D-com dùng trọn gói 120k (KO GIỚI HẠN TỐC ĐỘ)

lamtiensinh8888
31/5/2011 15:48Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Các anh em trong diễn đàn cho em hỏi tí, em cứ thấy nói là đến "cuối tháng", thì em thắc mắc là cuối tháng trong thời gian thực hay là tính từ lúc mình đăng kí dịch vụ sau đó khoảng 30 ngày dịch vụ mới hết. Cám ơn anh em trước nhé!
Đã nói là " Bổ Sung" nếu vẫn bóp băng thông về 2G thì đâu có gì khác trước
Viettel đúng là làm ăn bố láo thât, thật không xứng đáng là 1nhà mạng lớn
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
là sao trời, hạn sử dụng của mình đến năm 7/2013 mà bi giờ bỏ mất. mình tính khong dùng sim này 1 thời gian dài.....giờ làm sao...................?
zmazskg
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đồng chung cảnh ngộ rồi, công sức nạp thẻ trước giờ, hic
phunganhhuy
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix, ca kủm nộp tiền...... đáng lẽ phải đợi hết hsd rồi mới chuyển là hợp lý nhất 😔
Cái này hay nè ... không phải là không có hạn sử dụng mà nó bị ẩn ... các bác call 900 thử đi ... nó báo nhận cuộc gói tới xx/xx/xx tức là bị khóa 1 chiều ấy .. nếu để sim lâu quá qua khỏi ngày đó thì sẽ bị khóa .. ^^" nếu dùng thì nó sẽ tăng lên, để không con như tèo cái sim ;))
Ronda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Túm lại là có bị bóp băng thông ko?
Nếu không thì về cắt dây chuyển quan không dây.
sau khi đạt hạn mức sẽ bị giới hạn băng thông xuống 2G : down/up là 256/128 Kbps

Chứng cứ vẫn còn nếu bạn đưa ra được cái đường link mà bạn nói. Nếu bạn ko đưa ra và chứng minh được thì bạn nên suy nghĩ trước khi muốn nghĩ xấu về 1 cái gì đó. kết thúc vấn đề. Tks.
Bạn đọc cái bài mà chủ topic này copy từ trang chủ viettel về đi coi ghi là 60 hay 30 ngày? Hiện trang chủ của viettel đã gỡ link đó xuống hay ẩn gì đó không tìm lại được tại trang chủ, nhưng hàng loạt báo mạng đã đưa tin. Đây là dẫn chứng http://vietnamnet.vn/vn/cong-nghe-thong-tin-vien-thong/23612/dcom-3g-co-them-tinh-nang--tomato-.html
http://vietbao.vn/Cong-nghe/DCom-3G-co-them-tinh-nang-Tomato/22023612/217/
Đừng đổ thừa là các báo mạng tự viết nha, mình nghĩ họ không tài để tự tưởng tượng ra một chính sách mới của viettel. Và cũng đừng nói là do tôi không tìm kỹ, chẳng lẽ những thông tin đưa ra như thế này chỉ để chơi thôi à? Không cần sự chính xác, muốn biết chính xác thì phải tìm kiếm thật kỹ trong các web hay là gọi điện lên hỏi trực tiếp nhân viên à? Nếu như vậy thì không cần thiết thông bao rộng rãi cái thông tin này làm gì, vì nó không có giá trị khi mà các thông tin nó cung cấp không chính xác.
Mà hình như bạn chỉ đi đọc comment thôi chứ thật sự bạn chẳng có đọc xem cái bài chính nó viết gì, nội dung ra sao. Bạn cũng hay lắm....!
bạn cũng nguy hiểm đấy..... tôi có thấy bạn chỉ ra được cái Link nào nói tính năng tomato là 30 ngày đâu. Các báo đều đưa là 60 ngày đúng như tính năng tomato mới dành cho thuê bao 3G áp dụng từ ngày 1/6 nhé.
Ủa, mình xài mobifone cũng được hạn sử dụng như vậy mà:

