọn thằng N9 nó mua bản quyền cái vụ này cho Apple sau này ít kiện tụng người khác , hahaha . ati fan đừng chém em .
Nokia không chơi kiểu đó đâu bạn ạ. có phải ai cũng như app đâu
Đây là App ngoài luồng nó kiện = niềm tin ah @@
bác đọc kỹ lại câu của bạn ở trên nha , bạn ấy bảo tích hợp cái này vào IOS chứ ko phải app .
bebe2009
TÍCH CỰC
12 năm
tính ra sài cái SBSeting là đủ rồi. Nhưng cũng là 1 app hay.
nó sẽ ngốn như thế nào bạn ?
nể n9 quá, ko thích iphone cho lắm
hỗ trợ >=5.0
Rất tiện dụng ...càng ngày càng thấy những app độc đáo hơn
justar1989
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tiện lợi . Tiếc là chia tay IOS rồi 😃
quocanh58
TÍCH CỰC
12 năm
Đã cài và đã xoá sau 5'. Chán k thể tả. Xung đột với quickdo va sbsetings chưa kể lâu lâu còn bị đứng máy nữa
huuloczxc
TÍCH CỰC
12 năm
Cảnh ngộ nhé !

Hoặc động kỳ lạ !

Lúc kéo thanh lên thì ngon khôn tả dc !

Nhưg phải chờ tầm 1 2s cho IconSpringboard mờ đi - Mới kéo xuống dc !

Phần chuyển qua lại đa nhịm - Hoạt động k mấy hứg thú !
zalaforto
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình dùng với SBSetting thấy ổn mà 😕
thật hả bác em đang định thử
thanhhuu85
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình cũng cài và xóa vì bị safe mode, ko biết đụng với cái gì, tưởng là đụng iProtect ai dè đụng SBSetting 😃
thanks bro....
Sax, mới xem trê twitter của muscle hay pod xong, thì thấy cái topic này 😁
Các a e cho hỏi là muốn chạy đa nhiệm trên iphone phải kích hoạt ah, còn bt là chạy đơn nhiệm sao ? Chạy đa nhiệm thì có gì khác? E hơi gà vì mới xài ios
sax, đúng bác gà thật, iphone từ IOS4 trở lên là có đa nhiệm và mãi mãi như thế có muốn tắt đa nhiệm cũng ko đc.
Còn cái video dúp đổi ứng dụng hay là xem những ứng dụng chạy ngầm mà ko cần bấm 2 nút home thôi
Bấm 2 lần nút hôm chứ ko pải 2 nút hôm,nói vậy ông gà ấy lại tìm mãi ko thấy cái nút hôm thứ 2 nó ở đâu,khkhi
ai bảo đa nhiệm không tắt được? Vào cydia cài ztoggle mà disable cái Multitask là xong nhé 😁
@longhaiadd88 chạy đa nhiệm từ ios 4 trở đj, là chạy nhiều game, app 1 lúc vd đang chơi game quay ra lướt web lại vào game tiếp, còn đơn nhiệm là đang chơi game fải thoát hẳn ra, đang lướt web muốn vào game lại thì fải tắt trình duyệt vào lại game

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019