http://mobifone3g.com.vn/index.aspx?s=connect
  • Ngay khi kích hoạt sử dụng, tài khoản của khách hàng có thời hạn sử dụng là 60 ngày
  • Thời hạn sử dụng sẽ được tự động gia hạn thành 60 ngày tính từ thời điểm thuê bao thực hiện một trong các giao dịch có phát sinh cước như: sử dụng dịch vụ data, nhắn tin hoặc nạp tiền (không phân biệt mệnh giá và hình thức nạp tiền) - tức là thời hạn sử dụng tối đa của thuê bao là 60 ngày.
Nạp tiền vẫn được thêm ngày sử dụng như bình thường.
mỏi người 1 ý😁
tui củng 1 ý:Dtrưa ngày 1 nha tôi có nạp card và đả phát sinh cước luôn vậy mà tôi chỉ được cộng có 1 tháng sử dụng qua được tháng 7 như lời bác
62500119
nói :Mình đã ghi rõ ở trên rồi nhé. 30 ngày mà bạn được cộng đó không phải là tính năng tomato mới của D-com => nhà mạng cộng thêm 30 ngày sử dụng(cho cả thuê bao đang hoạt động, bị chặn 1 chiều, bị chặn 2 chiều) vào ngày 31/05 để đảm bảo quyền lợi cho tất cả các KH trước khi tính năng tomato mới có hiệu lực từ ngày 1/6. là 1 sai lầm :D nguyên do có thể do hệ thống chậm cập nhật nên thuê bao của tôi trong ngày 1 chỉ được 1 tháng sd.tôi rất thôg cảm về vấn đề này .nhiều anh em khác thắc mắt củng đúng thôi rỏ rang đểtheo đó, trong vòng hai tháng, các thuê bao Dcom 3G trả trước có phát sinh ít nhất 1 trong các giao dịch như: nạp thẻ, phát sinh lưu lượng, phát sinh tin nhắn… sẽ được gia hạn thời gian sử dụng tài khoản thêm 60 ngày.
Haizzzzzzzzzzzzzz. Đọc mỗi cái bài của chủ topic. Hic. Thấy không nói gì đến bóp băng thông đang mừng, dùng lấy dùng để cho hết 2GB để xem thế nào 😔( cuối cùng vẫn bị bóp. Viettel mà nâng tốc độ lên một tí (tầm 1Mbps sau khi hết 2GB) thì tốt...
vừa check tài khoản thấy ko còn ghi ngày sử dụng nữa, mình rất thích điều này, dùng sim sv mỗi tháng 500MB đi đâu mới dùng, ko dùng hết vẫn phải nộp 25k duy trì ngày sử dụng, giờ thì ổn rồi !

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:40 PM ----------

Hic dùng hết 2GB giờ dùng 256kbps, chậm đến mức ko chấp nhận được, vừa gỡ mức cước trần ra rồi, nếu cứ để thế này thì chẳng có ý nghĩa gì với người dùng cả, hi vọng Viettel sớm nâng tốc độ trần lên 1 or 2Mbps
Hii.. nghe đồn Vina đang xem xét lại gói Unlimited lúc trước rồi đó :smug:

Lúc đó mấy bác khỏi mắc công than phiền với thằng VT này nữa :dance:
Vậy à. Mừng quá, ôi vina ơi vina nhớ cái u30 Unlimited 1 thời của Vinaphone. Đang mong đợi vinaphone, thấy Vietel đưa ra nhiều điều kiện quá, sử dụng ko giới hạn tốc độ của vietel nghe mà nhức cả đầu.
tin bong bóng;) có Unlimited đi nửa củng bị bóp:mad:thoi
Hic hic 😢 thú thật là hình như mình cũng bị người khác chém gió cái tin này rùi !
mạng như rùa thì dùng làm gì, rẻ tí mà dùng ức chế lắm.
nhà mạng cung cấp nhiều gói cước, nhiều tính năng để hướng tới nhiều đối tượng KH mà ban. nhà mạng có bắt ai cũng phải đăng ký mức cước tối đa đâu đúng ko.
Đâu có. Hôm đấy thôi. Từ mùng 2 là hết ngày sử dụng rồi.

---------- Post added at 11:33 AM ---------- Previous post was at 11:32 AM ----------

Thì có ai bắt ép các bạn dùng đâu. Đây là tùy nhu cầu sử dụng, cần thì mới đăng kí chứ. Miễn phí thì được đến đâu hay đến đó chê gì nữa?

---------- Post added at 11:35 AM ---------- Previous post was at 11:33 AM ----------

Làm gì có chuyện đã để không giới hạn xong sửa thành giới hạn xong bây giờ lại không giới hạn để Vina là trẻ con à?

---------- Post added at 11:36 AM ---------- Previous post was at 11:35 AM ----------

Nếu đăng kí mức cước tối đa thì mới bóp. Không đăng kí thì cứ thoải mái ai bóp làm gì. Tốt nhất đã muốn nhanh thì không nên đăng kí dịch vụ tối đa này.
Ronda
ĐẠI BÀNG
13 năm
Thế tớ chơi dây cho an toàn! Có gì còn túm được!
Chừng nào không dây có tất cả gói cước của có dây thì tớ sẽ dùng!
Đang chơi Atlantica đánh boss mà nó xịt một phát là toi.🆒
Thế thì rẻ hơn đc có mấy nghìn . Có thể là như này : 65đ/1mb thì dùng hết 2gb sẽ = 133.120 VNĐ .Còn đăng kí mất 120.000 VNĐ mà dùng hết 2gb tốc độ ~ 0 thì thà dùng bình thường còn hơn. Mẹ sư
Thà dùng bình thường nói như bạn thì chỉ những người nào < 2GB thôi. Mà dùng < 2GB thì đăng ký hay ko đăng ký tốc độ như nhau đều là tốc độ 3G nhé.
Nếu dùng tầm 4GB thì thà dùng bình thường như bạn sẽ mất thêm ~ 120.000 đồng/2GB nữa đấy nhé.
chính sách này hướng đến nhiều đối tượng KH, nhà mạng không bắt buộc KH phải dùng mà. Nếu bạn có ít tiền mà vẫn muốn dùng internet di động thì bạn làm thế nào ....?
Thôi đi pa, Bị bóp băng thông xuống gần bằng 0 thì lướt web rất chậm ai mà xài được thêm 2GB được nữa chứ. Vừa xài vừa ức chế muốn vứt cái D com luôn đi. Mà mình đọc topic của các bạn cũng bị lây ức chế của các bạn sang mình nữa thì phải (hjhj). Sao mà mình luôn thắcmắc có những người không bao giờ tự nhận lỗi mà luôn đổi thừa vì lý do này vì lý do kia hay luôn cho rằng bản thân hoàn toàn không có lỗi.
jackky
ĐẠI BÀNG
13 năm
Viettel được cái phủ sóng rộng, nhưng tốc độ thì thôi rồi.
nhiều lúc cần internet chút xíu mở lên là muốn quăng luôn cái laptop...vì ức chế mà ko biết phải chửi ai😁
Ừ thế thì thôi, thà mất tiền mà dùng nhanh còn hơn là chậm rì rì, Vậy thì ai chấp nhận thì dùng còn không thì thôi , ý bạn là thế phải ko? Đúng là ko ai chịu cho ko ai cái gì mà =))
take999
ĐẠI BÀNG
13 năm
ko đọc kỹ, chót đk rồi, sau khi hết 2GB dữ liệu phải sài tốc độ 256/128kb thì chết mất.
thì lại vẫn chưa đọc kỹ rồi. nếu ko muốn dùng mức cước tối đa nữa thì bạn hủy nó đi theo cú pháp: HUYTD gửi 191 là lại về tốc độ 3G.
Dùng EDGE của viettel vào mạng đã thấy bực rồi, xài cái "bóp" của viettel thì vứt d-com luôn:banghead::banghead:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019